ผู้เขียน หัวข้อ: นิวแลน CNG แถวๆเกียมันร้อนๆอะครับ  (อ่าน 2860 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
นิวแลน CNG แถวๆเกียมันร้อนๆอะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 19:49:56 »
คือวันนี้รถติดหนักยาวๆแถวๆพระราม8 รู้ศึกเกียแถวๆนั้นมันร้อนๆอุ่นๆครับแบบขาไปโดนแล้วรู้ศึกได้แต่ก็ไม่ถึงกับโดนไม่ได้

ไม่ทราบว่าปกติหรือไม่ครับหรือว่าเป็นความร้อนมาจากเครื่องรบกวนด้วยนะครับจะได้เอาเข้า 0 แถวๆแยกบางพลูทางเข้าบางบัวทองช็คดูอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: นิวแลน CNG แถวๆเกียมันร้อนๆอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 20:00:34 »
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผิดปกติของรถรึป่าวนะครับ แต่เท่าที่ผมเจอมา2คันแล้ว มีอาการแบบนี้เวลารถติดเหมือนกันแต่เป็น Jazz ตัวIDSI 04 และ Avanza 1.3 ทั้ง2เป็นมือ2ครับ มีอากการแบบเดียวกันเลยที่เดียวกันด้วย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าผิดปกติรึป่าว?
มารอคำตอบด้วยอีกคนครับผม

Re: นิวแลน CNG แถวๆเกียมันร้อนๆอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 20:06:42 »
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผิดปกติของรถรึป่าวนะครับ แต่เท่าที่ผมเจอมา2คันแล้ว มีอาการแบบนี้เวลารถติดเหมือนกันแต่เป็น Jazz ตัวIDSI 04 และ Avanza 1.3 ทั้ง2เป็นมือ2ครับ มีอากการแบบเดียวกันเลยที่เดียวกันด้วย แต่ก็ไม่แน่ใจว่าผิดปกติรึป่าว?
มารอคำตอบด้วยอีกคนครับผม

ช่วงนี้มี ประท้วงแถวๆแยก จปร ด้วยซิครับผมก็นั่งอุ่นๆที่ขาซ้ายไปเห้อ เรามาปูเสื่อรอกันครับผม

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 20:33:10 »
เท่าที่ถอดดู มันมีไฟอยู่ 1 ดวงที่ให้ความร้อนจนรู้สึกได้ครับ
อย่างอื่นไม่เห็นมีอะไรเลยครับ ลองถอดดูเองเลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 08:35:35 »
หรอครับท่างั้นเราเปรี่ยนหลอดไฟได้เลยแล้วมันก็จะหายร้อนไปใช่ไหมครับ ^__^ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 20:32:16 »
ผมก็ใช้อยู่นะครับ มันร้อนแบบที่คุณ Udis บอกละครับ
มันมีหลอดไฟตรงที่เก็บเหรียญนะครับ(ข้างๆที่จุดบุหรี่)
มันเปิดอยู่ข้างในตลอดเวลาแม้เราปิดที่เก็บเหรียญแล้วก็ตาม
และจะเปิดพร้อมกันกับเวลาที่เราเปิดไฟหน้ารถครับ ;D