ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุใดค่ายรถยนต์ Honda ถึงไม่ค่อยทำโคมไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ?  (อ่าน 22739 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
มันเป็นการลดต้นทุนที่ไม่น่ารักเลย
ตอนไปดูรถก่อนจะถอย camry แฟนผมดูไฟหน้า accord แล้วบอกว่าผมว่า

"ดูๆไปไฟหน้าคล้ายๆรถกระบะของพ่อเลยคุณ" มันขนาดนั้นเลยเหรอ แต่สุดท้ายผมก็ไม่เลือก accord เพราะมันแข็งไปสำหรับผม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ผมกลับคิดว่า โปรเจคเจตอร์ร์/ไม่ ถ้าอะไรมันทำให้เราเห็นทางได้สว่างหรือว่าปลอดภัย อะไรก็ได้ทั้งนั้นหละครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
รถผมตาแมวคู่ใน1โคม ทำไมกลับอยากได้แบบมัลติมากกว่า มองไม่เห็นทางเลย  ;D

ออฟไลน์ Tonaka

CR-V ไงครับ มีไฟโปรเจคเตอร์จากโรงงาน
阿蘇山

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **
อยู่ที่การ Design ต่างหากละ ถ้าโปรเจคเตอร์กันมากๆ ไม่เบื่อกันเหรอ ก็ไม่เห็นว่าจะสวยเลิศเลอ สวยไม่ทิ้งห่างซักหน่อยอะ บางรุ่น

ดูอย่างค่ายอื่นดิ  เช่น  teana ก็เห็นพูดกันว่าสวยอยู่นิ ใช่ไหมละ  เพราะงั้นแล้วมันอยู่ีที่การ Design  - -

ออนไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ผมว่าเพราะลดต้นทุนนั่นแหละ ดูพวกรถยุโรปรุ่นล่างๆไฟหน้าจะเป็นรีเฟลกเตอร์ธรรมดา รุ่นที่แพงขึ้นมาหน่อยถึงเป็นโปรเจคเตอร์

แล้วก็เกลียดจริงๆพวกติดซีนอนในโคมรีเฟลกเตอร์เนี่ย

คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เน้นต้นทุนมากกว่า แต่เอาจุดอื่นดึงความสนใจคนซื้อ แต่มองในแง่แล้วไม่จำเป็นเท่าไรค่ะ เพราะแค่ส่วนประกอบ
แต่รถบางรุ่นหรือบางยี้ห้ออย่าทำคำว่าลดต้รทุนให้เอาเปรียบผู้บริโภคจะดีกว่าค่ะ เช่น
ไม่ติดไล่ฝ้าหลัง ที่ปัดน้ำฝนงี้ ว้ายพูดยกตัวอย่างนะคะ

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
ลดต้นทุน ครับ
อีกอย่าง accord คันละล้านกว่า วัสดุดูดซับเสียงจากภายนอกไม่ดีเลย
จอดติดไฟแดง มอไซด์ข้างๆคุยกันผมยังได้ยินเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เน้นต้นทุนมากกว่า แต่เอาจุดอื่นดึงความสนใจคนซื้อ แต่มองในแง่แล้วไม่จำเป็นเท่าไรค่ะ เพราะแค่ส่วนประกอบ
แต่รถบางรุ่นหรือบางยี้ห้ออย่าทำคำว่าลดต้รทุนให้เอาเปรียบผู้บริโภคจะดีกว่าค่ะ เช่น
ไม่ติดไล่ฝ้าหลัง ที่ปัดน้ำฝนงี้ ว้ายพูดยกตัวอย่างนะคะ

ผมเชื่อว่า MC น่าจะมีมา เพราะสรรเสริญเยินยอกันน่าดูจริงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ lexus

เหมือนสังเกตุจากที่ทดลองนั่งลองขับcrvของเพื่อนตอนกลางคืนอะคับ project หลอดhalogenลำแสงมันไม่เข้มอะคับมันสว่างแบบสลัวๆมองอะไรไม่ชัด คันอื่นแบบรีเฟรกเตอรืธรรมดาแสงอาจส่งไม่ไกลเท่าแต่ความเข้มของแสงมากกว่าแสงชัดกว่านะ

**หรือที่มันไม่เข้มอาจเป็นเพราะอายุการใช้งานของรถรึป่าวอันนี้ผมไม่ทราบ