ผู้เขียน หัวข้อ: +++Clip BMW X3 Diesel ++++  (อ่าน 11966 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
+++Clip BMW X3 Diesel ++++
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 21:45:04 »

หลังจากดูคลิปแล้ว ลืมคุณสมบัติด้านหน้าตาของมันลงกันบ้างไหม?
ลองแชร์ความเห็นกันครับ

ส่วนสัปดาห์หน้า ..ใบ้ให้ว่าเป็นคลิปของรถที่ไม่มีใบปัดน้ำฝนหลัง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ H.

Re: +++Clip BMW X3 Diesel ++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 21:48:33 »
ใบ้ย้ากยากกก นึกไม่ออกกันเลยทีเดียว ;D
H.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: +++Clip BMW X3 Diesel ++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 21:57:47 »
ใบ้ซะลึกลับเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 21:59:42 »
อันนั้นดูไปแล้วครับ ;)

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 22:12:50 »
ดูแล้วเช่นกันคับ ในyoutube แอบเอาไปลงแล้วไม่บอกนะ  ;D

ออฟไลน์ starfishz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 22:19:03 »
ขอบคุณสำหรับคลิป BMW X3 ครับ

ออฟไลน์ zhou

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 22:39:54 »
คลิปเยี่ยมเหมือนเดิมคับ
ไม่มีคลิปของ s80 d3 มั่งหรอคับ

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:28:25 »
อีกคลิปที่ส่งผมก่อนนอน

ดูแล้วตัดสินใจยากมาก ระหว่าง X3 กับ XC60 แต่ถ้าทั้งบ้านผมกาง List อุปกรณ์และรถคันนี้ต้องใช้เดินทางครอบครัว ผมก็เอา XC60 อยู่ดี มันปลอดภัยกว่า  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:35:51 »
อีกขุมพลังดีเซลที่ต้องจับตามอง....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:37:11 »
ขอบคุณก่อนรับชมครับ

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:40:39 »
รอมานานแล้ววววว ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ Yinglek

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:57:01 »
ขอบคุณค่ะสำหรับคลิปX3 :)
มุมองสำหรับผู้หญิง คงต้องให้น้ำหนักเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกเหมือนกับเวลาเลือกซื้อกระเป๋า
ถ้าดีไซน์โดนใจถึงจะเข้าไปลองสะพายดู แต่ X3 ดูแมนมากผู้ชายน่าจะชอบนะค่ะ
ซึ่งดิฉันให้คะแนน XC60มากกว่า ดูลงตัวและสวยงามกว่าค่ะ (ขออภัยแฟนBMWด้วยนะค่ะ)
ส่วนเรื่องเครื่องยนต์และช่วงล่างBMWก็ไม่เป็นรองใครอยู่แล้วค่ะ ;D
เท่าที่เคยลองขับ XC60 D5 ก็ถือกว่าดีค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 23:59:39 »
ราคาเย้ายวนแท้ อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 00:52:08 »
ช่วงออกตัว 0-40 เหมือนจะพุ่งกว่า 520d อีกนะครับ หรือเพราะว่าขับเคลื่อนสี่ล้อ
โดยรวมน่าสนใจมากครับ เป็นผมผมคงเลือกคันนี้แทน XC60 เพราะสมรรถนะดีกว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 01:32:01 »
ขอบคุณมากเลยครับ ผมรอมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วครับ อยากดูๆๆๆๆๆๆ ;D
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ Signalling NO.7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 08:34:29 »
+ ขอบคุณสำหรับ Clip ครับ เยี่ยม!  โดยเฉพาะช่วงที่พยายามอธิบาย Feeling ของระบบช่วงล่าง.....
++ ในยุคนี้การออกแบบส่วนต่างๆของรถยนต์ (ของหลายๆค่าย) เช่นเครื่องยนต์, ภายใน, ภายนอก หรือ Features สามารถทำได้ใกล้เคียงกันมาก แต่มีจุดนึงที่การลอกเลียนแบบทำได้ไม่ง่ายเหมือนส่วนอื่นๆคือระบบช่วงล่าง
+++ นับวันระบบช่วงล่างจะยิ่งเป็นเหมือน Logo (เสริม) ไปทุกทีเช่น Benz, BMW หรือ Lexus
++++ ดู Clip X3 นี้แล้วเหมือนคล้ายกับตอนที่ทีมงาน Headlightmag ได้ทดสอบ Golf GTi เลย คือความยอดเยี่ยมและประทับใจตัวรถ
[[[ Beyond Visual Range =====>>>

HIGHSEA

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 08:56:25 »
ขอบคุณครับสำหรับคลิปรวมถึงการอธิบายแบบละเอียด ชอบช่วงล่าง แรงดึง รวมถึง ความประหยัดที่เพิ่มมาให้อีก :)

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:08:15 »
5555+ "ทำไมต้องเทียบกับรถพ่อกรูด้วยยยย"  ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 10:44:53 »
5555+ "ทำไมต้องเทียบกับรถพ่อกรูด้วยยยย"  ;D ;D ;D

ขำขำ แต่มีที่มาครับหมอ

คือตอนที่เลือกรถ พ่อเขาเลือกทางเลือกไอ้ที่ผมบอกว่า No
แต่พ่อบอกว่า Yes, this is my kind of car.

แน่นอนว่าพ่อผมอาบน้ำร้อนมาก่อน แต่ผมก็มั่นใจว่าผมเอาน้ำร้อนราดรถมามากรุ่นกว่าพ่อ
มันเลยเป็นเรื่องของลูกผู้ชายวันพุธสองคนที่มั่นไม่แพ้กัน แต่ในที่สุดผมก็ยอมให้พ่อซื้อเพราะ
ความสุขของเขา เงินของเขา และในภายหลัง เขาก็เริ่มพบในสิ่งที่ผมเตือนๆไว้ด้วยตนเองและยอมรับบ้าง

สำคัญคือในบรรดาคนอายุ 35 up ไปจนถึงวัยพ่อผม จะมีหลายคนที่อาจผ่านรถสไตล์ CR-V มาก่อน
ก่อนที่จะรวย หรือตัดสินใจลองเล่นรถราคาสูงดูบ้าง ดังนั้นผมจึงนำ CR-V มาเทียบเพื่อให้ดูว่า
คุณจ่ายเพิ่มสองล้าน คุณได้อะไรที่มันต่างกันบ้าง เพราะนี่น่าจะอธิบายฟีลลิ่งให้คนหมู่มากฟัง
ได้ง่ายที่สุด

ถ้าบอกพ่อผมว่า X3 เป็นอย่างไร..นึกยาก เขานึกยาก..แต่ถ้าบอกว่าเทียบกับ CR-V พ่อแล้วจะต่างกันแบบไหน
อันนี้ง่ายต่อการเข้าใจของคนที่ไม่ได้เล่นรถ (เลิกเล่นแล้ว)อย่างเขามากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:05:18 »

คือตอนที่เลือกรถ พ่อเขาเลือกทางเลือกไอ้ที่ผมบอกว่า No
แต่พ่อบอกว่า Yes, this is my kind of car.

แน่นอนว่าพ่อผมอาบน้ำร้อนมาก่อน แต่ผมก็มั่นใจว่าผมเอาน้ำร้อนราดรถมามากรุ่นกว่าพ่อ
มันเลยเป็นเรื่องของลูกผู้ชายวันพุธสองคนที่มั่นไม่แพ้กัน แต่ในที่สุดผมก็ยอมให้พ่อซื้อเพราะ
ความสุขของเขา เงินของเขา และในภายหลัง เขาก็เริ่มพบในสิ่งที่ผมเตือนๆไว้ด้วยตนเองและยอมรับบ้าง

สำคัญคือในบรรดาคนอายุ 35 up ไปจนถึงวัยพ่อผม จะมีหลายคนที่อาจผ่านรถสไตล์ CR-V มาก่อน
ก่อนที่จะรวย หรือตัดสินใจลองเล่นรถราคาสูงดูบ้าง ดังนั้นผมจึงนำ CR-V มาเทียบเพื่อให้ดูว่า
คุณจ่ายเพิ่มสองล้าน คุณได้อะไรที่มันต่างกันบ้าง เพราะนี่น่าจะอธิบายฟีลลิ่งให้คนหมู่มากฟัง

ถ้าบอกพ่อผมว่า X3 เป็นอย่างไร..นึกยาก เขานึกยาก..แต่ถ้าบอกว่าเทียบกับ CR-V พ่อแล้วจะต่างกันแบบไหน
อันนี้ง่ายต่อการเข้าใจของคนที่ไม่ได้เล่นรถ (เลิกเล่นแล้ว)อย่างเขามากกว่า

เข้าใจครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 11:12:26 »

ดีครับ จัดเจน ขอบคุณสำหรับ clip ดีๆครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 14:48:02 »
ขอบคุณสำหรับคลิปครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 08:15:06 »
ชัดเจนและเป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ ดูแล้วมีความสุข ยิ่งกว่าไปจองตั๋วดูหนังเมเจอร์ซะอีก....อิอิ

ขออนุญาติแบ่งปันนิดนึง เนื่องจากเคยทดลองขับ X3 ตัวนี้มาแล้ว และที่บ้านมี ซีรี่3 E90 อยู่ ถ้าเปรียบเทียบเรื่องช่วงล่าง ผมว่า X3 จะนุ่มกว่าพอสมควร ไม่แข็งเท่ากับ E90 และมีความหนึบในระดับที่ดี แม้ที่ระดับความเร็ว 120-140 (เร็วกว่านี้ผมไม่ได้ลองครับ) ในขณะที่ E90 จะโยนโคลงเล็กน้อยขณะขึ้นคอสะพาน เรียกว่า X3 มีความสปอตลดลง แต่ความสบายเพิ่มขึ้นครับ เหมาะกับการขับระยะไกล และเหมาะกับคุณสุภาพสตรีจริงๆ อย่างที่พี่จิมมี่ได้ว่าเอาไว้

เรื่องพวงมาลัย....คม และง่ายต่อการควบคุมมากมาย อันนี้ชนะ E90 ตัวที่ไม่มี servotronic อย่างขาดรอยครับ รถที่มีมิติขนาดนี้แต่สามารถสั่งการได้ง่ายแค่ใช้มือเล็กๆข้างเดียวของคุณผู้หญิง ก็สามารถที่จะไหลลื่นไปบนท้องถนนของกรุงเทพมหานครได้อย่างคล่องแคล่วแล้วครับ แค่ทำความเคยชินกับขนาดของรถในระยะแรกเท่านั้น และประกอบกับทัศนวิสัยด้านหน้าที่ดีเยี่ยม ผมว่าผู้ที่เคยขับรถเก๋งขนาดไม่เกิน E90 มาก่อนสามารถสร้างความมั่นใจในการควบคุม X3 ได้อย่างรวดเร็ว...มากๆครับ

จุดที่ผมเห็นต่างนิดๆ คือ เรื่องเบรคนะครับ เพราะเท่าที่ผมได้ลองนั้น ตัวเบรคของ X3 สามารถทำงานได้รวดเร็วฉับไวมากๆ แม้จะเริ่มแตะเพียงนิดเดียวก็ตอบสนองค่อนข้างชัดแล้ว (ช่าง BMW บอกว่า อันนี้เกิดจากการที่ระบบเบรคของ BMW นั้นจะทำงานทันทีที่เราถอนเท้าออกจากคันเร่ง ผ้าเบรคก็จะถูกบีบเข้าไปใกล้จานเบรคให้เหลือระยะน้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพื่อรอเพียงการบัญชาการเบรคจากผู้ขับท่านั้น...มันก็จะเข้าจับจานเบรคทันที ทำให้เบรคนั้นตอบสนองได้รวดเร็วอย่างที่เป็นนี่แหละครับ...เท็จจริงประการใด ผมก็ไม่แน่ใจครับ)

ส่วนตัวคิดว่าเบรคนั้นไวกว่า E90 นิดๆด้วยซ้ำ ซึ่งผมคิดว่าอาจจะเป็นจากการปรับจูน X3 ในช่วง 3 เดือนหลังนี้หรือไม่ ที่ทำให้รถที่พี่จิมมี่ลอง กับรถ testdrive ในปัจจุบันนี้...มีความแตกต่างกัน และอาจเป็นไปได้ว่าเสียงที่ดังและทรงพลังของพี่จิมมี่...ทำให้สิ่งนี้เกิดขึ้น! หรือก็อาจจะเป็นความรู้สึกที่แตกต่างกันเองของผู้ทดลองขับก็ได้ครับผมว่าอย่างไหนถือว่าเร็ว อย่างไหนถือว่าช้าครับ

สำหรับ X3 ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องรอรถนาน (มากๆๆๆ...จองตอนนี้รับรถประมาณ เม.ย ปีหน้าครับ) แล้ว...ผมว่ายอดขายถล่มทลายแน่นอน น้อยเสียงนักที่ได้ยินมาแล้วจะเป็นไปในด้านลบสำหรับ X3 2011 คันนี้ครับ...แชร์กันเท่านี้....ขอบคุณมากครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:22:30 »
อยากทราบข้อแตกต่าง
20d. กับ 20d hilight คับ
Thk.
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 09:43:43 »
Thk.

จัดไปเลยครับ ตาม pdf ที่แนบมาครับ
ราคาอยู่ที่ standard 3.299 และ highline 3.599 ครับ ต่างกัน 3 แสนถ้วนๆครับ

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 13:09:39 »
ขอบคุณ HEADLIGHTMAG มากๆครับ ได้รับความรู้และความสนุกอีกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 13:12:00 โดย redsun »

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 19:33:15 »
Thk.

จัดไปเลยครับ ตาม pdf ที่แนบมาครับ
ราคาอยู่ที่ standard 3.299 และ highline 3.599 ครับ ต่างกัน 3 แสนถ้วนๆครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

โดนตัดไปหลายรายการเลยแฮะ
แอบเสียดายโหดขับในตัวธรรมดา
แหะๆ

"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 07:43:25 »
 ;D :D ;) thank U !!! appreciate
ส่วนตัว หลังจากใช xc60 แล้ว สิ่งที่ เด่น คือ เรื่อง ระบบความปลอดภัย เหมือนอย่างใน clip คุณ jimmy ว่า มา และอีก อย่างหนึ่ง เครืื่องเสียง ซึ่ง 2 อย่างนี้ เด่น จริงๆๆๆ หา ตัว จับอยากครับ
ส่วน x3 ไม่แน่ใจ ครับ
ผมขับแต่ F10 ซึ่งเครื่อง ตัวเดียวกัน กับ X3
 ครับ ว่าขับสนุก ตอบสนอง ดีมาก แรงดีครับ
ช่วงล่างดี ซึ่งเป็นจุดเด่น ของ x3 ..,
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2011, 21:50:15 โดย i-ice »