ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...  (อ่าน 17599 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 18:40:02 »
เอาละ ดูจาก VDO Promote นี่แล้ว

จะเห็นได้ว่า ถ้าไม่นับเครื่อง 2.4 นี่ผมมองแล้ว
ในรุ่น Top ออปชั่นทั้งหมดยังอยู่ครบถ้วน!!

ถ้าจะเหลือให้ 9.5 แสนนี่ผมมองว่าไม่มีทาง
เพราะถ้าเกินฮุนไดนึกสนุกอยากเอา Elranta/Avante มาเสียบจะแก้เกมยังไง

ในเมื่อ Accent นั้นก็ราคาอาจจะเหยียบ 6-7 แสน ถ้า Sonata ราคานี้จริง
Avante จะเข้าไปเสียบยังไงครับ ถ้าราคาเป็นไปตามที่ผมโพสต์ เจ้านี่ก็ยังพอมีหวังครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
Re: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 19:12:41 »
ถ้าทำราคาตัวต่ำที่ 1.1-1.2 ลบ. ตัวท๊อป 1.4 ลบ. โดยออฟชั่นที่ให้เหมือนตัวนำเข้าที่ขายอยู่

ผมว่ายังได้เลย ไม่ต้องถึงขนาด 9.5 แสน หรอก  :)

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 20:26:41 »
เอา B-Segment มาปูฐานแบรนด์ก่อน เรื่องอื่นค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 21:47:12 »
เปิดมาเจอกระทู้นี้ตกใจมาก นึกว่าเรื่องจริง :o (ถ้าเป็นจริงจะลากคุณพ่อไปโชว์รูมฮุนไดให้ดู ;D)

ผมอยากให้เอาโฉมMinorchangeมาประกอบในประเทศซักปี2013 (เพราะกำหนดการเปลี่ยนรถบ้านผมคือปี2013พอดี :D)
ส่วนราคาอยากได้ประมาณนี้...

2.0 S 1.25 ล้าน อ๊อฟชั่นเท่าตัวนำเข้า
2.0 G 1.45 ล้าน อ๊อฟชั่นเท่าตัวนำเข้า
2.0 G Turbo 1.65 ล้าน อ๊อฟชั่นเท่าตัว 2.0 G แต่เพิ่ม Turbo

ส่วนรุ่น 2.4 ไม่ต้องเอามาก็ได้ (เห็นมีข่าวว่าที่เกาหลีถอดรุ่น 2.4 ออกแล้ว) หรือไม่ก็นำเข้าเหมือนเดิมแต่เพิ่มรุ่น Turbo ด้วย ;) (และขอสีแดงแบบในรูปด้วยนะ :D)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 21:53:13 »
ตอบประเด็นเจ้าของกระทู้

Hyundai ไม่กล้าสั่งผลิต Sonata Sport ในไทย เพราะ "เข็ด" กับ Sonata รุ่นเดิมไงครับ

จึงต้องนำเข้าก่อน

ปล.ตอนนี้ผมรอดู 2013 Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก รับรองว่า...

หา.......?????

Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก จะเป็นยังไงครับ????;D

เขียนแบบนี้สาวก Honda หนาวนะเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 23:09:27 »
ไปหาดูกระทู้เก่าเก่าได้ครับ

ช่วงที่มีข่าวว่า Sonata Sport จะเข้า และรถคันจริงเพิ่งจะถอยลงจากเทรลเลอร์แตะพื้นแผ่นดินไทย
แล้วกระแสในเวบบอร์ดเราคึกคักกันเรื่องนี้มาก จนกระทั่งมาบ่นกันเรื่องราคาแพง
มีเสียงเรียกร้องบานตะเกียงว่าอยากให้มาผลิตในไทย จะได้ราคาถูกลงจนจับจองกันได้
แล้วก็มีการตอบถึงข้อจำกัดต่างต่าง รวมทั้งสถานการณ์โดยรวมไว้แล้วมากมายหลายกระทู้

สาเหตุหลักหลักก็อย่างที่ Homy บอก ว่ารุ่นเก่ามันขายไม่ดีนั่นแหละ

ตั้งหัวกระทู้มา นึกว่าตัดสินใจจะประกอบจริงซะอีก...

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:01:19 »
รอลุ้นน...

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 00:51:35 »
ถ้าประกอบในประเทศแล้วตั้งราคา 9 แสนจริง
ผมมองว่ามันถูกไปครับ ต้องลดต้นทุนกันอีกมากเพื่อให้ได้ราคาต่ำกว่าคู่แข่ง
ซึ่งไม่มีความจำเป็นต้องทำแบบนั้น ในเมื่อรถรุ่นนี้เทียบกับ d-segment เจ้าอื่น
มันก็ถือว่าไม่ด้อยกว่าใครนะครับ

ปล. ใช้ h1 มาได้สองปีกว่า ขอแอบเชียร์ว่าศูนย์บริการดีกว่าที่ผมคาดไว้ครับ 

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:07:12 »
เอาละ ดูจาก VDO Promote นี่แล้ว

จะเห็นได้ว่า ถ้าไม่นับเครื่อง 2.4 นี่ผมมองแล้ว
ในรุ่น Top ออปชั่นทั้งหมดยังอยู่ครบถ้วน!!

ถ้าจะเหลือให้ 9.5 แสนนี่ผมมองว่าไม่มีทาง
เพราะถ้าเกินฮุนไดนึกสนุกอยากเอา Elranta/Avante มาเสียบจะแก้เกมยังไง

ในเมื่อ Accent นั้นก็ราคาอาจจะเหยียบ 6-7 แสน ถ้า Sonata ราคานี้จริง
Avante จะเข้าไปเสียบยังไงครับ ถ้าราคาเป็นไปตามที่ผมโพสต์ เจ้านี่ก็ยังพอมีหวังครับ

น่าใช้มากๆจากคลิปนี้... 8) 8) 8)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:19:14 »
ตอบประเด็นเจ้าของกระทู้

Hyundai ไม่กล้าสั่งผลิต Sonata Sport ในไทย เพราะ "เข็ด" กับ Sonata รุ่นเดิมไงครับ

จึงต้องนำเข้าก่อน

ปล.ตอนนี้ผมรอดู 2013 Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก รับรองว่า...

หา.......?????

Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก จะเป็นยังไงครับ????;D

เขียนแบบนี้สาวก Honda หนาวนะเนี่ย

ปัญหาของ Accord ตัวต่อไปต้องออกมาแล้ว wow ครับ
รุ่นนี้ยังเอาตัวรอดในตลาดได้ แต่เรายังสงสัยทิศทางว่าจะพัฒนาจากพื้นฐานเดิมที่ค่อนข้างประสำเร็จซึ่งอิงความสำเร็จจาก BMW อีกทีหนึ่ง
หรือจะสร้างรถออกมาให้มีความเป็น Accord เหมือนตาเพชร, ท้ายเจดีย์, งูเห่า

และ Accord 2013 ก็เป็นตัววัดชะตาสุดท้ายของ Honda ในตลาดอเมริกัน

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:09:57 »
ถูกดีจัง แต่อย่าตัดออฟชั่นออกละกันครับ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium