ผู้เขียน หัวข้อ: Crystal shield CTS กับ jglaze มีผู้ใดเคยใช้บริการบ้างครับผม แล้วมันต่างกับเคลือบสีทั่วไปครั้งละพันกว  (อ่าน 9632 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีจะเอาเจ้ากบยักษ์ไปเคลือบอะครับเพราะก่อนหน้านี้ที่บ้านอย่างมากก็เคลือบสีทั่วๆไปอะครับ
รบกวนด้วยครับผม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ edward

• Full Member
เท่าที่ทำมานะครับ
ข้อดี
1. เลอะแล้วล้างออกง่าย โดยใช้แค่น้ำเปล่าเท่านั้น ไม่ต้องลงแชมพูแต่อย่างใด
2. ล้างเสร็จปุ๊ปเงาปั๊ป ไม่ต้องมาลง wax แล้ว (ดี ไม่เหนือย ;D)
3. ทุก 6 เดือนมีให้ไปกระตุ้นความเงาอีกรอบ (ยังไม่ครบเลยยังไม่รุ้ว่าเป็นไง)

ข้อเสีย
แพงพอสมควร

สรุป
เหมาะกับคนขี้เกียจล้างรถขัดรถอย่างผม  ;D (แต่จริงๆเวลาล้างน้ำเปล่าก็ต้องล้างเองอยู่ดีนะแหละ :P)

ออฟไลน์ Jae_156JR

ถ้าผมขับกบยักษ์ผมทำนะ รถระดับนี้ทำไว้ก็ไม่เสียหาย

คือคันมันใหญ่ จะให้มา Clay Wax กันทุกอาทิตย์คงไม่ไหว กรณีถ้าล้างเอง

เดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะมากๆครับ ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว

ส่วนตัวผมอยากลอง C Quartz มากที่สุดครับ ... แต่รถยังไม่ถึง  ;D ขอ wax แบบเดิมไปก่อน

ลองไปหาดูตาม google นะครับ

ออฟไลน์ neuro

เคยทำตอนออก teana สีขาว พอนานๆเข้ามันออกเหลืองครับ เห็นหลายๆคนบ่น ของผมก็เป็น
แต่ถ้าสีดำสวยดีครับ แวววาว  งามๆๆ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
เคยทำของ Jglaze ครับ กับ e60 สีขาว ผลที่ได้คือ น้ำลื่นกว่า เงากว่า เหลืองช้ากว่า ไม่ใช่ไม่เหลืองนะ เ้จ้าของร้านใจดี คุยง่ายเป็นกันเอง เซอร์วิส ดีมากๆ แนวแบบ ทำเอามัน มากกว่า

ออฟไลน์ Yinglek

เป็นลูกค้าCTSมาตลอดถือว่าพอใจค่ะ การบริการหลังการขายดูแลเอาใจใส่ดี
ทำแล้วเงาดีดูแลง่ายเพราะท่่ีบ้านก็ใช้รถสีดำทุกคันเหมือนกันค่ะ
ถ้าเทียบกับ Jglazeไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไรแล้วแต่ชอบเลยค่ะเคยต่อลองดูแล้วทั้งสองที่CTSให้ราคาที่ดีกว่าค่ะ
มันอาจจะไม่ฉำ่เท่ากับลงแวกซ์แต่มันอยู่ได้นาน5-10ปีถ้าใช้รถยาวๆก็ถือว่าคุ้มค่านะค่ะ
แต่เห็นคันที่ทำ C quart ก็เงามากเหมือนกันแต่ประหยัดกว่าครึ่ง น่าสนอยู่เหมือนกัน :o

X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ crucifixzz

ญี่ปุ่นคิดค้นเทคโนโลยีนี้ขึ้นมาเพราะว่าค่าแรงแพง เลยต้องพัฒนาอะไรที่มีความทนทานก็เลยออกมาเป็น glasscoating

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ผมทำที่ JGlaze สองคันคือ Scirocco และ Mini

ข้อดีก็อย่างที่คุณ Edward บอกคือล้างง่าย น้ำเปล่าฉีดๆเองที่บ้านก็โอเคแล้ว แล้วก็ไม่ค่อยมีรอยขนแมว หรือมีก็บางมากๆ แล้วก็สีดูสดใสขึ้นนิดหย่อย (อาจเพราะสีมันแดงแรงฤทธิ์อยู่แล้วด้วย)

ถ้าไม่ค่อยมีเวลาเอารถเข้าคาร์แคร์หรือล้างเคลือบเองที่บ้านแล้วมีงบก็แนะนำให้ทำนะครับ รถคันใหม่ผมก็ว่าจะเอาไปทำเหมือนกัน มีเวลาแต่ขี้เกียจขับออกไปคาร์แคร์ครับ 555+

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับทุกๆท่าน ^^   ถามราคามาแล้วอะครับ CTSเต็มที่ได้ 33,100 บาทอะครับ Warranty5ปี เคลือบ Maintenance ทุก6เดือน แต่กำลังคิดอยู่ว่ารถใหม่ๆสีของรถก็ดีอยู่แล้ว อะครับ แต่ก็เสียดายรถเหมือนกันเวลาไปต่างจังหวัด เพราะมันเกาะฝุ่นเหลือเกิน แล้วก็เจอราคาอย่างนี้จึงคิดหนักอยู่เหมือนกันอะครับ ^^" 

ออฟไลน์ Gamo

แนะนำ CTS ตัว Diamond ครับ ประกัน 7 ปีมั้ง? ครับ ผมไปทำใกล้ๆ โชว์รูม Ferrari ตรงเพชรบุรีตัดใหม่ ราวๆ 8 หมื่นบาทครับ