ผู้เขียน หัวข้อ: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...  (อ่าน 17605 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
...คงเป้นราคาที่ทำให้หัวกระไดโชว์รูมฮุนไดไม่แห้งเลยล่ะ

ผมว่าฮุนไดน่าจะประกอบในประเทศเหมือนรุ่นที่แล้วนะครับ

เพราะรุ่นนำเข้า ราคาสูงจนสู้เจ้าตลาดไม่ได้

ถ้าประกอบในแล้วราคาเริ่มราวๆ 9.5 แสน แบบนี้น่าจะเหมาะสำหรับคนชอบทรงสวยๆ หรือรถใหญ่ๆ แต่ไม่อยากจ่ายแพง

ไม่ทราบว่าทำไมอยู่ดีๆ เขาถึงเปลี่ยนไปนำเข้ารถมาขายแทนล่ะครับ ?

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Re: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:08:30 »
ชอบไฟท้ายมากเลยครับ สวยดีไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Re: Hyundai Sonata ประกอบในประเทศ ราคาเริ่มต้น 9 แสน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:10:32 »
9.5 แสนบาท ผมว่าถูกไปนะ

GreenG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:11:48 »

ถ้าไม่ใช่ 9.5 แสน ก็ไม่อยากซื้อเหมือนกันนะครับ ได้รถใหญ่แต่ก็ไม่มั่นใจบริการหลังการขายว่าจะหนีไปหรือไม่

ขนาด Jeep สมัยก่อนบริษัทแม่มาเองยังหนีเลย

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:14:24 »
งานนี้ตลาดรถราคาใกล้ๆ ล้านกระเพื่อมกันใหญ่หละ(ถ้าเป็นจริง) ทั้งพวก C-car รุ่นสูงๆ ทั้ง D-car รุ่นล่างๆ

ว่าแต่ว่า จริงหรือว่าหลอกกันเ่ล่นเนี่ย !!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:24:55 »

ถ้าไม่ใช่ 9.5 แสน ก็ไม่อยากซื้อเหมือนกันนะครับ ได้รถใหญ่แต่ก็ไม่มั่นใจบริการหลังการขายว่าจะหนีไปหรือไม่

ขนาด Jeep สมัยก่อนบริษัทแม่มาเองยังหนีเลย
ยอดขายเค้าขนาดนี้คนละเรื่องกับ Jeep เลยรถก็คนละตลาดกันนะครับจำนวนกำลังซื้อในตลาดก็ต่างกันแล้วผมว่ายากแล้วที่จะหันหลังกับตอนนี้ H-1 ก็ยังขายได้ดีอยู่
และทยอยสร้างศูนย์บริการเพิ่มชึ้นอีกหลายที่อีกอย่างนึงคือฮุนไดวันนี้ไม่ได้เหมือน 10 ปีที่แล้วที่เป็นรถถูกๆที่ไม่ค่อยมีใครอยากได้ปัจจุบัยกลายเป็นรถที่หลายคนอยากมีไว้ครอบครอง
ด้วยคุณภาพที่ดีขึ้น

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:25:46 »

ผมว่าบริการดีกว่าค่ายญี่ปุ่นบางแห่งอีกนะครับ
h1 ผมครบระยะตรวจเช็ด เซลมารับรถ และมาส่ง
อย่างสะอาดเอี่ยมทั้งคัน สบายดีรถก็เรียบร้อยด้วย
และยอดขายก็ดีด้วย คงไม่หนีไปไหนหรอกครับ
หลังจากที่ผมใช้รถ ฮุนไดมาพักใหญ่ๆ ก็พอจะบอกได้ว่า
เป็นรถที่ดีทีเดียว วัศดุการประกอบ ถือว่าคุ้มค่าพอสมควรครับ
เมื่อเทียบกับรถยี่ห้ออื่น แต่ต้องเป็นรุ่นๆไปนะครับ
รุ่นเก่าอาจไม่ดี แต่รุ่นใหม่ปรับปรุงแล้วดีก็ได้
ดีกว่ารุ่นเก่าดีแต่พอเป็นรุ่นใหม่แล้วไม่ได้เรื่องจริงไหมครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:40:59 »

ไม่เคยสัมผัสรู้ได้ไงครับ อย่าตัดสินเอาเองแบบไม่มีประสบการณ์เลย มันไม่ถูกหรอก
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

GreenG

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:43:19 »

ไม่เคยสัมผัสรู้ได้ไงครับ อย่าตัดสินเอาเองแบบไม่มีประสบการณ์เลย มันไม่ถูกหรอก

ผมไม่รู้จริงๆ ครับ ผมคิดว่ารอดูไปก่อนดีกว่าครับ  :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:50:53 »
นึกว่าทำจริง 9.5 แสน เนี่ย ตกใจ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:51:40 »

ผมว่าบริการดีกว่าค่ายญี่ปุ่นบางแห่งอีกนะครับ
h1 ผมครบระยะตรวจเช็ด เซลมารับรถ และมาส่ง
อย่างสะอาดเอี่ยมทั้งคัน สบายดีรถก็เรียบร้อยด้วย
และยอดขายก็ดีด้วย คงไม่หนีไปไหนหรอกครับ
หลังจากที่ผมใช้รถ ฮุนไดมาพักใหญ่ๆ ก็พอจะบอกได้ว่า
เป็นรถที่ดีทีเดียว วัศดุการประกอบ ถือว่าคุ้มค่าพอสมควรครับ
เมื่อเทียบกับรถยี่ห้ออื่น แต่ต้องเป็นรุ่นๆไปนะครับ
รุ่นเก่าอาจไม่ดี แต่รุ่นใหม่ปรับปรุงแล้วดีก็ได้
ดีกว่ารุ่นเก่าดีแต่พอเป็นรุ่นใหม่แล้วไม่ได้เรื่องจริงไหมครับ

จริง คนบ่นปัญหาการบริการน้อยมาก

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:53:05 »
ถ้าประกอบใน แล้วราคาเริ่มต้น 9 แสน เจ้าตลาดดิ้นครับ ฟันธง !!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:57:22 »
ผมว่าราคาถูกกว่ารุ่นเก่าสักแสนนึง (ก่อน Cng) รับรอง เกลื่อน!!!
แต่ศูนย์ยืนยันเลยว่า ดีกว่าสมัยก่อนเยอะมากกกก
(เจ้านั้นประวัติงามๆทั้งนั้น)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:58:12 »
ผมว่าราคาเดิมแต่ใส่เทอร์โบมา ก็พอ  :D

ออฟไลน์ euro

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 10:59:25 »
มาราคานี้จริง จะไปจองโดยไม่ลังเลเลย มาจริงๆๆนะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:01:30 »
ผมไม่เคยใช้ Hyundai แต่เท่าที่เห็นจำนวน H-1 บนถนน+Distributor ใหม่ คือ Sozitz ซึ่งเป็นบริษัท Trading ข้ามชาติ น้องๆ Mtsubishi กับ ITOCHU ทีเดียว ผมว่าเรื่องชักดาบทิ้งลูกค้า ไม่น่าจะมี ยังไงลริษัทญี่ปุ่นก็ไว่ใจได้ระดับหนึ่งละ

แต่ที่เขาไม่เอามาประกอบ ก็ธรรมดา เพราะรุ่นที่แล้วขายไม่ดี คนเราพอเสีย self ไปแล้ว มันก็ขาดความมั่นใจเป็นธรรมดา แต่ผมเชื่อว่า ถ้ายอดขาย H-1 ยังดีอย่างนี้ต่อไป สักวันต้องมีมาประกอบในประเทศแน่ เพราะจะได้กำไรมากกว่าในระยะยาว แล้วจากนั้นก็อาจจะค่อยๆ ขยาย line ไปรุ่นอื่นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:03:08 »
ตายเกลื่อนแน่ครับ มาราคานี้

ผมว่า ถ้ามา 1 ล้านถ้วนๆ ก็ขายได้นะ
ผู้บริโภคสมัยนี้ ซื้อรถมองที่คุณภาพมากขึ้น

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:09:50 »

จริงๆ แล้วบริการหลังการขายค่อนข้างดีนะครับ และศูนย์ใหญ่ จะคอย support ศูนย์เล็กตลอดด้วย  ณ ปัจจุบันนี้ ไม่เห็นแววอย่างที่คุณว่าเลยจริงๆ

ประกอบไทยจริง ราคา 9.5 แสน คิดว่าถูกเกินไปเช่นกันครับ

My lovely A

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:10:38 »
คือถ้าคนรู้สรรพนามความดีของมันแล้ว ผมว่าราคา 9 แสนก็ขายได้ แต่ลูกค้าไหม่ๆเขาจะมองเป็นรถราคาถูกสิครับ

งั้นผมขอเป็นราคาเดิม ใส่โบมาละกัน  :D
H.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:16:57 »
ตอบประเด็นเจ้าของกระทู้

Hyundai ไม่กล้าสั่งผลิต Sonata Sport ในไทย เพราะ "เข็ด" กับ Sonata รุ่นเดิมไงครับ

จึงต้องนำเข้าก่อน

ปล.ตอนนี้ผมรอดู 2013 Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก รับรองว่า...

ออฟไลน์ prachaja

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:22:00 »
หลายท่านยังเข้าใจว่าบริษัทฮุนไดเข้ามาทำตลาดเอง แต่จริงๆแล้วไม่ใช่นะครับผู้ทำตลาดคือ Sojitz ซึ่งเป็นผู้แทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการในประเทศไทย เป็นการซื้อมาขายไปปกติรวมทั้งให้บริการหลังการขาย ฉะนั้นการลงทุนเรื่องประกอบรถยนต์คงต้องรอให้ฮุนไดตัดสินใจอีกที  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:23:35 »
ตอบประเด็นเจ้าของกระทู้

Hyundai ไม่กล้าสั่งผลิต Sonata Sport ในไทย เพราะ "เข็ด" กับ Sonata รุ่นเดิมไงครับ

จึงต้องนำเข้าก่อน

ปล.ตอนนี้ผมรอดู 2013 Accord FMC ถ้าออกมาผิดหวังอีก รับรองว่า...
ปล่อยให้ Teana กับ Camry ชกกันเอง
ส่วน Accord นั้นไม่มรณะก็นำเข้า Inspire มาแปะ Accord

และราคาก็ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
(ไปที่เดียวกับ Latio ด้วยคน)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:35:29 »
ประกอบไทยจริง เริ่มสัก 1.15 ล้าน ดูหรูกว่า 9 แสนครับ
หรือจะ เอาราคาไล่เลี่ยกับเจ้าตลาด เลย ยิ่งเด่น

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 14:10:15 »
ประกอบไทยจริง เริ่มสัก 1.15 ล้าน ดูหรูกว่า 9 แสนครับ
หรือจะ เอาราคาไล่เลี่ยกับเจ้าตลาด เลย ยิ่งเด่น

เห็นด้วย ๆ ถ้าทำถูก ๆ กาก ๆ ใช้ไปก็ไร้สาระ สำหรับผมถ้าซื้อรถแล้วเอาแค่ขับได้ผมนั่งรถเมล์เอาดีกว่า ในเมื่อเราขับรถที่ไม่ปลอดภัยหรือไม่สามารถป้องกันเราได้เมื่ออุบัติเหตุร้ายแรงมาถึงมันก้แค่กระป๋องครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 14:54:04 »
จริงๆ มันไม่ได้ถือว่าสูงกว่าอ็อพชั่นที่ได้มาสักเท่าไรเลยนะครับ สำหรับผมยังมองว่ามันคุ้มค่าอยู่ดีถ้ามีเงินซื้อระดับนั้น

ลองหลับตานึกดูว่าถ้ามันเครื่อง 2.4 ดูสิครับ ต่อให้เป็น Camry/Accord/Teana อ็อพชั่นยังไม่ได้เท่านี้เลย
เมื่อไรคนไทยจะเลิกคิดเรื่องเครื่องยนต์สักทีว่าเครื่องเท่านี้ต้องราคาเท่านี้
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 15:01:20 »
บริการหลังขายดีขึ้นเยอะครับ
และรถดีๆ จาก Hyundai นี่เริ่มมาตั้งแต่ H-1 แล้วก็ Tucson ตอนนี้ก็ Sonata
คุณภาพดีกว่ารถญี่ปุ่นหลายรุ่นเสียอีก ในต่างประเทศก็มองภาพลักษณ์ Hyundai ดีขึ้นเช่นกัน

อีกอย่างศูนย์บริการนี่ต้องเจอเองครับ ดีกว่ายี่ห้อญี่ปุ่นหลายยี่ห้อเลยทีเดียว
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 16:09:15 »
ผมยังแอบเสียดายเลยครับ เห็นโซนาต้ารุ่นก่อนหน้าประกอบในประเทศ แต่ตัวปัจจุบันดันไม่ประกอบ เลยทำให้ราคาส่วนตัวผมทำใจซื้อยากไปนิด

ถ้าประกอบในประเทศ แล้วทำราคาได้โอเค เมื่อเทียบกับเจ้าตลาด เรื่องบริการหลังการขายเดี่ยวนี้เค้าโอเคดีเลยหละผมว่า

H1 ปูพรมไว้ซะรุ่นอื่นเดินทางสะดวกระดับนึง

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 16:40:07 »
ให้ 1.1-1.2 ล้านบาทครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 16:59:52 »
ถ้ายังให้หลังคากระจก 1.3 ล้านก็โคตรน่าซื้ออยู่ดีครับ *-*

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 18:24:16 »
มาเลย  รถคุณภาพแท้ :) :) :)  เคยใช้ในยุคเก่า แต่ไม่เคยกังวล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย