ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้น้ำมันเครื่องของ ปตท เปงไงบ้างครับ  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ roadshow123

• Newbie
  • *
เห็นราคามันทำไมถูกกว่ายี่ห้ออื่นตั้งเยอะ

แถมมีของแถมก้อมากมาย

เลยงงว่าคุณภาพมันจะเปงไงเนี่ย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ใครเคยใช้น้ำมันเครื่องของ ปตท เปงไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 15:12:01 »

เคยมีถกกันไปเมื่อ 2-3 สัปดาห์ก่อน

ลองหาอ่านดูครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,14349

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ใครเคยใช้น้ำมันเครื่องของ ปตท เปงไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 15:44:28 »
ผมจะตอบเป็นภาษาไทยนะครับ เวลาใช้ก็ใช้ให้ถูกหน่อย
จากที่ส่วนตัว รอบปีนี้ใช้อยู่ ตอนนี้ก็เริ่มคิดว่าไม่อยากให้มันอยู่ถึงปีแล้ว แต่เป็นสังเคราะห์รุ่นสูงสุดน่าจะพอให้ถึงหมื่น กม.ได้ และถ้าจะใช้ก็ใช้รุ่นสูงสุดเท่านั้นเถอะครับ เหมาะกับการขับขี่แบบธรรมดาเท่านั้น อย่าไปเค้นสมรรถนะมันเกินไป ก็จะไม่เห็นความแตกต่างจากยี่ห้อสมรรถนะทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 17:41:30 »
น้ำมันของ ปตท ไม่ว่าจะน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันเติมรถก้ตาม ถ้าเลี่ยงได้ "เลี่ยงเถอะครับ" บอกแค่นี้..
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 21:24:25 »
น้ำมันของ ปตท ไม่ว่าจะน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันเติมรถก้ตาม ถ้าเลี่ยงได้ "เลี่ยงเถอะครับ" บอกแค่นี้..
ตามนี้เลย ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 23:52:35 »
ยืนยันให้อีกเสียงว่า เลี่ยงได้ เลี่ยงเถอะครับ

ออฟไลน์ lion121

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:01:30 »
คงไม่เป็นไรมั้งครับ เพราะมันเป็นของไทยเรา มันจึงถูก ปกติแล้วทุกวันนี้เราก็ใช้เชื้อเพลิงของ PTT กันอยู่ไม่ใช่เหรอคับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:06:16 »
ใช้ของบางจากครับ จบ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:32:03 »
คงไม่เป็นไรมั้งครับ เพราะมันเป็นของไทยเรา มันจึงถูก ปกติแล้วทุกวันนี้เราก็ใช้เชื้อเพลิงของ PTT กันอยู่ไม่ใช่เหรอคับ

ผมคนนึงละครับ ที่ "ไม่เติมน้ำมัน ปตท เด็ดขาด"

จะบอกว่า  ลองย้อนเข้าไปอ่านในกระทู้เก่าของเราแล้วกันครับ
ว่า หลายๆคน เจอประสบการณ์จากน้ำมันเครือง ปตท กันมาอย่างไรบ้าง?

เบาะๆ ก็เร่งไม่ดีเท่าไหร่ อัดหนักๆ ก็เครื่องมีปัญหา ว่ากันไปตามแต่ละกรณี ลองเข้าไปย้อนอ่านดูครับ

อย่าคิดว่า จะอุดหนุนช่วยของไทย ถ้าของไทย มันไม่ดีจริง

ควรอุดหนุนแต่ของไทย ที่ดีจริงๆ จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 17:58:49 »
สงสัยงานนี้ต้องเอาผลส่งแล็ป อย่างเดียว

ปล. 
ปตท.ไม่ค่อยสนเท่าไร
ชอบบางจากมากกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้