ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ปลายปีนี้ fiesta จะ minor change ไหมครับ  (อ่าน 4322 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdsudyod

• Newbie
  • *
คือจะออกรถเร็วๆนี้ ว่าจะเอ้าเจ้าเฟียสต้า

แต่เกรงว่า ปลายปีนี้มันจะ minor change น่ะสิ ตอนช่วงมอเตอร์เอ็กโป

เพราะเจ้ามาสด้าสอง เปลี่ยนไปแล้ว

ถ้ามีข้อมูลแน่ๆว่าเปลี่ยนแน่นอนจะได้รอ ถ้าจะเปลี่ยนต้นปีหน้าก็ยังจะรอไหวอยู่ครับ

เกรงว่าจะนั่งเสียใจ เพราะเพื่อนออกรถ พรีรันเนอร์มาแค่เดือนเดียว เจ้าวีโก้แชมป์ ออกมา มันอยากจะร้องไห้ 

น้องเซลล์คนสวยไม่บอกก่อน 55 เจ็บปวดไป

รบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
Mazda 2 ยังไม่ Minor Change  นะครับ

ที่มันใหม่ตอนนี้คือ การปรับเพิ่ม Option เฉยๆ  รูปลักษณ์ภายนอก-ใน ยังเหมือนเดิม

จริงๆแล้ว ควรเรียกว่า  Mazda 2 OC มากกว่า MC  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
อาจมีรุ่น Sport plus มาครับ ระวังไว้ อิอิถ้าจะจองตอนนี้ ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเป็นพวกรุ่นเสริมกระตุ้นตลาดก็อาจจะมีครับ
แต่ถ้า Minorchange คงไม่น่าจะเร็วขนาดนี้ครับ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ในตลาดโลก

เฟียสต้า เวอร์ชั่นขายไทย ถือเป็น รุ่น ไมเนอร์เชนจ์ของโลกแล้วนะครับ

เพราะต่างประเทศ ขายก่อนไทย สอง สามปี มาแล้ว

คิดว่าในไทย น่าจะยังไม่น่าจะมีการปรับโฉมภายนอกอะไร  แต่น่าจะปรับออพชั่นมากกว่าครับ

มาสด้าสอง ก็ทำนองเดียวกันนี้เลยครับบบ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ TorTy

มันมาแน่ sport plus ได้ยินมาว่า Motor Expo

ออฟไลน์ Devilot

• Newbie
  • *
แว่วๆว่า
S+ ตัว 5 ประตู แอร์ออโต้+เบาะหนัง ชอบโครเมียมกระจก เพิ่มเงินชัวร์ผมว่า 30000
4 ประตูใส่ขอบโครเมียมในรุ่น S ไม่น่าเพิ่มเงิน

ออฟไลน์ Cross MPV

ถ้าไมเนอร์ สิ้นปีนี้คงไม่ใช่แน่ๆ อย่างเก่งก็คงจะมีแค่รุ่นพิเศษมากระตุ้นตลาดแข่งกับ City MC, Vios, Almera เล็กๆน้อยๆ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ cu2nite

คงมีแน่ปรับเพิ่มออปชั่น หามุขใหม่ๆเรื่อยๆเพื่อกระตุ้นตลาด และปรับเพิ่มราคา
แต่จะเรียกว่า minor change ยังไม่น่าจะใช่
If you pay peanuts, you get monkeys.