ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์กันขโมย  (อ่าน 2513 ครั้ง)

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
อุปกรณ์กันขโมย
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 13:54:20 »
เพิ่งออกรถคันใหม่มา กำลังหาข้อมูล สำหรับติดอุปกรณ์กันขโมย ไม่ใช่ดิต้องบอกว่า อุปกรณ์หน่วยเวลา ซะมากกว่า
คือเท่าที่ค้นหาจาก Google ดูแล้วเขาแนะนำให้ติดประมาณนี้

1. ติดสวิทช์ลับ ล็อคฝากระโปรงหน้า ตัดไฟเลี้ยงสตาร์ทไม่ได้
2. ล็อคเบรค+คลัทช์
3. Immobilizer key

ส่วนเรื่องสัญญาณกันขโมยอันนี้ส่วนใหญ่บอกว่า เอาไว้ให้โจรเห็น แสงแดง ๆ กระพริบ ๆ เพื่อให้โจรเปลี่ยนใจไปเอาคันอื่น
แต่ถ้าไม่มีแล้วหรือคันอื่นก็มีเหมือนกัน อันนี้ก็ทำให้โจรมันเปลี่ยนใจไม่ได้

ไม่ทราบว่ามีท่านใดจะแนะนำเพิ่มเติมได้บ้างอีกครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Re: อุปกรณ์กันขโมย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 14:58:00 »
ลองเซิชล็อคเกียร์ยี่ห้อที่ใช้นิ้วกดปุ่มเพื่อล็อค แบบง่ายๆดูครับ
ไม่เกะเกะด้วย เพราะติดตั้งซ่อนไว้ในรางเกียร์ด้านใน มีปุ่มโผล่มาให้เห็นติ๊ดเดียว

มาร์ชเกียร์ออโต้ของผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ