ผู้เขียน หัวข้อ: ++ อันดับความนิยมในการสืบค้น และมูลค่าของเว็บ Headlightmag ++  (อ่าน 7424 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ผมเอาอันดับความนิยม ที่คนนิยมสือค้นหาข้อมูลจาก Google มาฝากครับ

โดย Google Page Rank ได้แจกอันดับให้กับ headlightmag.com ของเราแล้ว
เป็นการจัดอันดับของ Google ที่ให้ไว้กับ Web ต่างๆที่มีเนื้อหาน่าสนใจ
โดยจะมีลำดับขั้นจาก 0 ถึง 10

โดย 0 จะเป็นลำดับที่ยังไม่ได้เป็นที่ยอมรับจาก Google
และ 10 จะถือเป็นสุดยอด Web ที่ Google แนะนำครับ ซึ่งตอนนี้ headlightmag ได้อยู่ในระดับ 4 ครับ

รวมทั้งมูลค่าที่เขาประเมินครับ
Headlightmag.com Google Pagerank is 4 and it's domain is Commercial.
Headlightmag.com estimated worth is $86,550.96, with 21677 estimated visites per day and ad revenue of $65.03.

อิอิ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ถือว่าสูงมากนะครับเพิ่งเรียนเรื่องนี้มาเมื่อวานพอดีเลยสำหรับเว็ปที่ใช้ภาษาไทย
ระยะเวลาเว็ปก็ไม่ได้เปิดมานานมากด้วยสุดยอดครับ

ออฟไลน์ Amj

ถือว่าสูงมากนะครับเพิ่งเรียนเรื่องนี้มาเมื่อวานพอดีเลยสำหรับเว็ปที่ใช้ภาษาไทย
ระยะเวลาเว็ปก็ไม่ได้เปิดมานานมากด้วยสุดยอดครับ

โอ้ว สุดยอดครับ
มีคนเข้าใจความหมายมันด้วย ^__^

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
4/10 from google ranking ถือว่าไม่ธรรมดาสำหรับ web ภาษาไทยครับ

ออฟไลน์ Cross MPV

ดูภาษาเวปไม่เป็นกับเค้า

แต่เข้ามาแสดงความยินดีด้วยครับผม
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Nikle_pk

สงสัยมานานแล้วครับ ขอถามหน่อย

ไอ้เรื่องมูลค่า web เนี่ย มันสามารถขายได้จริงไหมครับ
หรือเป็นแค่ราคาประเมินจากความนิยมเฉยๆ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ JJ

สุดยอด!

ออฟไลน์ H.

สงสัยมานานแล้วครับ ขอถามหน่อย

ไอ้เรื่องมูลค่า web เนี่ย มันสามารถขายได้จริงไหมครับ
หรือเป็นแค่ราคาประเมินจากความนิยมเฉยๆ

ขอบคุณครับ
ประเมินจากความนิยมครับ เวลาโดนโจมตีก็จะสามารถตีเป็นมูลค่าเรียกค่าเสียหายได้ (มั้ง)
H.

siamvip2

• บุคคลทั่วไป
ผมเอาอันดับความนิยม ที่คนนิยมสือค้นหาข้อมูลจาก Google มาฝากครับ

โดย Google Page Rank ได้แจกอันดับให้กับ headlightmag.com ของเราแล้ว
เป็นการจัดอันดับของ Google ที่ให้ไว้กับ Web ต่างๆที่มีเนื้อหาน่าสนใจ
โดยจะมีลำดับขั้นจาก 0 ถึง 10

โดย 0 จะเป็นลำดับที่ยังไม่ได้เป็นที่ยอมรับจาก Google
และ 10 จะถือเป็นสุดยอด Web ที่ Google แนะนำครับ ซึ่งตอนนี้ headlightmag ได้อยู่ในระดับ 4 ครับ

รวมทั้งมูลค่าที่เขาประเมินครับ
Headlightmag.com Google Pagerank is 4 and it's domain is Commercial.
Headlightmag.com estimated worth is $86,550.96, with 21677 estimated visites per day and ad revenue of $65.03.

อิอิ

เยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดีใจด้วยครับบ :D

ออฟไลน์ MoLee

มาแสดงความดีใจให้ด้วยอีกคนครับผม  :D

ออฟไลน์ Lammerison

ขายเลยดีกว่า อิอิ ไหนๆ ก็มูลค่าขึ้นมาแล้ว  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อันนั้นเป็นมูลค่าการคำนวนคร่าวๆใช้ไม่ได้จริงหรอกครับ

ผมอยู่วงการ SEO หรือ Search Engine Optimization ย่อมรู้จักดี เมื่อก่อน headlightmag.com หน้าแรก PR5  เวบบอร์ด PR3

ลำดับของเวบไซต์ ลำดับที่ 47,780 ของโลก ถือว่าคนเข้าเยอะมาก

ออฟไลน์ H.

น่าจะจัดตั้งบริษัท HLM 
เผื่อวันไหนไม่อยากทำแล้วก็ขายหุ้นให้คนอื่นต่อ ;D
H.

ออฟไลน์ CRO

ยินดีด้วยครับ HLM เยี่ยมจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **
ดีดีดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึงคุณผู้อ่านทุกท่าน

ในฐานะเจ้าของเว็บ

ต้องขอขอบพระคุณมากๆนะครับ

ว่าแต่.....

ทั้งหมดที่เขียนกันมา

ช่วยอธิบายให้ผมอีกทีได้ไหมครับ

แหะๆๆ

คือ...

ผมงง หนะคร้าบ ว่ามันหมายความว่าอย่างไรบ้าง และเราต้องดูตรงไหนอะไรยังไงบ้าง

สารภาพว่า ไม่รู้เลยจริงๆ

แฮ่!

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
เข้าไปเช็ค เรตติ้งเว็บตัวเอง เล่นๆ ที่นี่ได้ครับ

http://www.prchecker.info/check_page_rank.php

ยินดีกะคุณ J!MMY ด้วย ^^

ออฟไลน์ H.

พูดง่ายๆว่า การตีราคาเว็บไซต์ตรงนี้ หมายถึงจำนวนคนที่เข้ามาดูเป็นจำนวน ซึ่งส่งผลให้คุณจิมมี่ไปขึ้นราคาค่า Banner ที่หน้าไซต์ได้ครับ  ;D
H.

ออฟไลน์ Chris Evn

ยิ่ง Page Rank สูงๆ
เวลาคน search ข้อมูลที่เกียวกับเนื้อหาในเว็บ
ลิ้งก็จะโชว์ใน Google ลิ้งๆบนๆครับ โอกาศที่คนจะกดเข้ามาอ่านก็เยอะขึ้นมากๆ

แต่จะมีพวกที่ชอบป่วน Google Search คือพวก "ทำ SEO" 

ออฟไลน์ LimitedEdition

เค้าไม่เรียกป่วนหรอกครับ
พูดแบบนี้ เดี๋ยวก็วงแตกกันพอดี

ุทุกอย่างในโลกล้วนมีกลไกของมัน
และไม่ว่าจะเป็นวงการไหน การทำ Optimization ก็เป็นเรื่องปกติ
เพื่อให้ได้ประสิทธิผลดีขึ้น ภายใต้ข้อจำกัดที่เป็นอยู่
Headlightmag.com ของเราก็คุยเรื่อง SEO กันแทบจะทุกวาระประชุมครับ

ออฟไลน์ Amj

ถึงคุณ Jimmy ครับ

หลายๆคนอธิบายไปแล้วว่ามันมีประโยชน์อย่างไร และช่วยเรื่องไหนได้บ้างซึ่งคำตอบก็เป็นไปตามนั้นครับ
ซึ่งค่าที่ได้ออกมามันเป็นค่าที่เป็นมาตรฐานและสามารถใช้อ้างอิงบอกมูลค่า และความนิยมของเว็บเราได้
นอกจากนี้ google เขายังประเมินมูลค่าเว็บตามหลักสากล และระบุราคาค่า banner ต่างๆที่จะมาลงกับเราให้ ($65.03)

นอกจากนี้เรายังสามารถนำสัญลักษณ์ google page rank มาติดที่หน้าเว็บเราได้ครับเพื่อใช้เป็นตัวแสดง
มูลค่าของเว็บ headlightmag ครับ

ขอยกตัวอย่าง rang เว็บอื่นๆให้อ้างอิงแล้วกันครับ
facebook.com     อันดับ 10
hotmail.com       อันดับ 9
sanook.com        อันดับ 7
manager.co.th    อันดับ 7
teenee.com        อันดับ 6
เว็บต้องห้าม.com  อันดับ 6

topgear.com          อันดับ 6
caronline.net         อันดับ 4
headlightmag.com อันดับ 4

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนสู้ต่อไปนะครับ