ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง VIGO กับ D-max เลือกอะไรดีครับ ช่วยตัดสินใจหน่อย  (อ่าน 8143 ครั้ง)

ออฟไลน์ fordream

• Newbie
  • *
ระหว่าง VIGO กับ D-max เลือกอะไรดีครับ ช่วยตัดสินใจหน่อย

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
ผมว่าถ้าท่านถามอย่างนี้นะครับมันกว้างเกินอ่ะครับ ช่วยจำกัดวงลงมาอีกนิดเช่น จุดประสงค์การใช้งาน หรือใช้บรรทุก
หรือไม่ก็ตั้งเป็นข้อเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียกัน เช่น
1.การบริการศูนย์
2.ราคาขายต่อ
3.หน้าตา หล่อไหม....(อันนี้ผมว่าแล้วแต่คนมองนะ...อิอิ)
.....
.
ประมาณนี้อ่ะครับดีไหมครับท่าน
แต่ถ้าถามผมวันนี้ผมคงบอกว่า ควรจะรอ  D-max ตัวใหม่ดีกว่าแล้วค่อยเอามาเปรียบเทียบกันครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
อีกไม่กี่อึดใจ ก็จะเห็น RT-50 แล้วหนิครับ ไม่รอก่อนเหรอครับ
หรือชอบโฉมเก่ามาก...

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
แลวจขกท.จะเอารถไปใช้แนวๆไหน หรือความต้องการเบื้องต้นคืออะไรหละครับ บอกรายละเอียดเพิ่มหน่อยก็จะได้ข้อมูลที่ตรงกว่าเดิม เพราะที่บอกมา มันไม่มีข้อมูลประกอบการพิจารณาเลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อีกเดือนกว่าๆ ISUZU ก็จะออกตัวใหม่มาแล้วนะครับ.. ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ banch

ช่วงนี้ super titanium โฆษณาถี่ยิบเลย

คาดว่าแฟนๆคงชะลอการซื้อไว้รอดูรุ่นใหม่ กันเกือบหมดแล้ว

ถ้ามั่นใจที่จะซื้อรุ่นปัจจุบัน

ช่วงนี้ให้เล่นตัวเยอะๆ ครับ รอให้ถึงปลายๆเดือนที่เซลล์ต้องปิดยอด

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถ้าแง่ความสบายในการขับขี่ เป็นผมจะเลือก วีโก้

จนกว่าดีแม็กซ์ จะทำแป้นเหยียบให้ใหญ่ขึ้น เลเอ้าท์ไม่ไปกระจุกตรงกลางชวนปวดขา
และระยะคลัตช์ยาวเฟื้อย จนเข่าเกือบโดนพวงมาลัย  :P

ออฟไลน์ MoLee

แนะนำให้รอดูถึงต้นปีหน้าครับ (ถ้าไม่รีบใช้รถนะ)

ส่วนถ้ารีบแล้วจำเป็นจะต้องเป็น 2รุ่นที่กล่าวมาเท่านั้น!  ผมขอเชียร์แชมป์ครับ แต่ความเห็นนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ :)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
VIGO หลังจากออก Champ แล้ว

จะ เปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่เหรอครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถกระบะในประเทศนี้ ไม่ได้มีแค่ Toyota และ Isuzu

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้รอดูตัวอื่นๆ ที่ดีกว่า ประกอบกันไปด้วย

แต่ถ้ายังไงๆ คิดจะซื้อแค่ 2 ค่ายนี้จริงๆ

อยากให้รอดู Isuzu ก่อนครับ ปลายเดือนกันยายนแล้วนี่!

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ผมมี triton ยกสูง อยู่คันนึง
รถดีแต่ศูนย์แถวเลียบทางด่วน และรามคำแหงใหญ่ รอนานมาก ถ่าย นมค อย่างเดียว ทิ้งรถทั้งวัน ไปเช้า8.00 รับ 18.00
ถ้ามาเที่ยงท่านบอกว่าให้นั่งแท็กซี่หวานเย็นมาเอาอันว่าวันถัดไป

ประกอบการพิจารณาครับ เพราะมิตซูขายดีมาก รถเต็มศูนย์แต่ช่างอาจจะเท่าเดิม การบริการช้า เหมาะกับเจ้าของมีรถหลายคัน ว่างั้น

ออฟไลน์ waranyou

• Newbie
  • *
ผมมี triton ยกสูง อยู่คันนึง
รถดีแต่ศูนย์แถวเลียบทางด่วน และรามคำแหงใหญ่ รอนานมาก ถ่าย นมค อย่างเดียว ทิ้งรถทั้งวัน ไปเช้า8.00 รับ 18.00
ถ้ามาเที่ยงท่านบอกว่าให้นั่งแท็กซี่หวานเย็นมาเอาอันว่าวันถัดไป

ประกอบการพิจารณาครับ เพราะมิตซูขายดีมาก รถเต็มศูนย์แต่ช่างอาจจะเท่าเดิม การบริการช้า เหมาะกับเจ้าของมีรถหลายคัน ว่างั้น

อยากได้ triton  4 ประตู อ่ะ    แต่เมียไม่เข้าใจ... :(