ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบนี้บ่อยมากครับ ...วอนผู้เกี่ยวข้องช่วยด้วยครับ  (อ่าน 4074 ครั้ง)

ออฟไลน์ motion

• Full Member
สถานที่  ถ.สายเลี่ยงเมือง ชลบุรี-พัทยา ช่วงเลยจาก ต่างระดับโป่งมาทางแหลมฉบังครับ

ผมเจอรถบรรทุกทรายแบบนี้หลายคันครับและเกือบทุกวัน ผลก็คือ ขับรถเหมือนวิ่งผ่านพายุทะเลทรายเลยครับ

ฝากระโปรงหน้า กระจังหน้า  กันชนหน้า ได้ซ่อมทำสี กระจกบังลม เปลี่ยนกันเป็นประจำ ฝากเตือนผู้ที่ใช้รถใช้ถนนเส้นนี้ด้วยนะครับ

วอนผู้ที่เกี่ยวข้องช่วยเหลือด้วยครับ

ทะเบียนคันนี้ 85-1807 ชลบุรี ครับ

ถ้าตั้งกระทู้ผิดห้อง หรือ ไม่เข้ากับเนื้อหาของ wab ก็ลบได้เลยนะครับ

[youtube][/youtube]

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
รถพวกนี้เขาขับเลนซ้าย เราก็หนีไปขวา  ;D

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
พอเราขวา ก็มีพี่ๆ เค้ายืนรอเรียกเราไปคุยข้างทางทุกทีล่ะครับ ...

ยิ่งเส้นนี้ด้วย ซ้าย 10 ล้อ ขวา เจ้าถิ่นครับ ....

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าเดี๋ยวก็โดนฉลามคาบไปแน่นอนครับ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
ผมอยู่พัทยา  วิ่งเส้นนี้ทุกวัน จนกันชนหน้า ฝากระโปรงผมเยินไปหมดละครับ ได้แต่ทำใจ และทำสี ปีละครั้ง    ไฟหน้าร้าวจนเปลี่ยนใหม่ก็เคย เจอแล้วต้องรีบหลบอะครับ  เฮ้อ....
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ dEsiGnz

• **
เส้นนี้ผมก็วิ่งบ้างนะครับ

ทรายที่หล่นจากรถบรรทุกเล็นซ้าย มันก็ปลิวไปทั่วแหละครับ จะขับขวาสุดก็หนีไม่พ้นครับ

ขับไปได้ยินแต่เสียงทรายโดนกระจกบ้าง โดนกันชนหน้าบ้าง ตลอดทางครับ  ได้แต่ทำใจจริงๆ

ถ้าต้องใช้เส้นทางนี้เป็นประจำทุกวัน ผมว่าหนีไปใช้ SUV หรือ กระบะยกสูง จะสบายใจกว่าครับถ้าเป็นไปได้

ออฟไลน์ oOPATOo

• **
พอเราขวา ก็มีพี่ๆ เค้ายืนรอเรียกเราไปคุยข้างทางทุกทีล่ะครับ ...

ยิ่งเส้นนี้ด้วย ซ้าย 10 ล้อ ขวา เจ้าถิ่นครับ ....
อย่างหลังนี่เห็นด้วยเลย ยิ่งตอนบีบเลนเป็นสอง เจอตรงนั้นประจำ
(แต่ไม่จอดนะ อยากตามก็ตามมา ;P)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ได้ลง จร.ตาเพชรด้วยนี่ครับ (โดนโบ้ยตามเคย)