ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอจูนเนอร์ผมกระจกร้าวจะเครมกระจก+ฟิลม์ใหม่ ใช้ฟิลม์รุ่นไหนดีเพื่อนๆช่วยแนะนำที  (อ่าน 2979 ครั้ง)

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ผมใช้ฟอจูนเนอร์รุ่นแรกนะครับ รุ่นv ดีเซล อายุน่าจะ5ปีแล้ว เช็คศูนย์ตลอด และขับไปทางไกลโดนหินกระเด็นมา กระจกร้าวยาวประมาณ 4เซนติเมตร เลยจะใช้สิทธิ์เครมประกันชั้น1(ผมทำกับวิริยะประกันภัย) โดยให้โตโยต้าเคลมให้(โดยเสียค่าส่วนต่างเพราะรถเลยประกันขั้น1 2ปี)

โต โยต้าเคลมให้ใหม่หมด รวมทั้งฟิลม์ด้วย  เดิมใช้ที่เซลล์โตโยต้าติดมาให้ ฟิลม์ลามิน่ารุ่น anl20nsrps  สีควันบุหรี่เข้ม แต่มีปัญหาคือเย็นไม่ร้อนเลย(ชอบมากๆ) แต่ขับกลางคืนมองไม่ค่อยเห็น มืดมาก

เลยอยาก ให้เพื่อนๆฟอจูนเนอร์คลับช่วยแนะนำฟิลม์ลามิน่ารุ่นที่เกรดสูงกว่า (แพงกว่าเดี๋ยวบวกส่วนต่างได้) โดยเย็นไม่ร้อนกันแดดได้ดีเหมือนเดิมหรือมากว่า  แต่อยากให้ขับกลางคืนไม่มืด มองข้างนอกได้ดีขึ้น (ขอเป็นลามิน่านะครับ เพราะเคลมต้องยี่ห้อเดิม)

บานที่มีปัญหาคือบานหน้าด้านคนขับครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
L60max แต่ใช้ gps กับ easy pass ไม่ได้