ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ Review Chevrolet Cruze ของพี่ Jimmy บ้าง อยากรู้จริงๆ  (อ่าน 13555 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากอ่าน Review Chevrolet Cruze มาก

มันเป็นรถที่มีกลิ่นอาย Chevrolet Camaro ยังไงไม่รู้ครับ ผมดูเรื่อง Hawali 5 O เห็น Chevrolet Camaro กับ Cruze
ถ่ายคู่กันเลย รู้สึกว่า Cruze เป็นรถ American ที่ดูดีและเท่ห์คล้าย Neon สมัยก่อน มีเอกลักษณ์มากๆ

มีใครรออ่านบ้างครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: มีใครรอ Review Chevrolet Cruze ของพี่ Jimmy บ้าง อยากรู้จริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:38:28 »
ก้รออ่านอยู่ครับ แต่ไม่ได้ใจจดใจจ่อเหมือนตอนรอรีวิวปาเจโร่สปอร์ต เพราะนั่นเป็นรถในฝันหน่ะครับ แต่ครูชอยากอ่านเป็นความรู้เสียมากกว่าหน่ะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
Re: มีใครรอ Review Chevrolet Cruze ของพี่ Jimmy บ้าง อยากรู้จริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:44:18 »
อ่าไรมาก็อ่าน
แต่รอSonataมากที่สุด  :'(

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:49:34 »
Camaro เป็นอารมณ์ดิบๆ แข็งๆ เกรี้ยวกราด
แต่ Cruze เป็นแนวรถบ้านๆ มีความทันสมัยใหม่

จริงๆ ก็พอมีส่วนคล้ายกันบ้าง แต่กับผมเหมือนมันคนละโทนอารมณ์เลยครับ
เพราะ Camaro นี่ดูรุ่นเก่าๆ แล้วกลับมาดูรุ่นใหม่มันคือการคงให้รถดูร่วมสมัยเหมือนที่่ Beetle หรือ Mini เป็นอยู่

ส่วน Cruze คือรถซีดานขนาดกลางที่จะต้องขายทั่วโลกให้โดนใจทั้งหมด เพราะการลดต้นทุนพัฒนาหลายรุ่น
ให้ยุบรวมกันเป็น Global Car แล้วผลักดันขายเพื่อผลกำไรสูงสุด ดีไซน์จึงต้องทำให้รูปลักษณ์สวยๆ ให้โดนใจ
ซึ่งผมมองว่าคงไม่เกี่ยวข้องอะไรกับ Camaro หรอกครับ
Find a vacuum and fill it.

GreenG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:52:55 »
ชอบ Camero กับ Pick up ของ Chevy ดูดีมีเอกลักษณ์ครับ

แต่ที่ห่วย+ไม่อยากมองคือ พวก Aveo Optra ไร้ความสวยงามและเอกลักษณ์มาก

ไม่น่าใช้ ไม่น่าซื้อ  ;)

ออฟไลน์ surin1959

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:54:17 »
ลุงม้งก็ รอๆๆๆ แอบอ่านท่าน"จิมมี่/Cheng" คู่หูเกิน200(น.น.)..อิอิอิ มานานมาก..ชอบ...และ..เชื่อมั่น..ในจุดยืนของทั้งสอง
ถึงแม้ยังไม่เห็นรีวิว..ที่สมบูรณ์ แต่ลุงก็ตัดสินใจซื้อ 1.8 Lt และติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว(ตั้งแต่ ก.ม.ที่4009 ครับ/ป้ายแดง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 15:55:54 โดย surin1959 »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:55:42 »
ได้ดู Aveo ตัวใหม่หรือยังครับ ผมว่ามันดูลงตัวขึ้นเยอะนะครับ หน้าตาไม่เกาหลีแล้ว ฮ่าๆ

กำลังรอลุ้นอยู่ว่าบ้านเราจะเอามาทำตลาดทั้ง 4 และ 5ประตูเลยหรือเปล่า

GreenG

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 15:57:45 »
ได้ดู Aveo ตัวใหม่หรือยังครับ ผมว่ามันดูลงตัวขึ้นเยอะนะครับ หน้าตาไม่เกาหลีแล้ว ฮ่าๆ

กำลังรอลุ้นอยู่ว่าบ้านเราจะเอามาทำตลาดทั้ง 4 และ 5ประตูเลยหรือเปล่า

ยังไม่เห็นเลยครับ แต่ชอบหน้าและรูปร่าง Cruze ตรงมันเหมือน Camero มากที่สุด

ผมไม่รู้นะ ว่าคิดคนเดียวหรือเปล่า แต่มันเหมือนกันจริงๆ

ออฟไลน์ ICEKUNG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:07:46 »
ผมอีกคนครับที่รอ ผมว่าเป็นเชฟที่สวยลงตัวที่สุดนับตั้งแต่ขายบ้านเรามา ยกเว้นแคปติว่านะ รายนั้นเค้าได้ใจผมไปจริงๆ

ออฟไลน์ EKA

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:17:42 »
ผมก็รออ่านอยู่ครับ อยากรู้ตัวเลขอัตราเร่งของเครื่อง 1.8 เกียร์ธรรมดามากๆ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:19:48 »
มารอลุ้นอภินิหารเครื่อง 1.6

ที่สำคัญ  อยากเห็นตัวเลขอัตราสิ้นเปลืองที่สุดครับ

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:22:11 »
อย่าว่าแต่ ครูซ เลยครับ
พรีอูส ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ

แต่งัยก็เอาใจช่วยให้ คุณจิมมี่ทำ Review ทั้ง 2 ให้เสร็จด้วยนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:25:42 »

ยังไม่เห็นเลยครับ แต่ชอบหน้าและรูปร่าง Cruze ตรงมันเหมือน Camero มากที่สุด

ผมไม่รู้นะ ว่าคิดคนเดียวหรือเปล่า แต่มันเหมือนกันจริงๆ
Aveo ไหม่สวยโคตรๆครับ มันออกแนวเหลี่ยมๆโหดๆด้วยซ้ำ
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:30:11 »
Cruze ตอนนี้ยังเดินหน้าอยู่ครับ แต่แผ่วลงไปนิดเพราะมีอีก 2 คัน ที่ตั้งใจจะเอาขึ้นไล่ตาม Cruze ต้องทำไปคู่กันด้วย

เพื่อให้ได้ตามแผน 1 week. 1 review

Prius เพิ่งมาอยู่ในมือวันนี้
เพิ่งทำทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจบสักครู่นี้เอง
ระยะทางแล่นบนทริปมิเตอร์ 93.8. กม. เติมเบนซิน 95 กลับ 4.95 ลิตร เขย่ารถด้วย ทำได้ 18.94 กมฺ/ลิตร
แอบเซ็งตรงลืมถ่ายตัวเลขบนตู้จ่ายมา แต่ดีว่าน้องโจ๊กจดตัวเลขไว้ทั้งหมดแล้ว ดังนั้น ไม่ว่ากันนะครับ

สัปดาห์์ถัดๆไป จะมีรถมาทำรีวิวอีก 2 รุ่น รวม 3 คัน 2 ในนั้น สต็อกไว้รอรุ่นย่อยใหม่

อีกรุ่น เอาขึ้นได้ในอีก 1สัปดาห์หลังจากนั้น

ช่วงนี้โหมเต็มที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2011, 16:32:13 โดย J!MMY »

GreenG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:36:47 »
เห้ย ทำไม Prius ไม่เห็นประหยัดเลยละ อย่างงี้ก็พอๆกับ March นะซิ ;)

ยังไงขอให้พี่จิมมี่สู้ๆครับ :D

ออฟไลน์ grittasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:42:28 »
สู้ๆ ครับ
ยังงัย ก็จะรอครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 16:48:53 »
แล้วงานนี้ Prius จะทำให้พี่จิมประทับใจหรือเปล่าครับ
หรือมาไม้เดียวกับ Vios
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 17:05:15 »
นี่ พ่อคุณทูนหัว

Prius. ได้ขนาดนี้ ก็เจ๋งแล้วนะ!
CT 200h. ด้อยกว่านี้นิดหน่อย
ดังนั้นได้ตามนี้หรูแล้ววววจ้า

Prius รุ่นนี้ผมชอบนะ
ให้ใช้งานยาวๆก็เอา
แต่สังเกตว่าทำไมอัตราเร่งและแรงดึงมันพอกับ City. และ Jazz เลยแหะ?

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 17:07:31 »
Cruze ตอนนี้ยังเดินหน้าอยู่ครับ แต่แผ่วลงไปนิดเพราะมีอีก 2 คัน ที่ตั้งใจจะเอาขึ้นไล่ตาม Cruze ต้องทำไปคู่กันด้วย

เพื่อให้ได้ตามแผน 1 week. 1 review

ประกาศเป็นนโยบายรึยังครับพี่จิมมี่ 1 week. 1 review    
ถ้าทำไม่ได้ก็อย่าบอกนะครับว่ามันเป็นเทคนิคเรียกคนมาสนใจ 555
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 17:23:27 »
อ้างถึง
Prius รุ่นนี้ผมชอบนะ ให้ใช้งานยาวๆก็เอา
แต่สังเกตว่าทำไมอัตราเร่งและแรงดึงมันพอกับ City. และ Jazz เลยแหะ?
ดูแล้วคงหายห่วงไปหลายเปราะเลยทีเดียวครับ
ดูท่าทางเทียบกับที่พี่ขับไปเมื่อปี 2007 แล้วคงประทับใจขึ้นนะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 17:24:23 »
พี่จิมมี่พักผ่อนเยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ DF-SLB

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 17:56:14 »
ยอมรับครับว่าเข้ามารอดู Cruze ประจำ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 19:24:35 »

ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ.....

(แต่ถ้าเป็นได้ ให้พริอุสมาก่อน หรือ ครูซ แซงมาเลยก็ดีครับ....)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 19:56:44 »
ข้อนี้มันดีหรือไม่ดีเนี้ยครับพี่? งง ::)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 21:33:20 »
1.8 Hybrid ความคาดหวังด้านเรี่ยวแรงต้องสูงกว่า 1.5 เป็นธรรมดาครับ
ผมคิดว่าการที่มันเร่งได้ใกล้เคียงกับ Jazz และ City ดูน่าผิดหวังนิดหน่อย

ส่วน Cruze เหมือน Camaro มั้ย ผมนึกไม่ออกว่ามันเหมือนกันยังไง
รถบ้าน กับ รถสปอร์ตพันธุ์อ้วน สำหรับผมมันต่างกันมากครับ
แต่ก็คงคล้ายกับกรณี March เหมือน Cayenne มั้ง (ตรงไหน?)

ก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 21:42:07 »
รออยู่เหมือนกันครับ Cruze เป็นรถที่ผมปลื้มในรูปทรงมั่กๆ ก็เหลือแค่รายละเอียดต่างๆ นี่แหละ ว่าจะดีหรือแย่ขนาดไหน  ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 21:52:59 »
อ่าไรมาก็อ่าน
แต่รอSonataมากที่สุด  :'(
+1 ด้วยคนครับ

รอ Sonata ด้วยคนครับ อิอิ

ออฟไลน์ digda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 21:54:46 »
ผมรอดูรีวิวครูซอย่างใจจดใจจอ เพื่อจะทำการซื้อรถคันแรก อยากทราบ อัตราบริโภคน้ำมันของเครื่อง 1.8 แต่น่าจะรอไม่ไหวเพราะเหตุจำเป็นในการใช้รถครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 00:17:32 »
เอาอย่างนี้....

Cruze 2.0 Diesel
15.2 กม./ลิตร

ส่วน 1.8 LT  อยู่ที่ 14.xx กม./ลิตร ครับ วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน
และจะไม่เทสต์วิ่งในเมืองให้เด็ดขาด ดังนั้น ไม่ต้องมาถามเรื่องอัตราสิ้นเปลืองในเมืองเน่อ ใครถามจะด่า นะจ้ะ เพราะถือว่าบอกตรงนี้แล้ว

1.6 บอกไปหลายรอบในกระทู้อื่นๆแล้วว่า เขาไม่มีรถมาให้ลอง และอย่าไปาดหวังกับสมรรถนะมากนัก มันน่าจะเน่า จบข่าว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 04:50:45 »
เอาอย่างนี้....

Cruze 2.0 Diesel
15.2 กม./ลิตร

ส่วน 1.8 LT  อยู่ที่ 14.xx กม./ลิตร ครับ วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน
และจะไม่เทสต์วิ่งในเมืองให้เด็ดขาด ดังนั้น ไม่ต้องมาถามเรื่องอัตราสิ้นเปลืองในเมืองเน่อ ใครถามจะด่า นะจ้ะ เพราะถือว่าบอกตรงนี้แล้ว

1.6 บอกไปหลายรอบในกระทู้อื่นๆแล้วว่า เขาไม่มีรถมาให้ลอง และอย่าไปาดหวังกับสมรรถนะมากนัก มันน่าจะเน่า จบข่าว

เช่า  Taxi เหลืองมาจับครับ อิอิ  แต่ก็นะมันมีถังแก๊สแน่เลย อิอิ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย