ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu Mu7 ตัวใหม่ มีกล้องหน้า กล้องหลังด้วย ใครลองขับแล้วบ้างครับ  (อ่าน 9883 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
มิวเซเว่น  หลายคนบอกว่า รถสำหรับคนเแก่  

แอร์เป็นแบบหมุน  พวงมาลัยธรรมดา ไม่เป็นมังติฟังชั่น  และการออกแบบที่ดูแก่ไปหน่อย

แต่ผมมามองถึงอ๊อฟชั่นที่ทดแทนที่เขาไม่มี ถือว่าทำมาได้ดีกว่า รถรุ่นเดียวกันนะครับ

เช่น  ระบบกล้องมองภาพอัจฉริยะ ทั้งด้านหน้าและด้านหลังรถ
• ไอ-จินนี่ เวอร์ชั่นใหม่! ระบบเพื่อนนำทางอัจฉริยะสุดไฮเทค นำทางสู่ทุกจุดหมาย
•  จอเพดาน ขนาด 10 นิ้ว  

--------------------------------

ก็เลยสงสัยว่า  รุ่นรถพี่อย่าง ฟอร์จูนเนอร์ Cr-v ปาร์เจโร่  แคปติว่า  บลาๆ  ไม่คิดจะนำระบบกล้องหน้า มาใส่หน่อยเหรอครับ
ผมว่า มันปลอดภัย และทำให้ดูมั่นใจขึ้นนะ ทั้งกล้องหน้า กล้องหลัง      แล้วใครเคยใช้ Mu-7 รุ่นนี้แล้ว มาเล่าสู่กันฟังหน่อยสิครับ

ใช้ดีไหมครับ   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2011, 23:02:37 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ตะหงิดนิด ๆ
ของพวกนี้รถค่ายอื่นสามารถไป DIY ได้เองครับ

ออฟไลน์ YenChar

กล้องหน้า มันไร้สาระครับ

กล้องหลัง แรกๆผมก็ไม่เห็นด้วยนะ จะมีไปทำไม
แต่พอมาลองขับเองก็เข้าใจ ว่ารถใหญ่ๆ เวลาถอยหลัง มันกะยาก
และถ้าหากมีเด็กตัวเล็กๆมาอยู่หลังรถนี่ มองไม่เห็น อาจเกิดอันตราย
ตอนผมลองขับ Spacewagon ของพ่อเพื่อน ถอยหลังยากมากๆถ้าไม่ดูกล้อง

แต่ลองคิดดูว่าคนๆนึงจะต้องการอะไรจากรถคันนึงบ้าง

- ถุงลม + ABS + โครงสร้างที่ได้มาตราฐาน
- แอร์ บางคนชอบออโต้ บางคนแค่ธรรมดาก็พอ
- วิทยุ เครื่องเสียง  ขอลำโพง 6ตัว ผมว่าพอแล้ว นอกจากรถพรีเมี่ยม
- GPS ผมหาซื้อเอง  ราคา 5พัน เร็วกว่า ประมวลผลไวมากๆ ดีกว่าของติดรถมากๆ
- ออฟชั่นทั่วๆไปที่ได้ใช้ กระจกตัดแสง กระจกข้างพับ-ปรับไฟฟ้า ไฟนู้นนี่ มาตราวัด
และอื่นๆอีก แต่ก็คงครอบคลุมหมดแล้ว

กล้องหน้า มันไร้สาระจริงๆครับ ผมว่าหมดมุขแล้ว เลยเอามาลง

ส่วนตัวไม่เคยลองขับ Mu7 อย่างเต็มๆนะครับ
แต่จากที่ขับวีโก้และฟอร์จูนเนอร์มา
มันก็ไม่เห็นจำเป็นเลยครับ  ความปลอดภัย อยู่ที่ึคนขับครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณเจ้าของกระทู้ครับ

ไม่ต้องยกเอาคำโฆษณาของเขามาลงในกระทู้หรอกครับ
เพราะเดี๋ยวมันจะเข้าข่ายโฆษณาแฝงไปโดยไม่ตั้งใจครับ
เอาออกเถอะครับ

อีกอย่างนึง รูป ก็เช่นกัน ไม่จำเป็นว่าตั้งกระทู้แล้ว ต้องใส่รูปทุกครั้งเสมอไปครับ
เพราะจะทำให้ server รับภาระโหลดเยอะขึ้นดดยไม่จำเป็น ถ้าทุกท่านทำแบบเดียวกันนี้พร้มๆกันหนะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าจะมีกล้องหน้าจริงๆ ให้ปรับเอาฟิชอายออกได้ แล้วให้รองรับ passive IR เป็นไนท์วิชั่น ขายออกแน่ เอาให้ S-Class หนาว

ออฟไลน์ reyeshenry

คุณเจ้าของกระทู้ครับ

ไม่ต้องยกเอาคำโฆษณาของเขามาลงในกระทู้หรอกครับ
เพราะเดี๋ยวมันจะเข้าข่ายโฆษณาแฝงไปโดยไม่ตั้งใจครับ
เอาออกเถอะครับ

อีกอย่างนึง รูป ก็เช่นกัน ไม่จำเป็นว่าตั้งกระทู้แล้ว ต้องใส่รูปทุกครั้งเสมอไปครับ
เพราะจะทำให้ server รับภาระโหลดเยอะขึ้นดดยไม่จำเป็น ถ้าทุกท่านทำแบบเดียวกันนี้พร้มๆกันหนะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขแล้วครับ

ออฟไลน์ H.

ผมขอเป็นกล้องหน้าอินฟาเรทแทนได้มั้ยอะ
H.

ออฟไลน์ prai

ผมว่า MU-7 ปรับโฉมรุ่นสุดท้าย มันสวยมากเลยนะ สวยกว่าโตโยต้าอีก
แต่ภายในมันเชยไปหน่อย

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ข้างนอกสวยอยู่ครับ แต่ดีไซน์ด้านในมันด้อยกว่าคู่แข่งเยอะ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ไม่เคยลองขับนะ
แต่เดี๋ยวนี้รถใหม่ๆก็เริ่มมีกล้องหลังแล้ว Fortuner BMC ก็มีแล้วนี่ แต่กล้องหน้าคงไม่ต้องก็ได้ละมั่ง 8)