ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อมีโอกาส "จับพวงมาลัย Ford Ranger ใหม่" และเห็น BT-50 Cab เต็มตา! ไร้พราง!  (อ่าน 14654 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ปกติ สำหรับเว็บของเรา ของดีๆ มักจะโผล่มาตอนดึกๆ

คราวนี้ก็เช่นกันครับ

เมื่อสักครู่นี้ หลังจาก จับเวลาอัตราเร่งของ WRX STi จบ ส่งเจ้ากล้วยน้อย BnN เข้าบ้าน
ผมก็ขับ "คุณแม่บ้านลูกสาวยากูซ่า" กลับบ้าน และด้วยความที่น้ำมันเบนวิน 95 ในถัง
น่าจะไม่พอสำหรับช่วงเวลาที่เหลืออีก 2 วัน ก็เลย ยอมขับรถเข้าไปเติม แก็สโซฮอลล์ 95
ของ Shell ที่ปั้มน้ำมันเจ้าประจำ ย่านบางนา กม.6

รู้อยุ่แล้วละว่า โอกาสเจอ Ranger ใหม่ กับ BT-50 ใหม่ มาวิ่งเล่น เติมน้ำมันที่ปั้มนี้ มีแน่ๆ
แล้ววันนี้ โชคก็เข้าข้างผม...

ผมปวดฉี่ เลยเดินไปฉี่ พอเดินกลับมา พวกเขาก็ยังอยู่ ผมเลย ขอคุยกับพี่คนที่ขับรถคันสีเงิน
4 ประตู เครื่อง 2.2 ลิตร ถามเท่าที่คิดว่า เขาพอจะตอบได้ เพราะผมว่า ตามกฎแล้ว พี่เขาจะ
ไม่ได้รับอนุญาตให้พูดกับบุคคลภายนอก ก็พอจะเข้าใจได้ ก็เลยถามไปแบบ ถามคำตอบคำ

เชื่อว่า ที่พี่เขายอมคุย เพราะผมไม่มีกล้องถ่ายรูปอยู่ในมือ และผมก็คิดว่า ต่อให้มี ก็จะไม่ถ่าย
เพราะไม่รู้ว่าจะถ่ายทำไม เห็นกันจนเบื่อแล้วละเนาะ ผมเองก็เบื่อแหละครับ

เท่าที่พอจะจับใจความได้ พี่เขาบอกว่า คันนี้เป็นเครื่อง 2.2 ดีเซล ขับดีกว่ารุ่นเดิมมากๆ

ก่อนจะลาจาก ก็เลย ลองขอกับพี่เขาดูว่า ถ้าจะขอจับพวงมาลัย โยกซ้าย ที ขวาที เพื่อดูฟีลของมัน
จะได้ไหม? พี่เขาก็ นิ่งคิดนิดนึง แล้วก็ยอมให้ผมจับพวงมาลัยเล่นนิดๆหน่อยๆ แต่โดยดี....

โดยที่ พี่คนขับ ปิดประตู แต่เปิดกระจกหน้าต่างฝั่งคนขับให้ เป็นแบบ One Touch
ให้ผมเอื้อมมือเข้าไป โยกพวงมาลัยเล่นสักนิดๆหน่อยๆ

เท่านั้นแหละ ผมก็อึ้งไปเลย...

ฟีลพวงมาลัย ตอนติดเครื่อง และจอดอยู่นิ่งๆนั้น...ถ้าจะบอกว่า น้ำหนัก และความหนืดของมัน
อยู่ในระดับที่ผมมองว่า มันพอกันกับรถเก๋ง ระดับ Compact จากยุโรปเลย คุณจะเชื่อไหม?

เพราะความหนืดของพวงมาลัย Ranger ใหม่ ที่ผมขยับๆ สาวพวงมาลัยเล่น 2-3 ที จากนอกรถ
จับฟีลได้เลยว่า มันแทบจะเรียกว่า พอๆกันกับ ความหนืด ของพวงมาลัย Subaru WRX STi
คันเดโม ที่ผมขับอยู่ตอนนี้ ในสภาพติดเครื่องยนต์ และจอดนิ่งเหมือนกันทั้งคู่!!

นั่นหมายความว่า มีแนวโน้มแล้วละครับว่า Ranger ใหม่ (และน่าจะรวมถึง BT-50 ใหม่ด้วย...

อาจมีพวงมาลัย ที่ให้สัมผัส ในการขับขี่ ดีที่สุดในบรรดารถกระบะเมืองไทยทั้งหมด!!
ระยะฟรี ดูแล้วง น่าจะอยู่ในระดับ กำลังดี ไม่มากไม่น้อยเกินไป

จะเป็นจริงตามนี้หรือไม่ คงต้องรอการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้
(ระหว่างนี้ ก็ เข้าไปคลิกที่แบนเนอร์ของเรา แล้วส่งไอเดียทำคลิป ลุ้นรถกันเล่นๆก่อนนะครับ)

ก่อนกลับ BT-50 สีขาว แบบ Cab เปิดได้ พุ่งเข้ามาจอดหลังจากเติมน้ำมันเสร็จ

โอ้โห! คันจริงมันสวยมาก!!! เท่ และ Futuristic มากๆ! ผมว่า รุ่น Cab สวยกว่า 4 ประตูมากๆ

โอยยย ชอบทั้งคู่เลยวุ้ยยยยย
รอวันเปิดตัวเท่านั้นแหละ เดี๋ยวคงได้เจอกันละ...อีกไม่นานเกินรอ....

พอแค่นี้ดีกว่า ราตรีสวัสดิ์!

ปล. น้องคนที่ นั่งมาในเบาะหน้าซ้ายของ Ranger สีเงิน 4 ประตู 2.2 อะ หล่อเข้มดีนะ แหะๆ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ดึกๆ  มีเสียวอีกแล้ว :D :D :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Commonrail นอกจากจะแรงจนต้องหลบแล้ว

ยังจะมุดดีขึ้นอีกหรือนี่!!!!

ออฟไลน์ Fly to dream

จริงๆด้วย ที่มันทำมาฆ่า Amarok  ผมว่านะ กระบะที่ Ford , Mazda ทำมาคงไม่ได้มองไปที่ Toyota & Isuzu(Chevy) แน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ว้าวๆๆ ชักอยากจะไปลองขับจัง ;D

ออฟไลน์ Lammerison

ปล. น้องคนที่ นั่งมาในเบาะหน้าซ้ายของ Ranger สีเงิน 4 ประตู 2.2 อะ หล่อเข้มดีนะ แหะๆ

มีหยอดด้วย อิอิอิอิ

ออฟไลน์ MoLee

แจ๋ว! กระบะบ้าพลัง+พวงมาลัยนักมุด ::)

ออฟไลน์ H3T

BT-50 แค็ปถ้าดูดีกว่า 4 ประตู เดาว่าแนวเส้นขอบกระจกน่าจะเข้ากันกับแนวโค้งของไฟหน้าและซุ้มล้อได้ดีกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ banch

มาสด้าน่าจะมีเครื่อง เบนซิน อย่างฟอร์ดบ้างนะ

ออฟไลน์ Satanic za'

ว้าว พี่จิมมี่นี่มีอะไรมาเซอร์ไพรส์พวกเราเสมอๆเลยนะเนี่ย อิอิ ;)

ออฟไลน์ Sunnook

ว้าวๆ ชักอยากขับกระบะซะแล้ว

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เอ่อมมม เมนหลักของกระทู้นี้คือผู้ชายหล่อเข้มใช่ไหม??

ส่วนเรื่องรถแนวโน้มว่า จะมันส์นะคะมวยบ่อนคงจะกินยอดแชมป์ได้บ้างล่ะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ยังดีนะเนี่ยที่พี่จิมไม่ได้กดปุ่ม ไม่งั้นอาจมี Command canceled !!

ออฟไลน์ sweetcrab

• Full Member
แรงขึ้นแต่กลัวโดน ล็อคที่ 160km/h เหมือนเดิม (หวังว่าคงไม่นะ 180km/h กำลังดี)

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
ถือว่า เป็นรีวิว เล็ก ๆ แล้วครับ

ตามต่อ กระบะจังหวะนี้ไม่เฉพาะบรรทุกอย่างเดียวซะแล้วซิ

อือ น่าสนใจ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ว้าว ผมว่าแล้วเชียวว่า BT-50 น่ะสวยสปอร์ตกว่าจริงๆนะ  แต่ Ranger เข้มบึกบึนกว่า  มันก็แล้วแต่แนวชอบนะ แต่ผมชอบภายในของRangerมากกว่า แต่ภายนอกชอบ BT-50

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ชักน่าสนใจขึ้นมาซะแล้วสิ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อิจฉาตาร้อนแว้ว พระเอกนี่ออกมาช้าจัง :P.   อยากสัมผัสจังเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เห็นขับมาในplant ผมอยากขับแล้วเหมือนกันค้าบ :)

ออฟไลน์ Kock_mrk

• Newbie
  • *
ขายเก๋ง ไปหากระบะดีไหมเนี่ย
ไม่ต้องคอยกังวลน้ำท่วมด้วย T_T

ออฟไลน์ novic

• **
มาแล้ว ว่าที่โปรเจค หัวเดียว4wd 3.2 ลิตร คานแข็ง VX 80 step เข้าไร่  ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

รอเปิดตัว

ผมจะไปเปิดซิง อิ อิ ;)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เสียวตรงประโยคสุดท้าย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Sappe!

ชักอยากกลับมาใช้กระบะเหมือนก่อนแล้วสิ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยเห็นกันรึยัง แบบ cap ยกสูง

http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=142874927
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
กระผมเจอ All New BT-50 Double Cab ตัวยกสูง สีเขียวอมฟ้าที่เชียงใหม่ด้วยครับ
วันจันทร์เจอแบบผ้าคลุมรถ ถัดอีก 4 วันเจอแบบไร้ผ้าคลุม(แต่มันอยู่บนเทรลเลอร์)
เลยสงสัยว่ามาทำอะไรที่เชียงใหม่?!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ gknakop

• **
กระผมเจอ All New BT-50 Double Cab ตัวยกสูง สีเขียวอมฟ้าที่เชียงใหม่ด้วยครับ
วันจันทร์เจอแบบผ้าคลุมรถ ถัดอีก 4 วันเจอแบบไร้ผ้าคลุม(แต่มันอยู่บนเทรลเลอร์)
เลยสงสัยว่ามาทำอะไรที่เชียงใหม่?!

เค้าเอามาลองขับขึ้นพวก ดอยอินทนนท์ ดอยสุเทพ หรือป่าวครับพี่่

ออฟไลน์ Nut_K

เคยเห็นกันรึยัง แบบ cap ยกสูง

http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=142874927

ดูไปดูมาแอบติ๋มแหะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 08:55:07 โดย integra »

ออฟไลน์ PAN

คันจะใหญ่ไปไหนเนี่ย ดูๆแล้วขนาดพอๆกับ F150เลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สีแดงโทนนี้ไม่สวยเลยครับ มันต้องแดงแบบ BT-50 หรือว่ากล้องหลอกผมฮะ  :)