ผู้เขียน หัวข้อ: เอารีวิวรายละเอียด Honda civic ใหม่ US Version มาฝากครับ  (อ่าน 5787 ครั้ง)

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
Re: เอารีวิวรายละเอียด Honda civic ใหม่ US Version มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 22:39:43 »
เป็นรีวิวที่ดีมากเลยครับ มีครบทุกรายละเอียดเลย

ภายนอก มุมเฉียงท้ายดูสวยมาก อยากได้ไฟท้ายแบบนี้มาใส่ในโฉมบ้านเราจังเลยครับ
ยังพอมีหวังอยู่บ้างไหมครับ วานผู้รู้ช่วยตอบที

ภายใน พอมี Navigation System แล้วทำให้คอนโซลดูดีและลงตัวมากครับ
ชอบเครื่องเสียงด้วย แอบเห็นมี Voice Command ด้วยนะ(ไม่แน่ใจ)
และจอ I-MID ทำหน้าที่แสดงผลได้หลายอย่าง

โดยรวมแล้วผมว่าสวยโอเคเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 22:42:52 โดย Bubb »

ออฟไลน์ Oslan

Re: เอารีวิวรายละเอียด Honda civic ใหม่ US Version มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 22:45:45 »
อยากหล่อต้อง 45 องศา เอ้ย!! ไม่ใช่  :D

ท้ายสวยใช้ได้ แต่ Version บ้านเราน่าจะมีติ่ง = =''

อยากให้เปลี่ยนกระจัง ลบกระจกโอเปร่า ไม่เอาติ่ง และข้างในไม่เอียง ขอมากไปมั้ยค๊าบบบบ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 23:27:01 »
ผมว่าครั้งนี้ Honda ทำการบ้านกับอุปกรณ์ภายในมาดีมาก ๆ ชื่นชมอย่างมาก ถึแม้ผมจะไม่ชอบภายนอก แต่จากลูกเล่นและข้อมูลหลาย ๆ อย่างที่ระบบของตัวรถสามารถให้เราได้ถือว่าน่าปลาบปลื้มมาก ๆ นี่คือสิ่งที่ Corolla และ Tiida  ซึ่งเป็นคู่แข่งระดับเดียวกันยังไม่มี ส่วน Lancer ยังไม่เยอะขนาดนี้ แต่ Cruze จะตอบโจทย์นี้แล้วเลยรอดไป รวมถึง Mazda และ Ford (ที่ใกล้จะถึง) เช่นกัน
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 23:40:26 »
ละเีอียดดี สวยหน้าเฉียง สวยข้าง

3:10 ทำไมใบปัดหน้า อันนึงเฉียงลง อันนึงหยุดแนวราบ -*- เอาแบบเดิมได้ไหม ขนานกัน
3:45 เอาไมเคิลแจกสันคืนไป เอาปลายท่อคู่คืนมา ........ T-T
3:54 มือเปิดฝากระโปรงแบบดึงเข้าหาตัวรุ่นนี้ แข็งมาก T-T
4:04 ฝาปิดเหนือหม้อน้ำ หวังว่ายังคงมีเหมือนเิดิม
6:31 Danceeeeeeeeeeeee Wow
8:50 T-T ฝาสไลด์ปิดกล่องสวยๆ ไปไหนหมด หรือว่ารุ่นเก่าคนใ้ช้ไม่นิยม นิยมเปิดอ้าไว้ ไม่เห็นประโยชน์ ได้โชว์วันเดียว ตอนออกรถ -*-
11:20 ผู้โดยสารหลังใน HLM Review VDO กรุณาแต่งหน้าด้วย มีไฟมาถึงหน้าบ้านท่านแล้ว ^^
11:23 หนังเย็บมุมไม่เนียนเท่า Supplier บ้านเราเลย (แต่ส่วนอื่นๆ เนี๊ยน เนียน)
12:00 ดูท่า มะกันเขาสนใจการเก็บรายละเอียดแค่ภายนอก กับภายใน (ห้องเครื่อง กระโปรงท้ายไม่เกี่ยว) พลาสติกครอบขาฝากระโปรงหลัง Pls...
13:21 ตำแหน่งเปิดกล่อง Gloves Box เนี่ย ไว้แบบเดิม คนขับเปิดง่ายกว่ามั๊ย????

เอาติ่งมาใช่ไม๊ อย่าเข้ามานะ ฉัน...ฉันมี ebay.com นะเอิ้ว (เปลี่ยนเองก็ได้ฟะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 23:43:44 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:30:12 »
ผมว่าขายดีเหมือนเดิม ;D
ในสายตาผม หากใส่ชุดแต่ง sportๆ กระจังหน้าดุๆ เข้าไป น่าจะเป็นรถที่ดึงดูดสายตาได้มากทีเดียว

สวย ....สวย.... :-*
ผมให้คุณได้ไปต่อ ;D

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:59:33 »
ผมว่า fd สวยกว่านะครับ และถ้าเทียบกับlancer ex, Cruze ผมว่า ex, Cruze สวยกว่าแน่ ๆ แต่ต้องดูที่เครื่องยนต์และเกียร์ :'(

ออฟไลน์ Q

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:07:58 »
ภายนอกถ้าหน้ามาแบบ cupe น่าจะสวยขึ้น
ติ่งไฟท้ายตัดไปจะดีมาก

ภายใน คอนโซลกลางหักไป เกียร์กับที่วางแก้วไม่สวยเลย น่าจะมีที่ปิดที่วางแก้ว
moonroof ใส่มาด้วย อย่าตัดเลย

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:33:02 »
หน้าตาดูโบมาก ถ้าบอกว่า FD เป็นรุ่นล่าสุดก็ยังเชื่อ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 22:02:43 »
ผมว่านะถ้าเอาไปใส่กับชุดแต่ง อาจจะดูสวยกว่าตัวเก่าก็เป็นไปได้นะคับ
แต่ภายใจเนี่ย เหอๆๆของเก่าสวยกว่าเยอะหง่ะ
รอดูตัวจริงดีกว่าคับ ว่ามันจะสวยแค่ไหน

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 15:10:42 »
หนุ่มมะกันคนนี้รีวิวออกมาดีครับ อายุเค้าแค่ 20 ต้นๆเอง ทำออกมาหลายรีวิวเลย พอดีผมชอบรถอเมริกันเลยติดตามมาเรื่อยๆ

สำหรับ civic ตัวนี้ พอมาเทียบกับ FD ที่ผมใช้อยู่ผมชอบ FD มากกว่า ทั้งดีไซด์ภายนอก และภายในที่รู้สึกว่า FD ใส่ใจในรายละเอียดมากกว่า เช่นพวกฝาปิดช่องเก็บของ ลูกเล่นที่วางแก้วน้ำเป็นต้น รู้สึกไม่ค่อยเสียดายเลยที่ FD ที่ตัวเองขับอยู่จะตกรุ่นครับ  ;D