ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คุณ JIMMY รีวิวเฟียสต้า เหมือน มาสด้า 2 บ้างครับ  (อ่าน 6072 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdsudyod

• Newbie
  • *
จากรีวิวอันนี้ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1200:-mazda-2-sedan-&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74  สุดยอดมากครับ

รีวิวเฟียสต้าแบบนี้บ้างสิครับ จะรอดูผลงานครับ  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไปอยู่ที่ไหนมาครับ?

ทำเสร็จตั้งแต่ช่วงกุมภาพันธ์ปีนี้ แล้วละครับ!

ถ้าหาไม่เจอ เชิญได้ ที่นี่ เอ้า! ทำลิงค์ให้!

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2354:-ford-fiesta-5dr-16-6at-a-14-4at-4dr-16-6at-a-14-5mt-best-drive-in-its-class-but-not-the-best-in-class&catid=63:b-segment-1300-1500-cc&Itemid=74

ขอให้มีความสุขนะครับ อ่านกันตาแฉะแน่ๆ

ออฟไลน์ Satanic za'

5555

แอบขำพี่จิมมี่

"ไปอยู่ที่ไหนมา"

รับรอง จขกท อ่านตาแฉะแน่ๆ ของบอกว่ายาวและครบถ้วนจริงๆ รับรองเมืองไทยไม่มีใครทำรีวิวได้ดีและละเอียดเท่านี้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สงสัยท่าน จขกท. จะไม่ได้เข้าเว็บเรานานแล้วแหงๆ
:D

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
เพิ่งได้ขับ รถเพื่อน Fiesta S 1.6 เมื่อคืนครั้งแรกครับ แปลกใจมาก รถมันดีเกินคาดจริงๆ ทำเอาผมติดใจซะเลย

จากชีวิตนี้ ที่เคยขับทั้ง mazda2 Jazz Yaris March, fiesta ทำเอาผมรักเลยละ แต่กินน้ำมันไปหน่อย นะผมว่า

ฝากถามพี่จิมมี่ต่อว่า ที่ขับ 200 ในรูปใน review นั่นรุ่นไหนหรอครั
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 13:43:46 โดย earth_e60 »

น่าจะเป็น 1.6 Sedan นะครับ

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
ถ้าขับในเมืองนี่เฟียสต้ากินพอสมควรเลยครับ ช่วงเกียร์แรกๆมันต้องเหยียบเยอะๆหน่อยรถมันถึงจะพุ่ง เหมือนมันงงๆอะไรสักอย่าง

แต่ถ้าวิ่งทางไกลนิ่งๆประหยัดมากครับ 16-17 โลลิตรมีให้เห็นครับ

ปล.จากที่ลองยืมรถที่พี่สาวมาใช้ครับ

ออฟไลน์ earth_e60

ผมขับแบบ ซัดเต็มตรีนนะครับ รู้สึกเหมือนต้องกระทืบๆ นิดนึง ถึงจะ พุ่งๆ แต่เกียร์มันดูเหมือนกระตุกๆยังไงไม่รู้ ไม่รู้

เป็นทุกคันเปล่า รถเพิ่งวิ่ง 4000 โล

อัพเกรดสมองกลเกียร์ครับ น่าจะดีขึ้น

ออฟไลน์ TJA

ขออนุญาตจขกท. เนียนถามต่อหน่อยนะครับ    ;D

มีอะไรบ้างครับที่มาสด้า2HB เอาชนะเฟียสต้าได้ เอาในแง่ของสมรรถนะหรือการบำรุงรักษาก็ได้ครับ

.-_-.

ออฟไลน์ Fly to dream

ขออนุญาตจขกท. เนียนถามต่อหน่อยนะครับ    ;D

มีอะไรบ้างครับที่มาสด้า2HB เอาชนะเฟียสต้าได้ เอาในแง่ของสมรรถนะหรือการบำรุงรักษาก็ได้ครับ

.-_-.

บำรุงรักษา อะไหร่หลายตัวใช้ด้วยกันครับ เฟียสต้าเข้าศูนย์ทุก 15000 เจ้า 2 ทุก 10000 มั้ง  สมรรถนะ ผมว่ามาสด้าสองมันดิบกว่านะ เฟียสต้าไม่ดิบแต่ก็ไม่เรียบร้อย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PREM

.-_-.
ผมว่ามาสด้าขับสนุกกว่านะครับ พวงมาลัยคมกว่า เกียร์ออโต้ธรรมดาก็คุ้นเคย เดาใจง่าย
Fiesta เกียร์ตอบสนองตอนคิกดาวน์แปลกๆ การขับโดยรวมอารมณ์จะคล้ายรถใหญ่มากกว่านิดหน่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP