ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า benz c class ใหม่ หากซื้อกับ เกรย์ มันเติมน้ำมัน พวกeได้ไหมครับ  (อ่าน 4372 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitchapon

• Newbie
  • *
โดย เฉพาะพวก เบนซิน ตัว c 180 อ่ะคับ สงสัยจัง อยากได้มาก ตัว facelift กำลังเร่ง ขัดส้วม เสริฟ์อาหารมาสอยตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
รู้สึกเติมได้ครับ แต่ใช้ไปสักพักจะเริ่มมีปัญหา (ของเพื่อนหนะครับ) ... แนะนำให้เติม 95 เพียวๆ คับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
พูดตรงๆว่าไม่รู้นะครับ แต่ได้ยินว่าต้องเปลี่ยนพวกท่อยางต่างๆ

แต่อยากถามว่า เกรย์ราคาถูกกว่ามากเหรอครับ ถ้าไม่มากแนะนำซื้อศูนย์ครับ

คือตัวอื่นผมอาจเชียร์ซื้อเกรย์นะ แต่ C-class นี่ผมว่ามันถูกอยู่แล้ว รอหน่อยให้ตัว C180 ออก แล้วค่อยซื้อดีกว่าครับ
ปลอดภัย แถมได้ Warranty ด้วย ดีกว่าเยอะนะครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอกาสที่จะมีปัญหา มีสูงครับ
ความสะอาดน้ำมันบ้านเรา มันไม่ถึงขั้นรองรับ รถจากเกรย์
ซึ่งนำเข้าจากยุโรป และรองรับน้ำมันที่สะอาดกว่าเราถึงระดับ Euro 5 (บ้านเรายังแค่ Euro 3 อยู่เลย)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พูดตรงๆว่าไม่รู้นะครับ แต่ได้ยินว่าต้องเปลี่ยนพวกท่อยางต่างๆ

แต่อยากถามว่า เกรย์ราคาถูกกว่ามากเหรอครับ ถ้าไม่มากแนะนำซื้อศูนย์ครับ

คือตัวอื่นผมอาจเชียร์ซื้อเกรย์นะ แต่ C-class นี่ผมว่ามันถูกอยู่แล้ว รอหน่อยให้ตัว C180 ออก แล้วค่อยซื้อดีกว่าครับ
ปลอดภัย แถมได้ Warranty ด้วย ดีกว่าเยอะนะครับ
c180 บ้านเราเลิกขายนานแล้วละครับ c200 น่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอ รถจากยุโรปนี่ น้ำมันบ้านเรา แม้แต่เบนซินก็ไม่ได้เหรอครับ

แล้วอยากรู้ว่ารถเกรย์ญี่ปุ่น มีปัญหาเรื่องน้ำมันบ้างไหมครับ เพราะเห็นที่นู่น เขา octane สูงกว่า

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!