ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ C200 Facelift Standard  (อ่าน 9745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำครับ C200 Facelift Standard
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 00:29:53 »
ตอนนี้กำลังสนใจอยู่ครับ มีใครเคยลองแล้วบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
อยากจะออกกับ MBTH เพราะมีแถมการดูแล 3 ปี
จากราคาที่ประกาศไว้ 2,1xx,xxx จากประสบการณ์ของชาวHLM ::)ไม่ทราบว่ามีส่วนลดหรือแถมอะไร
เพิ่มได้อีกบ้างครับ โปรโมชั่นจะต่างกับในงาน Motor Expo เยอะไหมครับ

ปล. ขอบคุณรีวิวดีดีที่ HLM ทำขึ้นมา ช่วยสร้างมุมมองและแนวทางการเลือกรถได้มากเลยครับ  :D

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
Re: ขอคำแนะนำครับ C200 Facelift Standard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 04:31:19 »
จากประสบการณ์ใช้ c200 cgi มา สองหมื่นโล
รอ all new series 3 เถอะครับแล้วค่อยพิจารณาอีกครั้ง ตอนนี้ benz แค่เอาราคามาล่อ
ผมบอกได้เลยว่า ผิดหวังครับกับการคุณภาพของรถ class นี้
แต่ถ้าไม่คิดไรมาก ขับสบายๆอย่าไปสนใจเสียงก๊อกแก๊ก ก็โอเคครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำครับ C200 Facelift Standard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 10:22:36 »
ตัวนี้เขาว่า ปรับปรุงเยอะ ครับ เพิ่มเกรดของวัสดุที่ตัวก่อนออกแนวรักษ์โลกมากเกินไป เสียงด่าเลยเยอะ
สำหรับตัวเริ่มต้น ถ้าคุณต้องการ อิมเมจ อย่างเดียว ไม่สนใจอย่างอื่น คิดว่ารถก็คือรถ ก็โอเคนะครับ
มันไม่อุปกรณ์หรือออฟชั่น เท่าที่รถคันนึงจำเป็นต้องมี
แต่ถ้าคุณรับไม่ได้กับออฟชั่น และต้องการของเล่นที่เพิ่มขึ้น คุณต้องเพิ่มเงินอีกถึง 6-7 แสนเพื่อให้ได้รุ่น EL ครับ
สำหรับรีวิวของ HLM มีแต่ตัวก่อน Facelift ส่วนปัญหาของรถรุ่นนี้ก่อน Facelift คุณสามารถเข้าไปดูได้ที่ mercedesmania.com ครับ
ส่วนนี่ว๊ดีโอรีวิวของทางต่างประเทศเขาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 21:51:49 »
ไม่รักษ์โลกนี่สมควรโดนด่ายิ่งกว่าครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 22:19:27 »
ถ้าซื้อเพราะชอบดีไซน์ก็ซื้อโอเคคับ แต่ถ้าซื้อเพราะอยากได้ตราเบนซ์ ผมว่าไม่ควร ถ้าจะซื้อทั้งทีก็ซื้อที่มันดีๆ ไปเลยดีกว่าครับ ...

ปล.คำว่าดีๆ หมายถึง ตัว 200EL 200AV 250AV หนะครับไม่ใช่ตัวที่โดนตัดทุกอย่างในรถแบบนี้ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2011, 23:22:37 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 22:34:09 »
เท่าที่ศึกษาและติดตามรุ่นนี้มาพักนึง สำหรับผมแล้วเป็นรุ่นที่ดีที่สุดในบรรดาทุก Class ในปัจจุบัน
ทั้งการออกแบบ ความสวยงาม สมรรถนะ ลูกเล่น ราคาและความคุ้มค่า

เพราะเท่าที่ดูใน Class อื่นๆในตัวปัจจุบัน ดูแล้วยังรู้สึกว่าขาดอะไรบ้างอย่างครับ
คือตัวนี้มัน OK จบ ประมาณ ไม่ต้องมาว่า น่าจะเปลี่ยนนี่นิด เพิ่มนี่หน่อย อะไรประมาณนี้ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 22:57:57 »
ผมใช้ C230 AV V6 2.5
ผ่านมา 2 ปีกว่า ใช้ไป 36,xxx km

ทุกอย่าง Ok วิ่งดีมาก ประหยัดน้ำมันมาก ราวๆ 13-14 km/L บนไฮเวย์ ในเมือง 9-10 km/L
ไม่สีเสียง ช่วงล่างออกสปอตท์ คือ แข็งไปนิด
เบาะหลัง นั่งไม่สบาย สู้รถญี่ปุ่นไม่ได้

อย่างดีที่เสีย คือ ช่องแอร์กลางด้านขวา .. ตัวปรับมันหัก (กำลังจะไปเครม)

ถ้าชอบ w204 ซื้อเลย
MB ใช้ทน ยิ่งซื้อป้ายแดง .. ยิ่งใช้ได้คุ้มค่าไมาจุกจิก

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 13:28:08 »
ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็น
แต่ตอนนี้มีใครทราบpromotionดีดีจากsale ของ MBTH บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ  :)

ปล. ในงานstarfest แถมดูแลจาก 3 ปีเป็น5ปีครับ แต่รู้สึกว่างานจะผ่านไปแล้ว ไม่รู้ว่าจะมีอีกหรือเปล่า?