ผู้เขียน หัวข้อ: ซิตี้ผมซ่อมเสร็จแล้วนะคร้าบ + ได้เปลี่ยนยางใหม่แล้ว & ขอถามเรื่องซิตี้ยางลอตใหม่  (อ่าน 7008 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
สวัสดีครับ เพื่อนๆ

จากกระทู้ก่อนๆของผม ผมเคยเล่าไปว่า ทำเรื่องแจ้งเคลมขอเปลี่ยนยาง สรุปว่าได้เปลี่ยนด้วยนะ
แล้วก็ที่น้องผมเอารถไปชนมา ก็เปลี่ยนอะไหล่ใหม่หมดทุกชิ้นครับ กลับมาหล่อเหมือนเดิมแล้ว อาทิตย์นี้เลยขอเอาซิตี้มาใช้ซะหน่อย

และขอถามเพื่อนๆที่เพิ่งออกซิตี้ช่วงนี้หน่อยครับ ว่าได้ยางอะไรครับ  goodyear หรือ บริดสโตน ครับ

ปล หลังจากเปลี่ยนยางจาก good yaer กลับมาเป็น บริดสโตน ทูรันซ่า รถนุ่มและเงียบขึ้นเยอะมากๆๆๆๆเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ neung23

Good Year ผมใช้(ได้1000โลถอดทิ้ง)รอบเดียวเกินพอ  >:(

Bridgestone ถ้าสู้ราคาไหว ไม่ผิดหวังคับ  :)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ redsun

กลับมาหล่อเหมือนเดิม แล้ว ยินดีด้วยครับ

@teerapote  ผมเคลมจากศูนย์เลยอะครับ ยาง goodyear ที่ติดรถมามันมีปัญหาเสียงดังมาก ดังอย่างกับเรือ จนหัวหน้าช่างเค้ายังพูดเองเลยว่ามันดังจนน่าเกลียดก็เลยได้เปลี่ยนเป็นยาง บริดสโตน (น่าจะรุ่นเดียวกับซิตี้ลอตแรกๆอะครับ) ผมเลยอยากรู้ว่าลอตล่าสุดนี่ยังได้เป็น goodyear หรือเปลี่ยนเป็น bridstone เหมือนกันอะครับ

@redsun ขอบคุณมากครับ  :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถกลับมาแล้ว ยินดีด้วยครับ

อืมม เคลมยางเพราะเรื่องอะไรเหรอครับ จำไม่ได้แล้ว ปกติไม่ค่อยจะเจอการเคลมยางเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ก็เรื่องเสียงอะครับ มันดังผิดปกติ

ตอนแรกสุดที่ผมเอาเข้าศูนย์ มันมีปัญหาเรื่องเสียงมาใต้ท้องรถ เสียงดังมาก เหมือนจะเป็นอะไรซักอย่างกระพือตามรอบเครื่องยนต์
ตอนแรกคิดว่า ทอร์ค คอนเวอร์เตอร์พัง ก็เลยเอาเข้าไปเช็ค ช่างก็หาไม่เจอ ผมเลยบอกว่าให้เค้าเอายกขึ้นฮอยแล้วขันช่วงล่างใหม่ทั้งหมด พอขันเสร็จ เสียงหายซะงั้น ก็เลยสรุปไม่ได้เหมือนกันว่าเป็นที่อะไร

แต่เสียงยางดังมาก หัวหน้าช่างที่ศูนย์ฮอนด้าภาษีเจริญ (ศูนย์ที่ผมออกรถ) เค้าก็เลยบอกว่าจะเคลมยางให้ แต่อาจจะใช้เวลานานใหม่ (นับตั้งแต่วันทำเรื่อง น่าจะประมาณครึ่งปีได้มั้ง)

ก็ค่อนข้างแฮปปี้ครับ กับยางใหม่ ดูเหมือนจะดีกว่า goodyear มากๆทั้งความนุ่ม เสียง แต่การรีดน้ำไม่ทราบเหมือนกัน  :D

ออฟไลน์ MystogaN

กู๊ดเยียร์ปิดโรงงานแล้วหนิฮะ ...

กู๊ดเยียร์ปิดโรงงานแล้วหนิฮะ ...

อ้าวหรอ อย่างงี้แสดงว่าลอตใหม่ๆก็เป็นบริดสโตนอะสิครับ ถูกต้องไหมอ่า

ออฟไลน์ bs

• Full Member
ของผมล้อขอบ 15" ได้ Bridgestone ครับ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

อ่า ลืมบอกไป ของผมตัวทอปอะครับ 16 นิ้ว

รู้สึก 15 จะได้เป็นบริดสโตนอยู่แล้วมั้งอ่า

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ขอบ 16 Bridgestone เป็นของ jazz อ่าครับ

รุ่น ER370 ผมว่าให้ดอกมาเยอะดีครับ ส่วนการรีดน้ำก็พอใช้ได้นะ (แต่ก็เข้าขั้นด้อยนิดนึง)

วิ่งทางตรง ๆ โอเคมากครับ

รถผมล้อ 15 ผ่านไป ปีกว่าเกือบ 2 ปี เริ่มมีเสียงดังบ้าง
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ของผมได้ยาง Goodyear Excellent ครับบบ

วิ่งได้ยังไม่ครบปี บวมปูด เป็นลูกมะนาวที่ล้อหน้าขวา

ผมเลยสังคายนาเอง ด้วย Falken 522 ไรซักอย่าง 205/50R16

เสียงดังมากกกกกกกกกกกกกกกก  อย่างกะขับรถ ใส่ยาง off road

เพลียมากกกครับ   อยากเปลี่ยนก็ยังเสียดายอยู่  ไว้สิ้นปี เอาใหม่ๆ  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 21:00:23 โดย joeyote »
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P