ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณจิมมี่เรื่อง สนิมกับคราบสนิมหน่อยครับ  (อ่าน 3662 ครั้ง)

ออฟไลน์ hellogop

• Newbie
  • *
พอดีเห็นช่วงนี้ที่หน้า Page Mazda3 ระุมากเรื่อง คราบสนิมที่เบาะหลัง
เลยอยากรู้ว่าที่มีคนโพสว่า "สนิมกับคราบสนิมเนี่ยไม่เหมือนกัน คราบสนิมมันก็เหมือนเวลาเราขับรถลุยฝนมา แล้วมีคราบเหมือนสนิมเกาะที่จานเบรก ฉีดน้ำหรือขัดดีๆก็ออก ไม่ใช่สนิมที่มีการกระจายตัว ทำให้เหล็กสึกกร่อนได้นะ" มันจริงไหมครับ

คือผมสงสาีรทั้งมาสด้าและ คนใช้อยากให้ทุกฝ่ายเข้าใจกัน

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
Re: ถามคุณจิมมี่เรื่อง สนิมกับคราบสนิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 16:33:55 »
เรื่องสนิมที่เบาะนั้งเจอทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ถามคุณจิมมี่เรื่อง สนิมกับคราบสนิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 16:37:59 »
คราบสนิมที่จานเบรกผมเห็นอันนี้เป็นกันทุกคันนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 17:09:17 »
เจอทุกยี่ห้อเหรอครับ งั้นผมว่าเป็นคราวซวยของ มาสด้าที่ดันเจอขา Hardcore เข้าไป
ทั้งๆที่หาทางแก้ให้แล้ว ให้เอาเข้าไปขัดไปเคลือบสีใหม่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 00:35:22 »
คราบสนิม มันเกิดขึ้นได้ครับ และเป็นเรื่องปกติ ในมุมมองของผม

ถ้ามีคราบสนิมที่จานเบรก น้ำฉีดๆล้าง หรือขับรถแล้วเบรกสักแป๊บเดียว มันก็หลุดออกไปหมดแล้วละครับ
อยู่ไม่ถาวร

จะบอกว่า บางทีผู้บริโภคเอง บางคน ในหลายๆเคสที่ผมเจอมาตลอดหลายปี
ไม่รู้อะไร แล้วก็ชอบทำเป็นรู้มาก ให้ผม หรือไม่ก็พวกบริษัทรถยนต์ เค้าปวดกบาลเล่น ก็มีให้เห็นเรือยๆ
ดังนั้น อยากบอกว่า ศึกษาให้ละเอียด ก่อนจะดำเนินการอะไรต่อไปจะดีกว่าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:13:46 »
คุณ จิมมี่ครับแล้วไอ้คราบสนิมที่เหล็กเบาะหลังเนี่ยมันเกิดได้ไงครับ เห็นมีคนบอกว่าเป็นกันหลายยี่ห้อจริงเหรอครับ