ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อพวกสร้างความเดือดร้อน!  (อ่าน 5328 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เบื่อพวกสร้างความเดือดร้อน!
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:52:56 »
วันนี้ทำงานอยู่ที่บ้านอยู่ดีๆมี ไอ้โตฟอร์จูนเนอร์  มันมาจอดข้างซอยบ้านเปิดเสียงเพลงซะดังสนั่นเลย  ตกใจชิ...หาย   แหม่ไม่รู้เลยเนอะว่า (ลึง)ไปทำเครื่องเสียงมาไม่มีสมาธิได้ทำงานทำการเลย  จับเวลาได้ประมาณเกือบครึ่งชั่วโมงมันก็ยังไม่เกรงใจตู  หมันไส้มากเลยขึ้นไปบนบ้านไปที่ชั้นดาดฟ้า  เลยไปคว้าเอาโคลนที่กระถางดอกบัวปาใส่แม่ม  จังหวะดีที่ฝนตกเลยสบายหน่อยเพราะมันคงไม่รู้หรอกว่าใครปาลงมา  ปาโคลนระยะไกลลงเป้าหมายไม่รู้กี่รอบดังโป๊งปั๊ง (สะใจโก๋จริงๆ)
ยังดีที่ว่าที่บ้านผมปลูกดอกบัวไว้เยอะเพราะผมชอบดอกบัว  แล้วก็ปลูกไว้ถวายที่หิ้งพระด้วย  ด้วยตัวกระผมเองเป็นคนธรรมมะธรรมโม แต่ไม่มากนะ  วันนี้เกิิดตบะแตกโมโหจัด  เลยลืมตัว   และแล้วเรื่องราวก็จบลงด้วยความอายของมัน(มั้งนะ) หลังจากปาโคลนเสร็จประมาณ5 นาที มันก็ไปเลย อาจจะลงโดนหัวมันมั่งแหละ เคยแจ้ง สน. แถวๆบ้านแล้วมันก็เฉยๆ  เซงวันนี้เลยเสียงานหมด   เฮ้อออ   พี่น้องครับ  เบื่อมั้ยครับกับพวกขี้อวด?

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: เบื่อพวกสร้างความเดือดร้อน!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:57:09 »
ระวังหน่อยนะครับ คนแบบนี้ส่วนใหญ่ไม่ธรรมดา อาจมีลูกตะกั่วสวนกลับมาได้
ว่าแต่...ถ้าโทรแจ้งตำรวจแล้วเขาจะรับเรื่องจัดการให้ไหมหว่า?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

gunz13096

Re: เบื่อพวกสร้างความเดือดร้อน!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:04:37 »
เหอะ  ตำรวจแถวจรัญฯนะ   วันๆนั่งกดแต่สัญญาณไฟแดง  พอเที่ยงหน่อยเวลาพวก เด็กพาณิชตีกัน  มันก็ไม่อยู่  หายไปหมด   ได้แต่ใจ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:04:59 »
อยู่จรัญ13เหมือนกันครับ แบบนี้ประจำ ยิ่งๆดึก4-5ทุ่มขึ้นไปนี่เสียงมอไซให้ว่อน แต่ยังดีที่มีมาไม่กี่รอบ ต้องรีบชิงหลับก่อนทุกทีงั้นไม่เป็นอันนอน

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:41:05 »
ลำบากครับ เดินเข้าไปพูดดี ๆ มันก็ไม่พอใจ
ขวางมันแบบนี้ ถ้ามันเห็นก็อาจเป็นเรื่องได้ดี

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 14:49:04 »

เคยเจอครับ เป็นรถบัสกลับจากเที่ยวปีใหม่ ถอยเข้ามาจอดในซอยบ้าน แล้วก็เปิดเพลงลงมาแด๊นซ์กันสนุกสนาน

ผมโทร จส100 ช่วยประสานงานตำรวจโรงพักคลองหลวง แป๊บเดียว สายตรวจแวะมาดูทันที รถบัสเลยต้องเลิกขับออกจากซอยไปทันที

ตำรวจเลวก็มี ตำรวจดีก็มาก(มั๊ง)

ใจเย็นๆนะครับ คนแบบนี้อย่าไปแลก ทำอะไรนึกถึงคนที่เรารักมากๆครับ.. แต่แอบสะใจด้วย  ;D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 14:58:32 »
แหมมีชัยภูมิรุกที่ดีด้วยนะคุณ  ;D

กับคนพวกนี้ทำแบบนั้นแหละถูกต้องแล้วครับ มัวแต่ไปค่อยๆบอกค่อยๆเจรจาไปเสียเวลาเปล่า ถ้ามันคิดได้มันไม่เปิดเพลงจนโดนกระถางต้นไม้หรอก แย่เสียอีกให้มันรู้ว่าใครไม่ชอบมันมั่งเดี๋ยวมาตามจองเวรไม่สิ้นสุด ให้มันโดนโจมตีไม่รู้ตัวแหละดีแล้ว จะได้กลัวว่าไม่รู้มีใครจะโยนอะไรหนักๆกว่านี้ใส่อีกหรือเปล่ามันจะเข็ดครับ แต่ถ้ามันรู้ว่าศัตรูมีเพียงหนึ่งมันไม่ค่อยเกรงใจหรอก  :P

คราวหน้าเจออีกเตรียมซื้อพลุไดนาไมท์ไว้เลย เปิดเกิน5นาทีอีกมัดรวมกัน5ท่อนให้แน่นหนาแล้วเล็งแม่นๆซุ่มโยนให้เข้าทางหน้าต่างรถพอดีๆ จากนั้นก็บรู๊มมมมทุกอย่างกลายเป็นโกโก้ครั้นช์  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

keanetona

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 17:38:44 »
หลังตี1 ยามวิกาล โทรเรียกตำรวจได้เลยครับ

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 18:48:39 »
หลังตี1 ยามวิกาล โทรเรียกตำรวจได้เลยครับ

+1 เลยครับ... เอาให้เข็ด

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 19:14:12 »

4 ทุ่มก็เรียกได้แล้วครับ ข้างบ้านเมาเอะอะตูมตาม โทรกริ้งเดียวเรียบร้อยโรงเรียนตำรวจเลย  ;D
H.

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 20:17:39 »
คนพวกนี้น่าเบื่อแต่ก็น่ากลัวนะครับ ส่วนมากจะมีคนคุ้มหัวเลยกร่าง  ผมเคยเจอน่าเกลียดกว่า ไปมอเตอร์เวย์ ตอนเช็งเม้งแวะกินข้าว เจอรถตู้มาเปิดเพลงดังลั่นหน้าร้านขายข้าว เปิดกระจกเปิดประตู ใจเต้นตุบๆ อยากจะอ้วกข้าวใส่รถมันจริงๆ
คนพวกนี้เด็กๆ พ่อแม่ไม่ซื้อหุ่นยนต์ให้เล่น โตขึ้นเลยเรียกร้องความสนใจ 

อยู่จรัญ13เหมือนกันครับ แบบนี้ประจำ ยิ่งๆดึก4-5ทุ่มขึ้นไปนี่เสียงมอไซให้ว่อน แต่ยังดีที่มีมาไม่กี่รอบ ต้องรีบชิงหลับก่อนทุกทีงั้นไม่เป็นอันนอน

อยู่ซอยเดียวกันเลยครับ สัก ตี2 pubบางร้านปิด  ชอบมีเช็ง version รถเก๋ง ทั้งhad ทั้งถอนโบออฟ ตื่นมาฉี่ได้ยินประจำ

ออฟไลน์ MomantuM

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 21:04:39 »
เป็นผมถ้าโมโหมากคงไปทั้งกระถางแล้วมั้งครับ แต่แค่ดินแหละดีแล้ว มันจะได้รู้ว่าอีกไม่นานของใหญ่จะตามไป

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 16:57:06 »
ผมกลับมองว่าที่คุณทำก็ไม่ได้ต่างกันเลยเพราะไปลงที่รถจริงน่าจะลองบอกดีๆก่อนเช่นโทษครับช่วยรถเสียงหน่อยประมาณนี้
คนพวกนี้บางทีเห็นกวนๆบอกดีๆบางทีก็ฟังนะครับถ้าไม่ฟังแล้วค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 23:37:36 »
เบื่อครับ

เบื่อกับกระทู้ที่เจออะไรก็เอามาตั้งมาบ่นไว้แบบนี้
เป็นกระทู้ที่มีเอาไว้รุมด่าให้สะใจ ไม่ได้สร้างสาระอะไรขึ้นมาเลย