ผู้เขียน หัวข้อ: FYI -> ECO Car : แบตเตอรี่อีโคคาร์กำลังจะวางจำหน่ายตามท้องตลาด  (อ่าน 5249 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
แบตเตอรี่ยี่ห้อ xx เป็นแบรนด์แรกที่แนะนำแบตเตอรี่ในอีโคคาร์สู่ตลาดเมืองไทย โดยจะเริ่มขายตั้งแต่เดือนกันยายนเป็นต้นไป
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000103813

แล้วแบตเตอรี่ Hybridge หล่ะ มีเจ้าไหนทำตลาดหรือยัง หรือว่ายังต้องพึ่งพาไปเปลี่ยนที่ศูนย์เท่านั้น !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 13:24:47 โดย nuTTy »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ราคาเท่าไรนะครับ อยากรู้ เพราะใช้ March เหมือนกัน กลัว แบตมากๆครับ

" เดิมแบตเตอรี่สำหรับอีโคคาร์ จะนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่น ทำให้มีราคาจำหน่ายค่อนข้างสูง
แต่เมื่อเราพัฒนาและผลิตในไทย ทำให้ราคาของ x-xx สูงกว่าแบตเตอรี่ MF ทั่วไปประมาณ 5% เท่านั้น "

^^
เขาว่าไว้อย่างนั้น  8)

ลองคูณจากราคาขายตัว MF ปกติดูครับว่ าเจ้าแบตเตอรี่อีโคคาร์นี้ค่าตัวเท่าไหร่
------------------------------------------------------------ 

แบตเตอรี่รถเก๋ง 45 แอมป์  xx (แห้ง)MF 2100 บาท
แบตเตอรี่ รถเก๋ง 35 แอมป์ xx (แห้ง)MF 1800 บาท

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
ราคาเท่าไรนะครับ อยากรู้ เพราะใช้ March เหมือนกัน กลัว แบตมากๆครับ

ไม่ต้องกลัวขนาดนั้น ผมใช้มา 1 ปี ยังไม่เคยเติมน้ำกลั่นสักหยด  เปิดดูน้ำกลั่นแทบไม่ลดเลย   ดีกว่ายี่ห้อไทยบางยี่ห้อมาก

สมาชิกของเวปคลับมาร์ชเคยไปถามของศูนย์มา แบตฯของศูนย์ตกลูกละประมาณ 2900 บาทครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สมาชิกของเวปคลับมาร์ชเคยไปถามของศูนย์มา แบตฯของศูนย์ตกลูกละประมาณ 2900 บาทครับ

ใช่ๆ เคยได้ยินมา แต่ช่วงแรกมีข่าวลือว่า ราคา มากกว่า 5000 บ.ครับ