ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ jimmy city CNG จะมาแล้วหรอครับ+accord จะมี change อะไรหรือเปล่า  (อ่าน 14754 ครั้ง)

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
ผมว่า City CNG น่าจะน่าใช้กว่า Altis CNG นะครับ เพราะ altis ตัด option ไปเยอะไม่สมกับราคาเลย
ถ้า City ใหม่ มี dual airbag เหมือน Jazz minor change ก็มีโอกาสที่ City CNG จะมี option คล้ายกับ Jazz
โดยที่ราคาไม่ถีบสูงจนเกินไป แต่จากที่รู้ วัสดุ อุปกรณ์ดีกว่า Altis เยอะในส่วนของระบบ CNG

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ส่วนตัวผมก็ว่าน่าใช้มากๆครับ (เสียดายที่ออกมาแล้ว อิอิ) เพราะว่าปกติ รถเล็กก็จะประหยัดอยู่แล้ว แต่นี่รถเล็กติดแก๊ส !!!?!!! โอ้ว % คุณพระ ไม่อยากจะคิดเลยว่าประหยัดขนาดไหน อิอิ