ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชาว Headlight กระจังหน้าแต่งฟอร์จูนเนอร์ตัวไหนสวยบ้างครับ ?  (อ่าน 8770 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ตอนนี้ผมกำลังหากระจังหน้าแต่งสำหรับฟอร์จูนเนอร์ตัวไมเนอร์เชนส์อะครับ
ไอ้ครั้นจะเปลี่ยน เป็น โฉม BMC ราคาเกือบๆ 5 หมื่น ไม่ไหวๆ

เลยอยากหากระจังหน้าแต่งสำหรับฟอร์จูนเนอร์ ตัว MC สำหรับรถสีดำ ครับ

ตอนนี้ ผมมีสองสามลายทีชอบครับ เพื่อนๆว่า ลายไหนสวยครับ แล้วแต่ละลายให้ความรู้สึกยังไง (ไฟหน้าไม่เกี่ยวครับ ผมจะเอาไฟหน้า ตัวไมเนอร์ MC โปรเจอคเตอร์ตัวเดิม ไม่ชอบตัวแต่ง)

แบบที่ 1

แบบที่ 2

แบบที่ 3

นอกจากสามแบบนี้ มีตัวไหน แนะนำบ้างครับ
----------------------

อ่อ อยากถามเรื่องไฟท้าย ด้วยครับ ไฟท้าย ลายนี้ ทรงนี้ ลาย Hybrid LED Fortuner  เพื่อนว่า สวยไหมครับ

-----------------

ขอบคุณที่ตอบคำถามมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2011, 10:05:43 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กระจังแบบ 2,3 ครับ
(ยิ่งแบบ 3 นี่ Granvia/Grand Hiace จ๋าเลย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
(ยิ่งแบบ 3 นี่ Granvia/Grand Hiace จ๋าเลย)

ไม่ใช่แระ  พี่ว่ารถตู้ จีนแดงที่ยนตระกิจเอามาขายยมากกว่า 

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ไม่ใช่แระ  พี่ว่ารถตู้ จีนแดงที่ยนตระกิจเอามาขายยมากกว่า 
Like !
ผมว่าไฟท้ายแบบนี้ดูแปลกตาดีนะครับ ยังไม่เคยเห็นใครใส่เลย
:)

ออฟไลน์ YenChar

เดิมๆครับ สวยสุด

พวกแนวโครเมี่ยมมากไป ผมว่ามันเชยอะ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมชอบแบบ  2 แหะ
ไฟท้าย Hybird ผมว่ามองกลางคืนมันน่าจะสวยนะ ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมว่าแบบ2ครับ ดูดีสุด

ออฟไลน์ off_033

กระจังหน้าไม่ชอบเลยสักอัน

แต่ชอบไฟท้ายครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
กระจังหน้า MC พ่นดำก็ได้ครับสวยดี  ::)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
กระจังหน้า MC พ่นดำก็ได้ครับสวยดี  ::)

คงประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
ถ้าอยากดุก็รมดำ ถ้าอยากหรูก็ใส่โครเมี่ยม แต่โครเมี่ยมถ้าเยอะปจะดูเป็นรถที่ไม่สวยและดูเป็นไทบ้านมาก ฮ่าๆ

ส่วนตัวผมชอบแบบคล้ายๆ แบบแรกครับแต่ซี่มันจะเยอะกว่า ผมว่ามันเหมือน Harrier ดี
แต่จะให้ดีก็น่าจะติดโลโก้ด้วย เพราะเห็นแต่ละคันมันโล้นๆ ไร้โลโก้

ส่วนแบบที่ 2 นี้คงได้เปลี่ยนทั้งไฟหน้าเลย แบบที่ 3 มองไม่ค่อยเห็นมันไม่ชัดน่ะครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ไม่สนแบบนี้บ้างหรือคับ

หรือแบบนี้

หรือแบบนี้

เผื่อเป็นทางเลือกคับ..