โพลล์

คุณเลือกใครใน C-seg เครื่อง 2.0 ลิตร

Chevrolet Cruze ดีเซลขับมันส์ ทรงสวย
20 (14.3%)
Ford Focus เบนซิน คุ้มค่า ราคาเบา เบา
2 (1.4%)
Ford Focus TDCi ขับสนุก
42 (30%)
Mazda 3 ทรงสวยเท่ห์ ขับเอาลุค
22 (15.7%)
Honda Civic FD เพราะชอบฮอนด้าอ่ะ
12 (8.6%)
Mitsubishi Lancr EX แรง หนึบ คุ้ม
22 (15.7%)
Toyota Corolla ซื้อเพราะตอนขายได้ราคา
5 (3.6%)
Subaru Impreza R ได้เกียร์ธรรมดา ขับมันที่สุด
15 (10.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 136

ผู้เขียน หัวข้อ: rาrาrาrา ในบรรดารถ C-Segment ขนาด 2,000 ซีซี คุณจะเลือกใคร ?? rาrาrาrา  (อ่าน 11671 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สำหรับในกลุ่มนี้ รวมเครื่อง 2.0 ไว้ทั้งหมดให้เลือกครับ

โดยการเลือกครั้งนี้ ใช้หลักการและเหตุผลเหมือนกับดารเลือกซื้อรถในชีวิตจริงทั้งหมด ทั้งความแรง ความหนึบ ความประหยัด ค่าซ่อม ฯลฯ

สำหรับผมเองยังลังเลระหว่าง Impreza กับ Cruze ครับ เพราะเน้นขับสนุกเป็นหลัก อิมฯได้เกียร์ธรรมดาด้วย แต่ครูซก็ซ่อมสบายกว่า

แล้วคนอื่นๆ ล่ะครับ ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 23:43:53 โดย Chariot »

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: ในบรรดารถ C-Segment ขนาด 2,000 ซีซี คุณจะเลือกใคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:25:42 »
เอา EX เพราะโตขึ้นจะเป็น EVO

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ในบรรดารถ C-Segment ขนาด 2,000 ซีซี คุณจะเลือกใคร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:28:18 »
Altis ไม่ก็ 3 ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:28:27 »
ตอนนี้ขอเป็นครูซก่อนครับ แต่ถ้า
โฟกัส เปลี่ยนแล้ว
ครูซ เปลี่ยนเครื่องแล้ว
ค่อยมาว่ากันครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:34:00 »
เอา EX เพราะโตขึ้นจะเป็น EVO

เหมือนกันครับ EX

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ขอเลือกเป็น EX ครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ผมขอตอบ 3 ครับ แต่ต้องมี SKYACTIV ด้วยนะ ถ้าไม่มีไม่เอา
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ sweetcrab

EX ละครับ ;D (ก็ผมใช้อยู่นี้)

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ex อีกเสียง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Lancer EX 2.0 GT เท่านั้น

จริงๆ Impreza 2.0R ผมก็ชอบ แต่ค่าตัวมันโหดไปนิด

จริงๆสำหรับผม ไม่ต้องทำเป็น Evo X หรอกครับ แค่หน้า Ralliart ก็ทรมานใจแม่พอแล้ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

EX ครับ แต่ขอ ESP มาเผื่อจะได้ใช้บ้างด้วยครับ *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

อิมเพรสซ่า ถ้าคันเร่งไม่หน่วงนะครับ

ออฟไลน์ Biggie

• Jr. Member
  • **
ผมเลือกน้องอิมครับ ถูกใจตรงเกียร์ธรรมดา (แต่ไม่มีตังซื้อหรอก หุหุ)

ออฟไลน์ Pluem_411

ขอ Focus TDCi ก็แล้วครับ ถ้าสเปคนอกอยากได้เกียร์ธรรดา
และถ้า Ecoboost มามันแน่น
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ udis

วันก่อนไปร้านตัดผม ช่างถามราคาเท่าไหร่ แพงกว่า Civic ไหม สวยดี
เมื่อวานไปร้านถ่ายรูป ตากล้องถามราคาเท่าไหร่ครับ สวยเหมือนรถแต่งมาเลย สีขาวสวย แต่ไม่ชอบเสาวิทยุด้านหลังเลย

Lancer EX 2.0 GT 2010
 ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมคงเลือก

EX หรือ Altis เพราะ

1. EX มี DVD(USB) Cruise control ในราคาไม่แพง แต่ไม่มี ESP

2. Altis มี VSC Cruise control แต่ไม่มี DVD(ต้องซื้อรุ่น top Navi แพงไป)

รักพี่เสียดายน้องครับ เพราะคุ้มค่าทั้งคู่ :D
ก็ต้องมาวัดกันที่โปร คิดว่าสุดท้ายคงไปที่ EX ครับ คุ้มสุด
จริง EX ตัว 1.8GLS ก็พอแล้ว ไม่แพงด้วย ใช้ E85 ได้อีก

จริงๆ 3 ก็คุ้มเพราะมี ESP Moonroof แต่ไม่มี DVD Cruise control  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ผมขอเป็น Focus TDCI แล้วกันครับ ขันสนุก ประหยัดน้ำมัน อีกทั้งดีเซลยังถูกกว่าเบนซินอีก เครื่องก็ทนกว่า เคยเห็นคันจริงแค่คันเดียวเองอยากลองขับดูบ้างจัง ไปที่ศูนย์ก็ไม่มีให้ลอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เดิมอยากได้ Chevrolet Cruze ดีเซล  แต่ดูคลิปแล้ว เกียร์มันไม่ฉลาดเท่าที่ควร

ขอไปคบกับน้องอิมแทน (หากมีตัง)

ออฟไลน์ dorakun

ถ้าเป็นผมนะครับ....คงเลือกซีวิคครับถึงแม้ว่าจะเบื่อและเซ็งกับฮอนด้าเต็มที
เหตุผลในการเลือกครั้งนี้คือ
1. เครื่อง 2.0 ของฮอนด้าผมว่ามันโอเคเลยครับ อีกอย่างอนาคตคิดจะวาง k20a อยู่แล้ว
2. ผมใช้แต่ฮอนด้าจนรู้จักอู่ที่จะซ่อมมันได้อย่างไว้ใจแล้วครับ
3. เป็นรถตลาดของแต่งเยอะ อะไหล่ไม่ต้องรอนาน

ปล.อันนี้เป็นเหตุผลส่วนตัวเท่านั้นนะครับ

ออฟไลน์ Amj

Focus TDCi อีกเสียงครับ

2.0 รถตลาดยังไม่เจอตัวไหนดีเท่านี้มาก่อนเลยครับ (ความเห็นส่วนตัว ถึงจะใช้ cruze)

ออฟไลน์ l3ank

• **
ex อีกเสียง

ออฟไลน์ burutrad

im ครับดูดุดันที่สุด... :) :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

CRUZE ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ WS.

EX หรือไม่ก็ MZ3 ครับ ชอบทั้งคู่ เลือกยากมากๆ  :P

ออฟไลน์ XL_SiZe

Mazda 3 สีขาวครับ หล่อ.....

ออฟไลน์ ICEKUNG

• Newbie
  • *
 ครูซครับ  สวยสุด

ออฟไลน์ adobe

ผมขอเป็น Focus TDCI แล้วกันครับ ขันสนุก ประหยัดน้ำมัน อีกทั้งดีเซลยังถูกกว่าเบนซินอีก เครื่องก็ทนกว่า เคยเห็นคันจริงแค่คันเดียวเองอยากลองขับดูบ้างจัง ไปที่ศูนย์ก็ไม่มีให้ลอง

Ford Focus TDCi ขันสนุก ประหยัดน้ำมัน
Confirm!!!

เห็นมีให้ลอง หลายศูนย์อยู่นะครับ
แต่ตัว 2012 ยังไม่มีให้ลองนะ  ;D

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
เลือกยากเหมือนกันแฮะ ก็คงเป็นคันที่เป็นรูปอยู่ทางซ้ายมือล่ะมั้ง  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Sappe!

TDCi ครับ ถึงจะปลายตลาดแล้ว แต่ผมก็เพิ่งออกไปเหมือนกัน  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ ronin

• **
Ford Focus TDCI   ประหยัด + แรง