ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าลำโพงของ NEW lancer CNG 2011 เป็นSONY ด้วยรึป่าวครับ  (อ่าน 10042 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
คือผมกำลังนึกสงสัยว่าลำโพงติดรถมามันจะเป็น SONY เหมือนฟร้อนด้วยรึป่าวอะครับ
เพราะของ วีโก้ กับ ดีแม็ก มันกากๆจากโรงงาน ผมเองก็ไม่แน่ใจเลยถามดูครับ

สาเหตุ ตังเหลือครับ ^_^ ช่วงนี้ถือศิลอดในเดือนรอมมอดอล ไม่ได้ซื้อขนมกินข้าวอะไรพวกนั้นเก็บๆไปวันละ300บาท
แม่เติมแก็สให้ +กินข้าวบ้าน เก็บได้ประมาณ เกือบๆ5พัน และคาดว่าจะถึง7-8พัน ก่อนหมดถือศิลอด เดือนรอมมอดอล
อยากจัดลำโพงใหม่ครับที่ดูๆไว้
1.Bostwick : SY65C1
2.Boston s60
3.ท่ามีตัวไหนแนะนำได้เลยครับอย่าให้เกินงบนะครับ หรือท่า มันไม่คุ้มที่จะเปรี่ยนก็รบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ;)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ดูจากในเน็ตที่มีคนเอามาขายเป็น aiwa ขนาด 6.5นิ้ว แกนร่วม 4 ohm 50 watt RMS

เครดิิต cm-club และคุณ turbo46

;D ;D ;D

เป็น ไอว่าหรอครับ แล้วท่าผมเปรี่ยนเป็นพวกที่ผมลงรายการไว้จะคุ้มค่าเงินไหมครับ

ไม่งั้นจะเอาตังไปเพื่ม SUBBOX Bostwick : AW800  ราคา 4800 ครับผม

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้าจำไม่ผิด. Aiwa เป็นบริษัทลูกในเครือ. Sony ครับผม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

อ๋อครับผมแต่เสียงก็พอไปวัดไปวาได้ครับ น่าไปเพิ่มซับบ๊อกเอา

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
มาดูลำโพง รถผมซะก่อน (แต่ไม่ใช่รูปผมนะ)

เห็นตูดลำโพงแล้วปวดใจ  เท่าเหรียญ 10 - -'

มาดูลำโพง รถผมซะก่อน (แต่ไม่ใช่รูปผมนะ)

เห็นตูดลำโพงแล้วปวดใจ  เท่าเหรียญ 10 - -'

รถอะไรเหรอครับ?

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member

civic fd นี่แหละครับ เหอะๆ
รถเดิมๆ ลองไปฟัง เสียงแบบ ไว้ฟังข่าวอย่างเดียว

เห็นตูดลำโพงแล้วปวดใจ  เท่าเหรียญ 10 - -'

civic fd นี่แหละครับ เหอะๆ
รถเดิมๆ ลองไปฟัง เสียงแบบ ไว้ฟังข่าวอย่างเดียว

ตัวนี้ 15 watt ใช่เปล่าครับ?

ก็ต่างกับ 50 watt นิดหน่อยมั้งครับ
น่าจะเพิ่มซับช่วยได้ไหมครับ คงแต่งอะไรเพิ่มได้ไม่เยอะ อยากได้เสียงดีีดีเปลี่ยนลำโพงจะเห็นผลกว่าครับ
มีไว้ฟังข่าวจะได้ทันสมัย ทันเหตุการณ์ เหมาะตาม concept รถนะครับ ออกแบบภายนอกภายในทันสมัย

คนไม่ได้ชอบฟังเพลงมาก น่าจะฟังได้ปกติครับ
เพราะคนส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้ฟังเพลงจากคอมน่าจะชินกับลำโพงคอมพิวเตอร์ 10 watt ราคาหลักร้อยบาทอยู่แล้วครับ

แต่อย่างผมเล่น XBOX360 ต้องซื้อลำโพงแยก ลำโพงหลักพันเอง ซึ่งเสียงที่ขับออกมากับลำโพง 2 ตัว พร้อมซับ 6W+6W+18W ก็ยังให้เสียงที่ดีพอกับลำโพง 50 watt ใน New lancer ได้ ทดสอบด้วยการเปิดเพลงนะ
XBOX360 แอบดีกว่าด้วยนะ คงเพราะมีซับมันและต้องยกความดีให้ตัวประมวลผลเสียงของของ XBOX360
ด้วยเพราะดูตาม spec ดีกว่า Sony ติดรถมา

ลำโพงตัวเดียวไปต่อกับ Notebook เสียงพอฟังได้ระดับนึง ตัวสังเคราะห์ก็มีส่วนใช่น้อยเลยครับ

แต่เทียบ New lancer กับ EX นี่เสียงคนละเรื่องเลย ผมเอาเพลงหน่วงของ room39
ซึ่งเป็น MP3 เพราะจนงง ว่าทำได้ไง MP3 นะนี่ครับ คนร้องเสียงดีด้วย
;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 18:51:21 โดย udis »

ออฟไลน์ banch

จำนวนวัตต์ที่มากกว่าของลำโพง ไม่ได้บ่งบอกว่าจะเปิดได้เสียงดังกว่า

ลำโพงติดรถส่วนใหญ่เน้นที่ความไวของลำโพง

เพื่อให้ฟร้อนท์ติดรถที่กำลังขับไม่มาก ขับได้สบายๆ

Re: ไม่ทราบว่าลำโพงของ NEW lancer CNG 2011 เป็นSONY ด้วยรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 23:09:59 »
รู้สึกว่าลำโพงติดรถ นิวแลนเซอร์ ของผมดีขึ้นมาทันใดเลยทีเดียวครับ