โพลล์

คุณเลือกใครใน C-seg เครื่อง 2.0 ลิตร

Chevrolet Cruze ดีเซลขับมันส์ ทรงสวย
20 (14.3%)
Ford Focus เบนซิน คุ้มค่า ราคาเบา เบา
2 (1.4%)
Ford Focus TDCi ขับสนุก
42 (30%)
Mazda 3 ทรงสวยเท่ห์ ขับเอาลุค
22 (15.7%)
Honda Civic FD เพราะชอบฮอนด้าอ่ะ
12 (8.6%)
Mitsubishi Lancr EX แรง หนึบ คุ้ม
22 (15.7%)
Toyota Corolla ซื้อเพราะตอนขายได้ราคา
5 (3.6%)
Subaru Impreza R ได้เกียร์ธรรมดา ขับมันที่สุด
15 (10.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 136

ผู้เขียน หัวข้อ: rาrาrาrา ในบรรดารถ C-Segment ขนาด 2,000 ซีซี คุณจะเลือกใคร ?? rาrาrาrา  (อ่าน 11670 ครั้ง)

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
หลงรูป EX แต่ชอบเครื่อง Ford Focus TDCI

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ 3 ที่สุด เพราะมันสวย ขับสนุก 555

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แหวกแนวมาก ผมเลือก Focus 2.0 เพราะราคาถูกกว่าตัวอื่นในลิสเกือบสองแสน!!!

ออฟไลน์ MoLee

ผมขอเป็น Focus TDCI แล้วกันครับ ขันสนุก ประหยัดน้ำมัน อีกทั้งดีเซลยังถูกกว่าเบนซินอีก เครื่องก็ทนกว่า เคยเห็นคันจริงแค่คันเดียวเองอยากลองขับดูบ้างจัง ไปที่ศูนย์ก็ไม่มีให้ลอง

Ford Focus TDCi ขันสนุก ประหยัดน้ำมัน
Confirm!!!

เห็นมีให้ลอง หลายศูนย์อยู่นะครับ
แต่ตัว 2012 ยังไม่มีให้ลองนะ  ;D
เลือกคันนี้เหมือนกันครับผม (ใช่ซิซื้อมาแล้วนิ คิคิ) ปัจจุบันเห็นที่ศูนย์ ford รัชดาล้าดพร้าวจอดอยู่คันนึ่ง แปะป้าย Test drive เรียบร้อย เป็นTDCI สีขาว

คอนเฟิรม์ ว่าขับสนุกมากจริงๆ ช่วงล่าง ลงจากFD มาขึ้นเจ้าเนี้ย ทำไมมันนุ่ม(นุ่มกว่าFD) อย่างนี้ ไม่ยวบด้วย
หนึบได้ใจชอบมาก และซะใจทุกครั้ง ที่ได้แซงบรรดา ตระกูล D4Dทั้งหลายที่ชอบจี้ตูด แซงไปอย่างชิวๆในทางโค้ง
 (ถามว่าทางตรงได้มั้ย ได้ แต่ไม่อยากกดแข่งกับมัน)
สรุปคราวๆก่อน แค่นี้ว่าเป็นรถที่คนซื้อบอกไว้ขำๆ ว่า เป็นรถคันแรกที่รู้ซึกคุ้มเงินที่สุดตั้งแต่ซื้อรถมา ประหยัดค่าน้ำมันไปได้เยอะเลย จากที่เมือ่ก่อนขับสตรีม กับแจ๊ส แอบบอกมาว่ามันประหยัดกว่าแจ๊สอีกแหะ

สรุปเจ้านี้แค่นี้ก่อน เดี๋ยวค่อยจัดเต็มใน รีวิวแล้วกันเนอะ ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เลือกอิม เพราะใช้เดิมๆก็หงอยๆแต่หงอยไม่มาก ถ้าแต่งต่อ..รู้กันว่าต้องทำยังไง
Lancer รู้สึกชอบช่วงล่างและเบาะ แต่อย่างอื่นเฉยๆ ไม่ก็ไม่ประทับใจ
Altis ชอบเครื่องกับเกียร์ นอกนั้นอย่างอื่นยังไม่โดน
TDCi ชอบเครื่องกับเกียร์ ช่วงล่าง พวงมาลัย อย่างอื่นไม่ชอบเลย
Cruze ชอบช่วงล่างกับภายใน แต่เกลียดเบาะมัน เกลียดวิธีการตอบสนองของมัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
Focus TDCi ครับ ชอบเครื่อง กับช่วงล่างมากกก...
ที่เหลือ ก็ทำใจครับ...ซื้อมาแล้วนี่ ^^

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
TDCi ครับ ชอบมากและภูมิใจมากที่เลือกรถได้ถูกใจ และเพื่อนๆในนี้และครับหลายคนในนี้เลือกให้ครับ  :)

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
สมาชิก TDCi มารายงานตัวกันเยอะแฮะ... ;D