ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่ New Ford ranger จะขายตอนใหน  (อ่าน 6977 ครั้ง)

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
พี่จิมมี่ New Ford ranger จะขายตอนใหน
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 14:23:00 »
พี่บอกว่า โคโลราโด เดือนตุลาคม นี้...แล้วเรนเจอร์เดือนไหนพี่....เงินเต็มถุงแล้ว...เก็บไว้รอจนล้นแล้ว...บอกผมหน่อยได้ใหม..รอจนเบื่อจนเซ็งแล้ว ทราบแต่ว่าไตรมาส ๔ มันก็ ตุลาคม-ธันวาคม  มันตั้ง ๓ เดือน เอาให้มันชัดๆหน่อย...

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
Re: พี่จิมมี่ New Ford ranger จะขายตอนใหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 14:25:00 »
 ???

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
Re: พี่จิมมี่ New Ford ranger จะขายตอนใหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 15:07:34 »
พี่บอกว่า โคโลราโด เดือนตุลาคม นี้...แล้วเรนเจอร์เดือนไหนพี่....เงินเต็มถุงแล้ว...เก็บไว้รอจนล้นแล้ว...บอกผมหน่อยได้ใหม..รอจนเบื่อจนเซ็งแล้ว ทราบแต่ว่าไตรมาส ๔ มันก็ ตุลาคม-ธันวาคม  มันตั้ง ๓ เดือน เอาให้มันชัดๆหน่อย...

คุณจิมมี่บอกว่าโคโลราโดจะออกเดือนตุลาคมนี้ แล้วทราบมั๊ยครับว่าเรนเจอร์จะออกขายเดือนไหนครับ

ตอนนี้มีงบเพียงพอแล้วครับ ช่วยประมาณการณ์ได้ไหมครับ รอมานานมาก เห็นคุณจิมมี่บอกว่าช่วงไตรมาสสี่ ก็น่าจะช่วงปลายปี

แต่มันมีตั้งสามเดือน ช่วยบอกข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แปลไทยเป็นไทยอีกที :P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 16:44:10 »
คำว่า "เอาให้มัรนชัดๆ หน่อย" ผมรู้สึกว่า พอได้ฟังประโยคนี้ แล้ว
เหมือนถูกสั่ง จากคนที่ไม่ค่อยรู้จ้ักมารยาท ในการพูดคุยกับคนที่ตนไม่เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวมาก่อน สักเท่าไหร่

-----------------------

ผมไม่ได้ทำงานใน Ford ดังนั้น คงตอบให้เป๊ะไปเลย ก็คงไม่ได้ และต่อให้เป็นคนของ Ford ก็คงตอบเป๊ะเลยไม่ได้ เพราะคอจะขาด

แต่ที่พอจะบอกได้ ก็มีเพียงแค่ว่า จะเปิดตัวช่วงพฤศจิกายน

วันไหน บอกไม่ได้ เพราะเขายังไม่ได้กำหนดอย่างแน่นอนตายตัว เพราต้องอยู่ที่การหาสถานที่ ว่าที่ไหนว่าง ดีลลงตัวด้วยหรือไม่ ฯลฯ อีกมากมาย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 16:56:21 »
ตั้งคำถามได้ไม่คิดใครจะไปรู้

มีสั่งด้วย เอาให้มันชัดๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 17:05:25 »
ถ้าเปลี่ยนเป็น ช่วยระบุช่วงเดือนที่แน่นอนกว่านี้หน่อยได้มั๊ยครับ จะดีกว่านะครับ แบบเดิมดูไม่ให้เกียรติกันเลย มาขอความช่วยเหลือต้องนอบน้อมหน่อยสิครับ คนที่นี่ยินดีที่จะช่วยเหลือกันอยู่แล้วครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 17:47:59 »
ผมจะรอดูรีวิวจาก จขกท. ครับ
ว่าจะได้รถคันแรก เลยหรือป่าว

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 18:13:32 »
เงินเยอะแล้วไปซื้อ Porsche ขับเล่นสนุกสักคันก่อนไม๊ครับเดี่ยว Ranger ออกค่อยซื้อใหม่เหลือๆอยู่แล้วครับ ;D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 18:44:44 »
ทำไม ไม่ค้นในเว็บล่ะคับ มันมีเยอะแยะไปในบอร์ดอะ โธ่ถัง. เห็นใจคุณจิมมี่จัง

ออฟไลน์ Chanapai630

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 21:31:45 »
ไม่พยายามหาด้วยตัวเอง แถมยังมาสั่งคนอื่นให้ทำอย่างเสียมารยาท  :-\
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

gunz13096

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 21:35:45 »
ไม่พยายามหาด้วยตัวเอง แถมยังมาสั่งคนอื่นให้ทำอย่างเสียมารยาท  :-\

ถูก!!!!    :-*

ออฟไลน์ reveine

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 05:44:22 »
ถามเกรียนจริงๆ  :-\  เป็นผมก็ไม่อยากตอบ

การใช้คำไม่มีมารยาทเอาเลย  ขอบคุณซักนิดก็ไม่มี

หรือจะเป็นอีกหนึ่ง log in ที่มาเกรียนป่วนบอร์ด  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 05:47:02 โดย reveine »

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:30:59 »
ขออภัยที่ใช้คำถามไม่สุภาพ...ไม่ได้ตั้งใจสั่ง ไม่ได้เจตนา เพียงคิดว่าพี่จิมมี่อยู่ในวงการรถยนต์น่าจะพอรู้ข่าวว่ามันเดือนใหน ไตรมาส ๔ มันก็ตั้ง ๓ เดือน  อยากรู้ให้มันแคบลงมาหน่อย  และผมไม่ได้อวดร่ำอวดรวยอะไร งานมอร์เตอร์โชวร์ผมก็ไปดูตัจริงมา มันสวยถูกใจเลยคอยตัวนี้เป็นการเฉพาะ...ข่าวสารผมก็ติดตามหาตลอด การได้ยินได้ฟังจากคนที่น่าเชื่อถือกับบุคลลทั่วไป มันต่างกันนะครับ   ขอบคุณพี่จิมมี่ นะครับที่รบกวนตอบกระทู้ผม
..........ผมไม่ได้สนิทหรือรู้จักกับพี่ ผมติดตามผลงานพี่และชื่นชมในผลงานพี่  เดิมผมซื้อหนังสือรถแทบทุกเดือน เช่นนักเลงรถ, นักเลงรถกระบะ ,ยานยนต์ ,ออฟโรด แต่บทความที่เทสรถก็พูดกันกลางๆไม่ฟันธงอะไร แบบมันไม่สะใจ  พอได้อ่านของพี่มันโดนมั๊กๆ..(ได้อ่านตั้งแต่ BT ๕๐ กระบะไม่เต็มร้อย) อะไรจะกล้าพูดกล้าวิจารย์บริษัทรถที่ให้รถมาทดสอบขนาดนั้น...เดี๋ยวนี้ผมแทบไม่ได้ซื้อหนังสือเกี่ยวกับรถยนต์เลย ซื้อเฉพาะตัวที่น่าสนใจและน่าเก็บไว้เท่านั้ ก็เลยติดตามผลงานมาตลอด  แต่ไม่เคยตั้งกระทู้ถามอะไรในเวปมาก่อนเลย...ต้องขออภัยพี่ด้วยที่ว่าผมไม่มีมารยาท ไม่ได้มีเจตนาเช่นนั้นจริง

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:37:21 »

ถูก!!!!    :-*

กระทู้ตั้งเป็นร้อย ผมอาจหาไม่เจอหนะครับ...ผมไม่ได้สั่งนะครับ ต้องขออภัยด้วยหากทำให้คิดเช่นนั้น.... ผมอาจใช้คำพูดเด็กแนวไปหน่อย..ต้องขออภัยแฟนๆพี่จิมมี่ด้วย

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:42:39 »

คุณจิมมี่บอกว่าโคโลราโดจะออกเดือนตุลาคมนี้ แล้วทราบมั๊ยครับว่าเรนเจอร์จะออกขายเดือนไหนครับ

ตอนนี้มีงบเพียงพอแล้วครับ ช่วยประมาณการณ์ได้ไหมครับ รอมานานมาก เห็นคุณจิมมี่บอกว่าช่วงไตรมาสสี่ ก็น่าจะช่วงปลายปี

แต่มันมีตั้งสามเดือน ช่วยบอกข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แปลไทยเป็นไทยอีกที :P

ขอบคุณที่แปลให้ครับดูดีกว่าเย่อะเลย...โดนว่าเลยเรา...

HIGHSEA

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:05:04 »
ขายรึยังผมไม่แน่ใจ แต่เมื่อเช้าเจอบนบูรภาวิถี ตัว 3.2 ซะด้วย ทั้งสูงทั้งใหญ่เลย ผมเห็นมาเป็นครอบครัวเลย
มีเด็กนั่งมาด้วย ผมก็สงสัยว่าขายแล้วหรอ แต่ที่แน่ๆ อยากขายนำทางรวยไปซื้อจริงๆ ;D