ผู้เขียน หัวข้อ: แรงมากกกก พ่อใครหว่า เครียดแทนคนเป็นลูก  (อ่าน 12264 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member

แรงชิบ เลย ห่วงลูกไม่ว่าทำไมแรงได้ขนาดนี้  แต่ก็นะใจคนเป็นพ่อต้องห่วงลูกเป็นธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 00:44:47 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: แรงมากกกก พ่อใครหว่า เครียดแทนคนเป็นลูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 00:46:37 »
นี่ล่ะครับ ตัวอย่างที่ชัดเจนที่สุด ระดับ Full HD (ถึง VDO แค่ 240p ก็ตาม ><)

ของผู้ใหญ่ปัญญาอ่อน ไร้สมอง โตแต่ตัว

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันน่ะครับ ว่าทำไมต้องไปพาดพิงถึงแม่ของเพื่อนในห้องด้วย

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: แรงมากกกก พ่อใครหว่า เครียดแทนคนเป็นลูก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 00:55:39 »
ดูแล้วก็ไม่เข้าใจนะ ว่าทำไมต้องทำขนาดนี้

ผมก็เป็นคนที่เคยถูกแกล้ง แล้วเรียกพ่อมาเคลียร์ แต่ของแบบนี้น่ะ ถ้าผู้ใหญ่คุยกันแบบผู้ใหญ่ เรื่องมันก็จบ แล้วบางทีการที่เราถูกแกล้ง มันก็เป็นเพราะบุคลิกบางอย่างของเรา ถ้าเราปรับความคิดหน่อย มันก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร ทุกวันนี้ เพื่อนเก่าๆ หลายคนผมก็ยังติดต่ออยู่

เคสนี้เนี่ย ผมไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง แต่เดาว่า พ่อคนนี้ โอ๋ลูกตัวเองแบบสุดขีดมากๆ ถึงขนาดที่คิดว่าลูกตัวเองเป็นพระเจ้าทีเดียว ซึ่งถ้าทำขนาดนี้ เนี่ยต่อไป เด็กจะอยู่ในสังคมยากมาก เพราะมีโอกาสที่จะคิดเข้าข้างตัวเองตลอดเวลา

ก็ถือว่าดูไว้เป็นอุทาหรณ์แล้วกัน สำหรับใครที่มีลูกแล้ว แต่ดูแล้วสลดจริงๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 01:23:10 »
บ้าปะเนี่ย มีหลักฐานไหม ว่าเค้าไปตบลูกคุณตอนไหน พ่อแบบใช้ไม่ได้เลย ไม่รู้จักกาลเทศะ ไม่รู้จักมารยาท คุณไม่ได้ห่วงลูกคุณหรอกแต่คุณอ่ะทำตัวใหญ่ แล้วเค้านั่งเรียนกันอยู่เข้ามาได้อย่างไร มีสิทธิ์อะไร อาจารย์ก็มาห้ามแล้ว คุณดูลูกคุณสิ เค้ายังไม่ชอบเลยที่พ่อมาทำแบบนี้ คุณอยู่ในสังคมยากนะแบบนี้ ผมว่านี่หละตัวอย่างที่เลวทรามมาก ขึ้นมึงขึ้นกูแค่นี้ก็รู้แล้วว่าเป็นอย่างไร แล้วผมถามหน่อย ว่าลูกไปทำอะไรล่ะ ถึงได้โดนตบมา ดูแล้ว โห นี่หรือพ่อไม่ได้ห่วงลูกเลย เอาแต่เป็นใหญ่เบ่ง แล้วยังไปว่าบุพการีเค้าอีก แหมมันน่า เอาแค่นี้ก่อน เห็นแล้วของขึ้น ถ้าผมมีพ่อแบบนี้นะ ผมชกหน้าแหกแน่ๆ  >:(

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 01:41:23 »
เรื่องใหญ่แล้ว ฝ่ายชายพาพ่อแม่พาไปแจ้งความแล้ว เป็นไงล่ะซ่าส์ดีนัก คราวนี้หละหายซ่าเลย
แล้วที่สำคัญ โรงเรียนสวนกุหลาบนนทบุรีด้วย อย่ามา กสิณธรแล้วกัน
ข่าวพึ่งออกมาเลยครับ สดๆร้อนๆ พรุ่งนี้คงออกข่าวคุณสรยุทธ แน่ๆครับ
 http://www.gconfaqs.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=102786&cat=5&pagenum=1

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 03:31:33 »
บ้าปะเนี่ย มีหลักฐานไหม ว่าเค้าไปตบลูกคุณตอนไหน พ่อแบบใช้ไม่ได้เลย ไม่รู้จักกาลเทศะ ไม่รู้จักมารยาท คุณไม่ได้ห่วงลูกคุณหรอกแต่คุณอ่ะทำตัวใหญ่ แล้วเค้านั่งเรียนกันอยู่เข้ามาได้อย่างไร มีสิทธิ์อะไร อาจารย์ก็มาห้ามแล้ว คุณดูลูกคุณสิ เค้ายังไม่ชอบเลยที่พ่อมาทำแบบนี้ คุณอยู่ในสังคมยากนะแบบนี้ ผมว่านี่หละตัวอย่างที่เลวทรามมาก ขึ้นมึงขึ้นกูแค่นี้ก็รู้แล้วว่าเป็นอย่างไร แล้วผมถามหน่อย ว่าลูกไปทำอะไรล่ะ ถึงได้โดนตบมา ดูแล้ว โห นี่หรือพ่อไม่ได้ห่วงลูกเลย เอาแต่เป็นใหญ่เบ่ง แล้วยังไปว่าบุพการีเค้าอีก แหมมันน่า เอาแค่นี้ก่อน เห็นแล้วของขึ้น ถ้าผมมีพ่อแบบนี้นะ ผมชกหน้าแหกแน่ๆ  >:(

คิดก่อนเขียนก็ดีนะครับ "ถ้าผมมีพ่อแบบนี้นะ ผมชกหน้าแหกแน่ๆ" อ่านแล้ว.... มาก

แล้วข้อเท็จจริงก็ยังไม่รู้อะไรเลย อย่ารีบไหลตามกระแสไปเลยครับ เรื่องด่าๆ นี่คนไทยเราไวนัก ด่าตามกระแสไปก่อน เกิดมีคดีพลิกเมื่อไหร่ ก็หายกันตามระเบียบ

ผมวิเคราะห์ข่าวให้ฟังง่ายๆ ช่วยรับฟังอีกมุมมองแล้วคิดตามหน่อยแล้วกันครับ

คนที่นักข่าวสอบถามก็คนในห้องที่ไม่พอใจคุณพ่อท่านนี้ เผลอๆ อาจจะเป็นคนที่ไปโพสข้อความลงใน FB ด้วยซ้ำ อันนี้ความเห็นจะเอียงไปทางไหนลองคิดดูครับ

ทั้งตัวพ่อเด็ก และคู่กรณีน้องผู้ชายรู้จักกันมาก่อนอยู่แล้ว ฟังจากการสนทนาก็น่าจะรู้ แถมในข่าวตัวน้องผู้ชายก็ยอมรับว่าเคยมีเรื่องกันก่อนหน้านี้แล้วจริง และก็ยอมรับด้วยว่ามีการโพสข้อความแสดงความไม่พอใจใน FB

ในกรณีนี้การพิสูจน์ก็ง่ายๆ ถ้าข้อความใน FB ไม่ได้มีแค่การตำหนิทั่วไป แต่มีการกล่าวไปถึงการทำร้ายร่างกาย ตบ ตี อันนี้ผมว่าพ่อเขาจะเป็นแบบนี้ก็ไม่แปลก

ลองคิดดูว่า ลูกสาวตัวเองเคยโดนผู้ชายทำร้ายร่างกายมาครั้งหนึ่งแล้ว แล้วครั้งนี้มาเห็นข้อความว่าจะทำร้ายร่างกายจากคนๆ เดิม หรือหลายๆ คนในห้อง มารุมใส่กันอีก คนเป็นพ่อของขึ้นมันก็เรื่องธรรมดา

ข้อนี้ผมขอเดานะ (เน้นว่าเดา) ว่าน่าจะมีการโพสข้อความที่เกี่ยวกับการทำร้ายร่างกายจริงนั่นแหละ ไม่อย่างนั้นคงไม่ออกมาพูดได้เต็มปาก แถมจากในคลิป มีชี้หลักฐานด้วย (โดยเฉพาะเด็กสมัยนี้ ด่าเสียหาย ขู่ฆ่า ท้าตบตี มีหมด น่าจะรู้ๆ กัน)

มุมมองของเด็กอาจจะ "ก็โพสไปแบบนั้น ยังไม่ได้ทำไรสักหน่อย"
แต่มุมมองของคนเป็นพ่อ "ลูกเคยโดนทำร้ายมาครั้งหนึ่งแล้ว กำลังถูกขู่จะโดนทำร้ายอีกครั้ง" (อันนี้ลองคิดดูนะครับ บางคนอาจจะบอกว่ายังไม่ได้ทำไรสักหน่อย หรืออาจจะบอกว่าให้มันเกิดก่อนสิ ค่อยมาโวยวาย แต่อย่าลืมว่ามันเคยเกิดมาแล้วครั้งหนึ่ง ก็อย่างที่เราได้ยินในคลิปนั่นแหละครับ แล้วพ่อที่ไหนจะปล่อยให้เกิดครั้งที่สองได้ล่ะ)

มันอาจจะจริงที่คุณพ่อท่านนี้ทำเกินเหตุไป ทำไปด้วยอารมณ์ล้วนๆ แต่ยังไงเขาก็ทำเพราะรักลูกเขา ทำเพื่อปกป้องลูก

แต่บังเอิญในเรื่องนี้สติขาดเพราะโทสะ การทำเพื่อลูกเลยกลายเป็นส่งผลร้ายต่อลูกเต็มๆ

ปล.แล้วไอ้ลิ้งข่าวมติชน ต้องเอาเด็กฝึกงานมาเขียนข่าวแน่ๆ
ขึ้นต้นด้วย "เป็นพ่อของนักเรียนหญิงคนหนึ่งในโรงเรียนชื่อดังย่านปากเกร็ด จ.นนทบุรี"
แล้วลงท้ายด้วย "ด้านนายปรเมศฐ์ โมลี ผู้อำนวยการโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี"  เพื่อ??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 03:48:23 »
ถึงทุกท่าน!!

โปรดระวัง โฆษณาแฝง VIRAL VIDEO !!!!

มันอาจจะเป็นอย่างคลิปมาร์เก็ตติงสุดระยำ Burger King นั่นอีก!!!

เพราะอะไร?

1. ไอ้แก่นี่ ไม่มีประเด็นในการด่าเลยแม้แต่น้อย! ด่าห่าอะไร กูจับประเด็นไม่ได้เลย
2. โรงเรียน มีสิทธิ์อะไร ปล่อยให้ใครที่ไหน ขึ้นมาด่าคนอื่น และมาสาดน้ำใส่หน้าเด็กแบบนี้ แล้วยาม รปภ ไปไหน? ทำไมไม่มาห้าม?
3. ลักษณะคลิป มีแต่ความรุนแรงล้วนๆ เหมือนอย่าง คลิปมาร์เก็ตติงระยำๆ ของ Burger King นั่นไม่มีผิด!!

4. โปรดสังเกตชื่อของคนโพสต์ Video ..... การตั้งชื่อในลักษณะนี้ น่าสงสัยเป็นอย่างมาก!

ถ้าเป็นเรื่องจริง กูทำวีดีโอ ด่ามึงแน่ ไอ้แก่ มึงอยากได้ความรุนแรง กูจะรุนแรงใส่มึงให้หนักกว่าที่มึงทำ!

แต่ถ้ามาเฉลยตอนหลังว่าเป็นโฆษณา กูจะทำวีดีโอ ด่าไอ้ชาติหมาหน้าหนังหีแตดที่ทำแคมเปญระยำๆชิ้นนี้ คอยดู!!
มึงหลอกลวงผู้บริโภค และเห็นผู้บริโภค เป็นควายกันมากเลยใช่ไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 10:42:08 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ birm@productive

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:02:06 »
โอ๊ะ.. พี่จิม ใจเย็นๆ ภาษาๆ แก้ด่วนๆ เยาวชนอนาคตชาติอ่านบอร์ดนี้เยอะพี่ เย็นๆน้าาาา
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:08:46 »
5555 คุณ Jimmy ทำผมฮารอบดึกเลย

ครั้งนี้ผมว่าน่าจะเป็นเรื่องจริงนะ มันอาจจะสร้างประเด็น สร้างกระแส เหมือน Burger King ก็จริง

แต่มติชนที่เขียนข่าวครั้งนี้ มีการอ้างถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ บทสัมภาษณ์ท้ายข่าวก็อ้างถึง นายปรเมศฐ์ โมลี ผู้อำนวยการโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี ซึ่งก็เป็น ผอ. สวนนนท์ จริง มันเลยดูน่าเชื่อถือมากกว่ากรณีก่อนหน้าอย่าง Burger King ที่ออกมา
"คุย ปา ตู้ม เพล้ง จบ"

ที่สำคัญ พวก Creative น่าจะได้ประสบการณ์จากกรณี Burger King มาแล้ว
ถ้าเกิดเรื่องนี้เป็น Ad จริงขึ้นมาล่ะก็ ผมว่าผู้บริโภคจะมองว่าถูกหลอก และ Anti สินค้าหรือแบรนด์นั้นๆ แน่นอนครับ

ปล.แต่ผมรอดูคุณ Jimmy ทำวีดีโอด่าอยู่ครับ สะใจดี 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 04:10:36 โดย Oslan »

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:15:59 »
รอชมผลงานพี่จิมมี่อยู่นะครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 04:18:03 »
ผมอ่านในคอมเม้น แล้วมันคือเรื่องจริงนะคับ ไม่น่าใช่การโฆษณา ประเด็นคือมีเรื่องมีราวกันมาก่­อนหน้านี้ประมาณปีหนึง แล้วมีปัญหาเรื่องกีฬาเพิ่มเข้า­มาเลยเอามารวมกันเป็นอารมณ์

(จากคอมเม้นใน Youtube) เรื่องที่ตบหน้ามันจบตั้งแต่ปีท­ี่แล้วแล้วค่ะ เรื่องผู้ชายคนนั้นก็ได้รับโทษแ­ล้ว แต่ที่คุณลุงเค้าไม่จบ เพราะเค้าฟังความแต่ลูกสาวตัวเอ­ง แต่เรื่องใหม่เรื่องที่เป็นเรื่­องมีการทะเลาะกันเรื่องกีฬาสีระ­หว่างลูกสาวเค้ากับเพื่อนทั้งห้­อง ที่ลูกสาวทำอะไรโดยไม่บอกเพื่อน มันจึงเกิดเป็นความไม่เข้าใจ แล้วพอเพื่อนทั้งห้องไปถาม ก็มาบอกคุณพ่อคุณแม่ว่าพื่อนจะร­ุมไปตบ และลูกสาวก็ไปไซโครพ่อ แม่  เรื่องแบบนี้ดิฉันอยู่ในเหตุการ­ณ์ สามารถอธิบายได้

(จากข่าว)"เรื่องที่เกิดขึ้นสืบเนื่องมาจากที่ก่อนหน้านี้ นักเรียนในห้องมีการโพสต์ข้อความต่อว่า เรื่องการจัดงานกีฬาสีลงบนเฟซบุ๊กของบุตรสาวผู้ปกครองคนดังกล่าว และเข้าใจผิดว่า เพื่อนๆ จะมารุมทำร้าย จึงไปบอกผู้ปกครอง จนเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น" นักเรียนหญิงคนเดิมกล่าว

นาย "ก" (นามสมมุติ) นักเรียนชาย ซึ่งถูกพ่อของเพื่อนนักเรียนหญิงที่อยู่ในคลิปวิดีโอเอาน้ำในขวดสาดที่ใบหน้า กล่าวว่า ขณะนี้พ่อแม่ของตนได้ไปแจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจไว้แล้ว เพราะเห็นว่าการกระทำของผู้ปกครองคนดังกล่าวรุนแรงเกินกว่าเหตุ ยอมรับว่าเคยมีปัญหากับบุตรสาวผู้ปกครองคนนี้จริง แต่ได้เคลียร์กันเรียบร้อยแล้ว และทางโรงเรียนได้ลงโทษทั้ง 2 ฝ่ายไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนการโพสต์ข้อความในเฟซบุ๊กของเพื่อนนักเรียนหญิงคนนี้ ยอมรับว่ามีข้อความที่เพื่อนๆ นักเรียนแสดงความไม่พอใจเรื่องการจัดงานกีฬาสีบ้าง เพราะตัดสินใจไปโดยไม่สอบถามความคิดเห็นของเพื่อนๆ แต่ยืนยันว่าไม่wfhใช้ถ้อยคำที่หยาบคาย และไม่ยกพวกไปรุมทำร้ายใคร ไม่อยากให้เรื่องลุกลามใหญ่โต เพราะไม่อยากมีปัญหา ส่วนที่พ่อแม่ที่ไปแจ้งความดำเนินคดีนั้น ขอให้เป็นเรื่องของผู้ใหญ่จัดการกันเอง

ด้านนายปรเมศฐ์ โมลี ผู้อำนวยการโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี กล่าวว่า เมื่อช่วงเย็นของวันที่ 10 สิงหาคมที่ผ่านมา รองผู้อำนวยการฝ่ายปกครองได้เชิญผู้ปกครองนักเรียนทั้ง 2 ฝ่ายมาทำความเข้าใจกัน ทางโรงเรียนยืนยันว่าไม่เคยปล่อยปละละเลย และได้ตรวจตราคนเข้าออกโรงเรียนเป็นอย่างดี แต่เหตุการณ์ดังกล่าวเป็นการบันดาลโทสะของผู้ปกครอง โรงเรียนไม่คาดคิดมาก่อนว่าจะเกิดขึ้น กำลังพยายามให้ทั้ง 2 ฝ่ายประนีประนอมกันอยู่ โดยในวันที่ 15 สิงหาคมนี้ ได้นัดหมายทำความเข้าใจระหว่างผู้ปกครองและนักเรียนทั้งหมด ส่วนกรณีของอาจารย์ที่อยู่ในเหตุการณ์ เท่าที่ทราบตกใจมาก เพราะสอนมาหลายปีไม่เคยเจอเหตุการณ์เช่นนี้ อย่างไรก็ตามคิดว่าเรื่องนี้ไม่ใช่เหตุการณ์รุนแรง สามารถทำความเข้าใจกันได้

ตกใจที่สุดคิดว่าโดนด่าซะแล้ว 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 04:47:11 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 05:50:03 »
โดนลบไปไวมาก

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 16:14:49 »
อืมม เราไม่ได้ดูึเหตุการณ์ทั้งหมด ก็คงจะว่าไม่ได้

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า การที่ผู้ใหญ่เข้ามาอาละวาดในห้องเรียนขนาดนี้ มันไม่เข้าท่า แค่นั้นแหละครับ

น้องแทน พ่อคนนี้ เขาก็เหมือนพ่อคนอื่นๆ ที่รักลูกครับ การจะทำเกินเลยไปบ้าง มันก็เพราะความรักครับ พี่บอกเลยว่า rep นี้ของน้อง พี่รับไม่ได้นะครับ ต่อยพ่อเนี่ย น้องไม่ควรแม้แต่จะคิดครับ

เวลาโพสอะไรไป กลับมาอ่านบ้างนะครับ อย่างน้อยก็ยัง edit ไำด้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 16:16:43 โดย YIM »

civicferio

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 16:23:03 »
ว่าแล้วนอนฟังเพลงอินเดียยังจรรโลงใจกว่าค่ะ ซีเรียสเปล่า ๆ //ฮัมมมมม ดัมมมมม

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 19:37:55 »
...ถ้าผมมีพ่อแบบนี้นะ ผมชกหน้าแหกแน่ๆ  >:( ..
น้องแทนครับ ประโยคนี้ไม่ดีเลยนะ ลองนึกดูถ้าคุณพ่อโดนต่อยท่านจะรู้สึกอย่างไร นั่นหละ ถ้าคนที่ต่อยคือลูกของท่านเองท่านคงรู้สึกแย่กว่านั้นมากครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 21:17:59 »
ทำไมผมดูในคลิปไม่ได้หว่า? รึโดนลบไปแล้ว? :-\

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 21:46:16 »
ทำไมผมดูในคลิปไม่ได้หว่า? รึโดนลบไปแล้ว? :-\

ลบไปแล้วครับ แต่หาอ่านในมติชนได้ ลองค้นคำว่าพ่อดู เป็นข่าวเก่า

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 22:03:14 »
มาไม่ทันแฮะ แต่ว่า ความจริงทัึ้งหมดยังไม่รู้แน่ชัด อย่าเพิ่งรีบไปด่าใครเลยครับ อย่างที่คุณ Oslan ว่า คนไทยนี่เรื่องด่าไวมาก พอคดีพลิก คนยอมออกมายอมรับและขอโทษ มีน้อยมากๆครับ  ดูกันต่อไปอีกหน่อยดีกว่าครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 22:27:37 »
คือผมพิมผิดครับ ผมจะบอกว่า ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์แบบนี้ผมจะแยกเค้าออกมาจากห้องโดยให้เพื่อนๆช่วยกันแยกออกมา ยังไงก็ขอโทษมากๆครับ เขียนผิดจริง ไม่ทบทวนให้ดีก่อน

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2011, 22:51:47 »
คลิปโดนอุ้มไปแล้ว ดูไม่ทัน  ::)

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 00:15:56 »
เมื่อกี้ได้เข้าไปดูคลิปจากอีกเว็บมาแล้ว

ก็ไม่รู้จะพูดยังไงดี แต่ในคลิปกรองออกมาก็ได้ใจความว่า ฝ่ายชายที่ชื่อโจเคยไปตบหน้าลูกสาวของคุณพ่อที่มาต่อว่า

แล้วครั้งนี้ลูกสาวมาบอกอีกว่านายโจคนเดิมจะพาเพื่อนมาลุมทำร้าย แล้วยิ่งคุณพ่อของฝ่ายหญิงได้เคยช่วยเหลือนายโจเอาไว้ด้วย

เห็นในคลิปบอกว่า ช่วยพาไปสอบอะไรนั่น

แล้วตอนนี้กลับมาตบหน้าลูกสาว และก็กำลังพาเพื่อนมาลุมทำร้าย[จากคำบอกของลูกสาว] ก็เลยโกรธ

ผมว่าอย่าเพิ่งไปตีความว่าพ่อคนที่อยู่ในคลิปทำผิดเลยครับ นึกถึงว่าถ้ามีคนมาทำกับลูกสาวเราน่ะครับ  :(

ถ้าจะผิดก็ตรงที่ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ แต่ยังไงสำหรับผมก็ยังเห็นใจคุณพ่อคนนี้อยู่นะ ถ้าที่ผมเข้าใจมาไม่ผิด

ส่วนเรื่องที่คอมเม้นท์บนๆ บอกว่า ถ้ามีพ่ออย่างนี้จะชกให้หน้าแหก ผมว่ามันมากไป เพราะสำหรับพ่อตายแทนลูกก็ยังได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 00:57:30 »
เมื่อกี้ได้เข้าไปดูคลิปจากอีกเว็บมาแล้ว

ก็ไม่รู้จะพูดยังไงดี แต่ในคลิปกรองออกมาก็ได้ใจความว่า ฝ่ายชายที่ชื่อโจเคยไปตบหน้าลูกสาวของคุณพ่อที่มาต่อว่า

แล้วครั้งนี้ลูกสาวมาบอกอีกว่านายโจคนเดิมจะพาเพื่อนมาลุมทำร้าย แล้วยิ่งคุณพ่อของฝ่ายหญิงได้เคยช่วยเหลือนายโจเอาไว้ด้วย

เห็นในคลิปบอกว่า ช่วยพาไปสอบอะไรนั่น

แล้วตอนนี้กลับมาตบหน้าลูกสาว และก็กำลังพาเพื่อนมาลุมทำร้าย[จากคำบอกของลูกสาว] ก็เลยโกรธ

ผมว่าอย่าเพิ่งไปตีความว่าพ่อคนที่อยู่ในคลิปทำผิดเลยครับ นึกถึงว่าถ้ามีคนมาทำกับลูกสาวเราน่ะครับ  :(

ถ้าจะผิดก็ตรงที่ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ได้ แต่ยังไงสำหรับผมก็ยังเห็นใจคุณพ่อคนนี้อยู่นะ ถ้าที่ผมเข้าใจมาไม่ผิด

ส่วนเรื่องที่คอมเม้นท์บนๆ บอกว่า ถ้ามีพ่ออย่างนี้จะชกให้หน้าแหก ผมว่ามันมากไป เพราะสำหรับพ่อตายแทนลูกก็ยังได้นะครับ  :)

เห็นด้วยบางส่วน และไม่เห็นด้วยบางส่วน

เข้าใจว่าเขาทำไปเพราะรัก แต่ถ้าบอกว่า พ่อที่รักลูกทำเพื่อลูกได้ทุกอย่าง ถ้าเราเกิดเป็นคู่กรณี ผมว่าน่ากลัวนะครับ เขาจะทำอะไรก็ไม่รู้ ความรักต่อลูก ไม่ใช่ข้ออ้างในการแสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 19:25:34 »
โอ้ไปเจอมา ไม่แน่ใจว่าใช่อันนี้รึป่าวครับ?

http://www.clipmass.com/movie/1867558608322571

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 19:30:08 »
เรียกว่า พ่อเป็นมาเฟีย หรือ พ่อรังแกฉันดี
(พึ่งได้ดูมาแล้ว)
* Iwata Kana GC คิดว่าถ้าพ่อชักปืนกลางห้อง OMG!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 19:33:06 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ