ผู้เขียน หัวข้อ: กลับลำ!! Toyota Vitz/Yaris เข้ามาเมืองไทยอีกรอบ (พร้อมภาพหลุด)  (อ่าน 8185 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
หลังจากที่ Yaris นั้นโดนคู่แข่งกินล้อมโต๊ะมา
จนล่าสุด ได้ตัดสินใจมาไทยอีกรอบโดยคราวนี้

- มาแค่ 2 สี
- ขนาดเล็กกว่าเดิม
- ราคาถูกกว่าเดิมมาก
- ประหยัดน้ำมันมาก
- มาไทยประมาณปลายเดือนนี้อย่างเร็ว

และบังเอิญไปเจอภาพหลุดเข้า
เชิญชม

* Iwata Kana GC เข้าเกียร์ D กด PWR Mode แล้วขับหนีไป
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ล้อแข็งแบบนี้ เจอทางขรุขระไปจะเป็นยังไงน๊อ?
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
.........

Tomica โดย ก.เจริญ ก็ขาย Vitz ทั้งรุ่นแรก รุ่นสองอยู่แล้วไม่ใช่หรือ (รุ่นสองไม่แน่ใจ แต่เหมือนเคยเห็น)

หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป

แต่เดี๋ยวนี้แพงมาก คันละเกือบ 200 แล้ว ทั้งที่ชิ้นงานก็ไม่ได้ต่างจาก Hotwheels ที่ถูกกว่าครึ่งนึงเท่าไรเลย ผลิตเมืองจีนเหมือนกันอีกต่างหาก

สรุปแล้ว ถ้าไม่รักญี่ปุ่นจริง คงไม่แตะ Tomica

คุณ !LiLo! ครับ พวกนี้เป็นคานแข็งหน้าหลัง พร้อมสปริงครับ ไม่ต้องกลัว (แต่ต้องไปหาเครื่องยนต์ กับไฟฉายย่อส่วนมาเองนะ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
.........

Tomica โดย ก.เจริญ ก็ขาย Vitz ทั้งรุ่นแรก รุ่นสองอยู่แล้วไม่ใช่หรือ (รุ่นสองไม่แน่ใจ แต่เหมือนเคยเห็น)

หาซื้อได้ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป

แต่เดี๋ยวนี้แพงมาก คันละเกือบ 200 แล้ว ทั้งที่ชิ้นงานก็ไม่ได้ต่างจาก Hotwheels ที่ถูกกว่าครึ่งนึงเท่าไรเลย ผลิตเมืองจีนเหมือนกันอีกต่างหาก

สรุปแล้ว ถ้าไม่รักญี่ปุ่นจริง คงไม่แตะ Tomica

คุณ !LiLo! ครับ พวกนี้เป็นคานแข็งหน้าหลัง พร้อมสปริงครับ ไม่ต้องกลัว (แต่ต้องไปหาเครื่องยนต์ กับไฟฉายย่อส่วนมาเองนะ)
รุ่นแรกกับรุ่นสองนั้น โดนรุ่นอื่นมาแทนที่ครับ (ในเลขเดียวกัน)
รุ่นที่ 2 ถ้าจำไม่ผิด โดน Move Conte มาแทนแล้วครับ (ที่เหลือคือค้างสต็อก)

Tomica บางคันผลิดที่เวียดนามครับเช่น March ตัวที่ขายในบ้านเรา,Mazda 3 ตัวใหม่
Wish ตัวใหม่,Prius โฉมราชรถมาเกย ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีที่ปัดน้ำฝนนี่ยังพอน่าบ่นอยู่แล้ว อีนี่ไม่มีกระจกมองข้าง จะลดต้นทุนไปไหน???

keanetona

.........

ตอนนี้เขาเริ่มย้ายฐานการผลิตไปเวียดนามแล้วครับ เท่าที่ลองสอยมาคันนึง งานดีกว่าจีนหน่อยนึงครับ

ออฟไลน์ YIM

ในนี้มีใครเล่นพวก Tomica Town+Plarail แบบเป็นเมืองเลยมีมั้ยเนี่ย ผมก็อยากทำเหมือนกัน แต่ยังไม่มีเงิน และที่ทางจะทำครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ผมรู้สึกว่าเหมือนเดี๋ยวนี้ Tomica งานแย่ลงกว่าเมื่อก่อนทั้งที่บางคันก็ผลิตที่จีนเหมือนกัน(ของเวียดนามยังดีหน่อย)และรู้สึกไม่ค่อยเน้นรายละเอียดเหมือนเมื่อก่อน อย่างรถบางคันที่เปิดท้ายได้แต่ก่อนทำเบาะอย่างดี แต่ตอนนี้ทำซะแทบจะเหมือนเป็นพลาสติกนูนเลย :-\ แถมราคาก็แพงขึ้นเรื่อยๆอีก

ปล. เพิ่งไปถอย 2 คันนี้จากห้างในเครือศูนย์กลางมาครับ ไปดูมาของน้อยมากแถมมีแต่รุ่นเก่าๆอีก (แต่ในตจว.มันขายอยู่ที่เดียวนี่นา :P)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

Chariot

Tomica = ของแพง คุณภาพห่วย เหมาะสำหรับคนรักรถญี่ปุ่นเป็นหลัก

ผมเล่น Majoratte Highspeed Tomitec รายละเอียดดีกว่า ราคาคุ้มกว่าเยอะเลย

ออฟไลน์ YIM

Tomica = ของแพง คุณภาพห่วย เหมาะสำหรับคนรักรถญี่ปุ่นเป็นหลัก

ผมเล่น Majoratte Highspeed Tomitec รายละเอียดดีกว่า ราคาคุ้มกว่าเยอะเลย

Majorrette ยังมีขายเมืองไทยอีกเหรอ ไม่ค่อยเห็นแล้วนะครับ มีช่วงนึงที่มันย้ายโรงงานมาเมืองไทยใหม่ๆ ขายคันละ 35-40 บาท ผมก็ไปซื้อมาเล่น ก็เกือบๆ 10 ปี ได้แล้วมั้ง ในบ้านยังมีชุดปั้มเชลล์อยู่เลย

แต่สังเกตทางเท้าของ Majorrette กับ Tomica Town เหมือนกันเปี้ยบเลย

Chariot

ผมเพิ่งซื้อ Citroen DS กับ Citroen C5 มาเมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ  ราคาช่วงไม่มีโปรโมชันอะไร ก็อยุ่ที่ 90 บาทครับ 1/64 อ่ะนะ

ออฟไลน์ YIM

ผมเพิ่งซื้อ Citroen DS กับ Citroen C5 มาเมื่อไม่กี่วันนี่เองครับ  ราคาช่วงไม่มีโปรโมชันอะไร ก็อยุ่ที่ 90 บาทครับ 1/64 อ่ะนะ

เอ ซื้อห้างไหนเหรอครับ พอดีผมไม่ค่อยเห็น เดี๋ยวนี้เจอแต่ Hot Wheels ครองตลาดอยู่เจ้าเดียวเลย

Chariot

ผมซื้อที่เซ็นทรัลกับทอยอาร์อัสครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

กำลังตามเก็บ High Speed อยู่แต่เสียอย่างเดียวโมเดลมันไม่ค่อยมีรุ่นใหม่ๆออกมาแล้วหนิสิครับ =_="

Majoratte คลาสสิคๆ เดี๋ยวนี้เห็นราคาแล้วแทบอ้วก TwT

HWตอนนี้ก็เหมือนเป็นเจ้าตลาดไปแล้วอย่างที่คุณYIMพูดจริงๆด้วย

โทมิก้า ดูแล้ว น่าจะพัฒนาอะไรๆได้มากกว่านี้ ดูจากคู่แข่ง ที่มีรถในแบบเดียวกัน อย่างSkyline BNR32 ยันBNR34(ทั้งหมดที่ว่าเป็นตัวLimitedล้อยางนะครับ) ดูของTACCAR สวยกว่าเยอะเลยทีเดียวล้อยางเหมือนกันอีกด้วย ทั้ง 32 33 34 พอมามองดูของTomicaแล้ว มันดูต่างกันเยอะจนน่าเกลียดเหมือนกัน แถมราคาแพงกว่าริบริ่วด้วย

ส่วนตัวธรรมดาไม่ขอเอ่ยครับ อยากให้ลงทุนทำเป็นแม็กเสียที ลายให้มันเข้ากับตัวรถหว่านี้หน่อยก็ได้

อีก1แบรนด์ ที่ผมหาแทบพลิกแผ่นดินแต่พอเจอจริงๆ อยากจะเซย์กู๊ดบาย คือKyusho ส่วนAoshima นี่ผมก็ ชอบเหมือนกัน 1:64 เค้าลายละเอียดค่อนข้างโอเคแล้วมีช่วงนึงที่ลดเหลือ 99 บาทจาก199 นี่ผมซื้อกระจุยเลยครับพี่น้อง=_="
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2011, 00:04:28 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Fly to dream

กลับกระบี่ไปรื้อมาบ้างดีกว่า อิอิ มีโครตเยอะเลย ตอนเด็กๆให้พ่อซื้อทุกครั้งที่ไปห้าง แล้วห้างนั่นก็ไปทุก 3 วัน 5555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

majoratte สมัยผมเด็กๆ งานค่อดหยาบเลยครับ ส่วน tomica เหมือนจะดูดี แต่สัดส่วนเพี้ยน เพราะเขาจะใช้แพลทฟอร์มขนาดเดียวกันหมด ส่วน hotwheels คุณภาพงานงั้นๆ แต่ล้อเว่อร์มาก สำหรับยี่ห้อนี้ ผมว่าให้เขาทำรถหน้าตาประหลาดๆไปขายเด็กที่มีจินตนาการช่างฝันจะดีเสียกว่า

highspeed งานเนี๊ยบราคามิตรภาพครับ

ออฟไลน์ joufo

ผมว่าที่เมืองไทยขายแพงเองมากกว่า
ผมซื้อที่สิงคโปร์ แค่ 5.95SGD เอง

แต่ผมไม่ชอบตรงที่สเกลมันไม่เท่ากันนี่แหละครับ
เอาอิมเพรซซ่ามาจอดข้างอีโว กลายเป็นว่าอิมฯ คันใหญ่กว่าซะงั้น