ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ Headlightmag.com มี RSS Feed แล้วนะครับ //  (อ่าน 6598 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// ประกาศ Headlightmag.com มี RSS Feed แล้วนะครับ //
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:27:44 »
เพื่อให้คุณผู้อ่าน (ที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างมากนัก) รับข้อมูลข่าวสารจากเว็บเราได้เร็วขึ้น
เราจึงจัดให้มี RSS Feed ซึ่งสามารถ กดเข้าไปดู และบอกรับข่าวสารได้
ที่หน้าแรก ฝั่งซ้าย ใต้ เครื่องหมายคลิกเข้าไปดูสถิติเว็บ ตามรูปข้างล่างนี้

(ตรงสีเหลืองที่ผม วงเอาไว้ให้ นั่นละครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: // ประกาศ Headlightmag.com มี RSS Feed แล้วนะครับ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:33:43 »
มี RSS แล้วสะดวกขึ้นเยอะเลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: // ประกาศ Headlightmag.com มี RSS Feed แล้วนะครับ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:36:13 »
มันคืออะไรนะครับ ;)ไม่เข้าใจครับ :D

ลองกดดูมันเป็น link ยาวๆ นะครับ

หรือเป็นเพราะใช้ Google chrome

civicferio

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:24:55 »
รอมานานแล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:46:42 »
มันคืออะไรนะครับ ;)ไม่เข้าใจครับ :D

ลองกดดูมันเป็น link ยาวๆ นะครับ

หรือเป็นเพราะใช้ Google chrome

สำหรับ Chrome ต้องติดตั้ง RSS Subscription Extension เติมนิดหน่อยครับ

https://chrome.google.com/webstore/detail/nlbjncdgjeocebhnmkbbbdekmmmcbfjd#

RSS มาจาก Really Simple Syndication คือ การจัดทำข้อมูลข่าวสารให้อยู่ในรูปแบบ XML เพื่ออำนวยความสะดวกให้ กับผู้ใช้ โดยส่งข่าวหรือข้อมูลใหม่ๆ ให้ถึงเครื่องตลอดเวลาที่มีการ Updateไม่ต้อง เสียเวลาเปิดเว็บไซต์เข้ามาครับ

GreenG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:51:35 »

สำหรับ Chrome ต้องติดตั้ง RSS Subscription Extension เติมนิดหน่อยครับ

https://chrome.google.com/webstore/detail/nlbjncdgjeocebhnmkbbbdekmmmcbfjd#

RSS มาจาก Really Simple Syndication คือ การจัดทำข้อมูลข่าวสารให้อยู่ในรูปแบบ XML เพื่ออำนวยความสะดวกให้ กับผู้ใช้ โดยส่งข่าวหรือข้อมูลใหม่ๆ ให้ถึงเครื่องตลอดเวลาที่มีการ Updateไม่ต้อง เสียเวลาเปิดเว็บไซต์เข้ามาครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:23:09 »
ผมเห็นมีตั้งนานแล้วนิครับ Opera ผมรับ feed มาหลายเดือนแล้ว
H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:27:10 »
อ้าว เหรอครับ
พอดี ผมเพิ่งได้รับแจ้งจากน้องเว็บมาสเตอร์มาหนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:01:07 »
ผมอ่านจาก Rss Feed มาเป็นปีแล้วนะครับพี่จิม  ;D

ตัวที่ผมอ่านมันจะ Feed ทุกอย่าง ยกเว้น PR news

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:04:27 »
มีมาตั้งแต่เริ่มเปิดเวปแล้วครับ ทั้งในบอร์ดและหน้าหลัก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 19:17:22 »
ผมอ่าน Rss Feed  ใน Opera มือถือตลอดครับ  สะดวกมากๆๆ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:40:06 »
เฮ้ยยย ตกลงเว็บเรามี RSS Feed มาตั้งแต่เปิดเว็บแล้วเหรอ???

ขอโทษก๊าบบบ เพิ่งรู้วันนี้แหละว่ามี!!!!

(T_T)

civicferio

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:52:35 »
แต่จะบอกว่าหน่้าหลักเพิ่งเจอค่ะ คราวนี้ก็สบายเยอะเพราออนผ่านมือถือค่ะ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 22:26:56 »
ว้าวว วว  :o :o :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ suraket

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:39:47 »
พึ่งรู้ว่ามีเหมือนกันครับ เจ้าrssfeed สะดวกมาก
ปกติข่าว IT ใช้ rss ตลอดเพราะข่าวมันเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 14:41:57 »
อีกนิดนึงครับ Feed มันแยกกันระหว่างหน้าเวปหลัก และเวปบอร์ดนะครับ

ถ้ากด Feed บอร์ดก็จะได้อ่านโพสไหม่ๆกัน
ถ้ากด Feed เวปหลักก็จะได้อ่านบทความไหม่ๆ

ผมถือว่ามันเป็นอะไรที่ดีมากเลย  ;D
H.