ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทุกท่านเกี่ยวกับ catalytic converter ครับ  (อ่าน 3294 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfgill

• Newbie
  • *
ถามทุกท่านเกี่ยวกับ catalytic converter ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 15:32:45 »
คือผมได้ไปซื้อ benz E200 cdi ปี 2003 มาแล้วเจ้าของเดิมเค้าตัด cat ออกไปแล้ว ทีนี้อยากถามทุกท่านว่าถ้าผมไม่ใส่จะมีผลเสียอะไรกับรถบ้างหรือไม่ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ถามทุกท่านเกี่ยวกับ catalytic converter ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 16:27:31 »
เบิกใหม่ครับ ไม่ก็แจ้งตำรวจลงโทษคนเก่าไปเลย จำได้ว่าประเทศไทยมี regulation มาตั้งแต่สิบกว่าปีก่อนแล้วนะ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
Re: ถามทุกท่านเกี่ยวกับ catalytic converter ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 19:47:04 »
ถ้าตอนนี้ไม่มีไฟโชว์ไม่มีอะไรผิดปกติ
ก็ไม่มีผลอะไรกับเครื่องยนต์หรอกครับ

ออฟไลน์ rchai24

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 20:01:46 »
รออ่านด้วยคนครับ.. เห็นในคลับเขาตัดทิ้งกันหลายคนเหมือนกัน

ไม่รู้เหมือนกันว่า หน้าที่ของ CATALYTIC CONVERTER นี่เอาไว้ทำอะไร แล้วมีความจำเป็นขนาดไหน
 :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 22:22:46 »
รออ่านด้วยคนครับ.. เห็นในคลับเขาตัดทิ้งกันหลายคนเหมือนกัน

ไม่รู้เหมือนกันว่า หน้าที่ของ CATALYTIC CONVERTER นี่เอาไว้ทำอะไร แล้วมีความจำเป็นขนาดไหน
 :(

ทำให้อากาศสะอาดขึ้นมาบ้างนิดหน่อยครับ ดังนั้นมันจำเป็น