ผู้เขียน หัวข้อ: ** เอ่อ รถ Google Street View ใช้ Subaru impreza เลยหรอ**  (อ่าน 14444 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
** เอ่อ รถ Google Street View ใช้ Subaru impreza เลยหรอ**
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:28:56 »
ที่จริงผมก็เคยเห็นรถแปลก ๆ คาดลายสีนู่นนี่นั่นผสมกัน วิ่งตามถนนกรุงเทพบ้าง

แต่ไม่ทันสังเกตว่าเป็นรถอะไร ก็คุ้น ๆ อยู่เหมือนกันนะ

จนกระทั่งอ่านเจอบน Facebook เพื่อนดูชัด ๆ รถ Google Street view นี่

แต่ก็งงว่าทำไมไม่ใช่รถที่ประกอบขายในประเทศอย่าง Toyota Corolla ล่ะเนี่ย
ลงทุนนำ subaru impreza รถจากเมืองนอกมาติดอุปกรณ์แล้วมาแล่นในไทยเลยหรอ

มีความเป็นไปได้สูงเหมือนกันว่าเป็นรถติดอุปกรณ์จากนอกมา
ดีนะไม่ลงทุนเอา STI มาวิ่ง

ปล.รู้งี้ส่งพี่ชายไปวิ่งรถ street view ดีฝ่า เหมือนเคยได้ยินก่อนหน้าว่ารับสมัครกันอยู่

http://mxphone.com/news/10994/Google-Google-Map-Street-View

ออฟไลน์ Ohmmypp

Re: ** เอ่อ รถ Google Street View ใช้ Subaru impreza เลยหรอ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:41:07 »
ขอโทษนะครับแต่..มันเอาไว้ทำอะไรครับ  :'(
JC TU #54

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ** เอ่อ รถ Google Street View ใช้ Subaru impreza เลยหรอ**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:42:46 »
ขอโทษนะครับแต่..มันเอาไว้ทำอะไรครับ  :'(
เป็นการจำลองเหมือนเราเดินไปในนั้นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:55:50 »
ทำไมไม่ใช้ Citroen อ่าครับ เวลาถ่ายภาพจะได้นึ่งต่อเนื่องกัน ไม่สั่นไหว
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:14:32 »
น่าจะเอาไว้ถ่ายพวกGoogleMap เพราะเคยใช้อยู่ [ซ้อมก่อนไป]
เช่นพวกHongKongไรงี้ เค้าทำภาพเหมือนให้เราเข้าไปเดินอยู่ในนั้นจริงๆเลย

http://maps.google.com/

เช่นใส่คำว่า Hong Kong แล้วSearch
พอโหลดแผนที่ขึ้นมา จะเห็นรูปคนอยู่ที่ซูมเข้า-ออก
ลากรูปคนลงไปบนแผนที่ ที่จะดู แล้วก็จะเข้าใจเอาจ้า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:18:13 »
ขอบคุณครับ ถึงไทยสักที แต่อย่างนี้ในแต่ละรูปไม่เห็นแต่รถติดหรอครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:33:02 »
ทำไมไม่ใช้ Citroen อ่าครับ เวลาถ่ายภาพจะได้นึ่งต่อเนื่องกัน ไม่สั่นไหว

+1 ครับ ซิตรวน C6 เหมาะเหม็ง แต่แพงไป นินุง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:38:41 »
เหมือนกับที่ USA เลย ใช้ Im เหมือนกัน

แต่จริงๆ มันก็เปลี่ยนไปตามสถานที่ และช่วงเวลา ยังคุ้นๆ ว่าเคยเห็น Prius ด้วยซ้ำครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 00:50:55 »
ตอนเอา WRX STi ไปคืน

เห็นดเจ้าหน้าที่กำลังขมักเขม้น ทำงานติดตั้งอุปกรณ์ และติดสติกเกอร์รอบรถอยู่

เขาบอกว่า รายละเอียดให้รอวันที่ 1 กันยายน

ก็ ตามนี้เลยครับ

Motor Image Subaru ขายรถรุ่นนี้ยกล็อต 15 คันรวด หนะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:07:14 »
ตอนเอา WRX STi ไปคืน

เห็นดเจ้าหน้าที่กำลังขมักเขม้น ทำงานติดตั้งอุปกรณ์ และติดสติกเกอร์รอบรถอยู่

เขาบอกว่า รายละเอียดให้รอวันที่ 1 กันยายน

ก็ ตามนี้เลยครับ

Motor Image Subaru ขายรถรุ่นนี้ยกล็อต 15 คันรวด หนะครับ

15 คันรวด!!!! แค่ค่าตัวรถอย่างเดียวปาเข้าไปน่าจะเกิน 15 ล้านไปโข+อุปกรณ์ที่ติดตั้งอีก ลงทุนกันเยอะเหมือนกันนะเนี่ยงานนี้

แต่ก็ตื่นเต้นนะที่ได้เห็นรูปแบบบนถนนจริงๆ (street view) ของบ้านเราซะที ว่าแต่ เค้าจะวิ่งกันเวลาไหนเนี่ย กรุงเทพยิ่งรถติดๆอยู่

ปล.เห็นว่างานนี้เพิ่งรับสมัครคนไปขับทั้ง 15 คันก่อนหน้านี้ไม่นานนี้เองครับ ไม่นึกว่าจะมาเร็วขนาดนี้

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:03:51 »
Google กระตุ้นยอดขายซูบารุ  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:49:51 »
เคยมีการคุยกันในบอร์ด Siamn subaru อยู่ครับ

ผมเข้าใจว่าน่าจะเกี่ยวกับเรื่องของ การใช้งานด้วย เช่นตะลุยขึ้นเหนือ ลงใต้ ทางที่อาจจะต้อง
มีระบบขับสี่ไว้ช่วย และยังต้องคงความสะดวกสบายให้กับผู้โดยสารอะไรเงี๊ย ความปลอดภัย การเกาะถนนอะไรทำนองนั้น

เพราะไม่งั้นเขาเลือกแค่กระบะ 4WD ก็น่าจะพอ

ดีใจนะเนี่ย อิอิอิ เอารถเราไปติดไอ้กล่องๆ มั่งก็คงเท่ห์ดี
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:55:57 »
ดีนะ ไม่เป็นมอไซด์รับจ้าง วิ่งซอกแซกตามซอยต่างๆด้วย ไม่งั้นคงฮาน่าดู

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 07:46:46 »
ถ้าทั่วโลกใช้  Impreza หมด ผมคิดว่า คงเป็นการตั้งใจและการออกแบบ และความเหมาะสมที่สุดตั้งแต่แรก
เลยไม่ยอมใช้รถยี่ห้อตลาดของประเทศนั้นๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 07:50:30 โดย prai »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 08:49:49 »
15 ล้าน กูเกิ้ลขนหน้าแข้งยังไม่สั่นเลยครับ 55555 จิ๊บๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:06:03 »
ตอนแรกกูเกิ้ลจะเหมาหมดสต๊อกครับ
แล้วให้สั่งเพิ่มจากญี่ปุ่นด้วย
แต่ญี่ปุ่นไม่ประกอบตัวนี้แล้ว และ MIT ก็กลัวว่าจะไม่มีรถขาย
เลยขายให้กูเกิ้ลให้แค่ 15 คันครับ

ตอนนี้ที่ MIT เห็นว่าถ้า Impreza ตัวนี้หมดสต๊อกแล้ว ก็จะไม่มีขายอีกแล้ว รอตัวใหม่ Impreza XV ปีหน้าเลยครับ
และตัวธรรมดา จะยัดออพชั่นมาให้เต็ม ราคาก็คงจะแพงกว่าเดิมแน่นอน

ฉะนั้นถ้าต้องการเก็บ Imprezza ที่ยังเป็นลูกครึ่งระหว่าง Subaru กับ Toyota อยู่คงต้องรีบหน่อย
เพราะอิมฯ ตัวใหม่ ก็ไม่รู้ว่าจะกลายเป็น Toyota Impreza รึเปล่า เหอๆ

คนใน MIT บอกผมมาอย่างงี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 16:42:10 »
สงสัยได้ Subaru เป็น sponsor ให้

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 17:34:04 »
googleที่ US ก้ใช้ Imprezaเหมือนกันครับ ดีที่ไม่ฟิตซื้อ STi :P

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 18:05:47 »
ปีหน้าภาควิชาผมก็จะได้เรียนอะไรที่เกี่ยวกับเจ้านี่เหมือนกันอะครับ  ลองเข้าไปใช้ดูได้ในประเทศ USA อะครับเค้าทำไว้ดีมากเลยครับ เหมือนได้ไปเที่ยว แล้วยังเห็นรถหลายๆคันจากประเทศนั้นๆด้วยครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 19:27:23 »
http://maps.google.co.th/intl/th/help/maps/streetview/

แบบนี่ครับ อิอิ มองโลกแบบ 360 องศา  ;D ;D

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 16:05:31 »
เยอรมันเพิ่งเจอมาครับ Impreza เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 16:12:36 »
เหมือนกับที่ USA เลย ใช้ Im เหมือนกัน

แต่จริงๆ มันก็เปลี่ยนไปตามสถานที่ และช่วงเวลา ยังคุ้นๆ ว่าเคยเห็น Prius ด้วยซ้ำครับ

ถ้าเป็ฯ prius ที่ีเคยชนคือ รถที่ google กำลังพัฒนารถยนต์ขับด้วยตัวเองอยู่ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 00:47:55 »
Wow...มาเมืองไทยแล้วหรือนี่....วิ่งอยู่แถวไหนมั่งเนี่ยครับ...มีใครไปเจอกันมั่งรึยัง...