ผู้เขียน หัวข้อ: พอมีความหวังกับ LANCER EX Twin Clutch SST รุ่น TOP ภายใน 1-2 ปีนี้ไหมครับ???  (อ่าน 7809 ครั้ง)

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ตามนั้น ขอบคุณครับ ^^ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไม่มีทางแน่ๆครับ

ออฟไลน์ udis

ยอดขายได้น้อย ไม่น่าจะคุ้มครับ
ขนาด Civic FD ขายได้เทน้ำเทท่า Type-R ยังไม่มีเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gorilla

ผมว่าใส่มาก็ไม่น่าจะเห็นผลดีเท่าไหร่ นอกจากต้นทุนจะสูงขึ้นเปล่าๆ  เครื่องมันไม่ได้แรงขนาดต้องใช้เกียร์ดีๆแบบนั้น

ขนาดตัว ralliart Turbo ใส่เกียร์นี้มา ss-t dual clutch 6 speeds ยังแพ้หรือแค่สูสีกับ WRX ที่มีแค่ manaul 5 speed

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
2 ปีที่รอเก็บเงินซื้อ Evo-X ไปเลยครับ เพราะรอไปยังไงก็ไม่มีมาขายแน่นอน
ส่วน X นั้นมีขายแน่นอน Gray เลือกเอาได้เลยจะเอาเจ้าไหน

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
2 ปีที่รอเก็บเงินซื้อ Evo-X ไปเลยครับ เพราะรอไปยังไงก็ไม่มีมาขายแน่นอน
ส่วน X นั้นมีขายแน่นอน Gray เลือกเอาได้เลยจะเอาเจ้าไหน

เสริมนิดนึง จดประกอบ กับ ทำขับ4แท้ เริ่มเยอะละครับ

แนะนำ ซื้อ Gray 370z ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

เสริมนิดนึง จดประกอบ กับ ทำขับ4แท้ เริ่มเยอะละครับ

แนะนำ ซื้อ Gray 370z ดีกว่าครับ
ผมว่ามันคนละอารมณ์กันเลยนะครับนั่น คงไม่มีทางแทนกันได้ *-*

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
ถามได้ตรงใจมากครับเพราะผมก็รอคอยและคิดว่าน่ามีอะไรใหม่บ้างไม่ได้ทวินคลัทมีเกียร์ธรรมดาบ้างก็ยังดี
เพราะ LANCER EX ไม่มีอะไรใหม่จริงๆเพราะมาช้าหลงยุคหลงทางไปเยอะเกียร์ทวินคลัทใช่ว่าเอาแต่แรงอย่างเดียว
อยากขับสบายในเมืองและอยากมันบ้างบางโอกาส ชาวบ้านเขาก็ออกมาแล้วถ้ามิตซูไม่มีอะไรใหม่ก็เตรียมม้วนเสื่ออย่างเดียว
ไหนปีหน้ารถเทพๆจะออกมาบี้อีกเยอะไม่ว่าจะเป็น โฟกัสใหม่ ซีวีคใหม่ หรือไม่แน่ อาจเห็น มาสด้า3 สกายแอคถีบ แล้ว LANCER EX จะเอาดาบไหนไปสู้

ออฟไลน์ 2k

เอื๊อกกกกเกียร์คลัทช์คู่ซะด้วย ผมว่าไอ้เจ้านี่แหละที่จะดึงเอาประสิทธิภาพของเครื่องไมเวคมาได้สูงสุุดแล้ว เสียดายจังบ้านเราน่าจะมีบ้าง  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ T-T

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหมือนกับคำถามถามว่าแค่ใส่ SST นะครับ ไม่ใช่รุ่น RalliArt
ก็ควรให้มิตรซูไทยเอาไปคิดนะครับ คู่แข่งอย่างโฟกัสหรือ S40 ยังใช้

แล้วใส่ ASC มาให้สักทีล่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาแค่ว่า ทุกสิ่งที่คุณเห็นในรุ่นปรับอุปกรณ์นี้
กว่าจะออกมาได้ ก็เกิดจากความพยายามมากมายแสนสาหัสของทีมคนไทย
ในการที่จะงัดค้านกับคนญี่ปุ่นแล้วละครับ

ได้แค่นี้ ก็ถมถืดแร้ววววว

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
เอาแค่ว่า ทุกสิ่งที่คุณเห็นในรุ่นปรับอุปกรณ์นี้
กว่าจะออกมาได้ ก็เกิดจากความพยายามมากมายแสนสาหัสของทีมคนไทย
ในการที่จะงัดค้านกับคนญี่ปุ่นแล้วละครับ

ได้แค่นี้ ก็ถมถืดแร้ววววว

เพราะเขาเห็นประเทศไทยเป็นตลาดต่ำหรือครับ เลยไม่พยายามใส่อะไรดี ๆ มาให้ ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้