ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยอดขาย ของฮอนด้าครับ  (อ่าน 3607 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องยอดขาย ของฮอนด้าครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:16:26 »
ผมสงสัยว่าทำไมยอดขายของฮอนด้าแต่ละเดือนน้อยจังครับ น้อยกว่าโตโยต้าอีก

ทั้งๆที่ยอดจองก็เยอะแต่ยอดขายทำไมน้อยจัง เป็นเพราะอะไรครับ

http://www.honda.co.th/th/news-release/index.php

จากที่ได้ข้อมูลตามนี้

เพราะผมเป็นคนนึงที่จองรถฮอนด้า ได้รับเดือน ตุลา นี้แล้วคับ

จองมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (จองต่างจังหวัดครับ บ้านเกิดเผื่อบริการจะดีกว่าซื้อที่อื่น)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องยอดขาย ของฮอนด้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:45:42 »
ผลกระทบจากซึนามิครับ ยอดจองเยอะ ส่งรถได้น้อย

อีกอย่างคือ MC City และ New Civic ครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องยอดขาย ของฮอนด้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:51:48 »
ขอบคุณมากครับ

เห็นยอดขายแล้วรู้สึกว่าผลิตน้อยเกิ๊น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 14:58:30 »
จองอะไรไว้ครับ

น่าจะ Brio แน่ ก็ตามนั้นครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:31:41 »
ฮอนด้า ซิตี้ครับ ตัวใหม่ ผมจองนานแล้ว ตั้นแต่ปลายกุมภา ความจริงได้เดือนนี้แหละคับ

แต่ตัวใหม่มันออกเลยขอเซลล์เปลี่ยนเป็นตัวใหม่ เลยต้องรอไปอีก 3 เดือน เห้อ ถ้าเป็นลูกก็คลอดพอดีคับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:50:38 »
ปกติ Honda จองก็รอประมาณ 1-2 เดือนอยู่แล้วครับ

ยิ่งเกิดเหตุการณ์ซึนามิอีก ก็ยิ่งยาวไป และของแถมก็หดหายตามไปด้วย