ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ระหว่าง ฟอร์จูนเนอร์ ตัวเก่าก่อน BMC กับตัวใหม่ครับ  (อ่าน 6058 ครั้ง)

ออฟไลน์ anuchitn2

• Jr. Member
  • **
คือพอดีคุณพ่อไปสนใจ ฟอร์จูนเนอร์ 2.5 vn ครับ (ท่านไม่ชอบเกียร์ออโต้ และขับไม่เร็ว ไม่รีบ ไม่เกิน100)
ไปดูที่ศูนย์ฯ มีฟอร์จูนเนอร์ตัวก่อนไมเนอร์ ราคา 1,029,000 บาท พร้อมใส่สเกิร์ตหลังกับราวหลังคาให้ด้วย(ราวหลังคาของเทียมครับ +10,000บาท)
นอกนั้นก็เป็นของแถมทั่วๆไป เช่น ฟิล์มรอบคัน ประกันชั้น1 ค่าจดเทียนขนส่ง ประมาณนี้ รับรถได้ทันที

แต่ถ้าเอาตัวใหม่ ก็ ไม่แถมอะไรเลย แม้แต่ประกันฯ กับค่าจดทะเบียนขนส่ง ราคา 1,059,000 (เซลบอกจองแล้วรอนาน 5 ด. จริงรึเปล่าครับ)

**ผมควรให้พ่อเลือกตัวไหนดีครับ ขอความคิดเห็นจากทุกท่านหน่อย... ???

Saranyu

• บุคคลทั่วไป
เห็นแม่ผมเล่าให้ฟังว่าเพื่อนของแม่เพิ่งจะไปจองมาประมาณล้านสาม ถ้าเข้าใจไม่ผิดก็น่าจะเป็นตัว 3.0 2WD ตัวปัจจุบัน[BMC]

รอรถประมาณ 3 เดือนครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ตัวใหม่ เค้ามีอะไร ภายนอก ภายใน หลายจุด ที่ถ้าไปทำเอง น่าจะแพงกว่าจ่ายเค้าทีเดียวครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
กรณีนี้ ผมเลือกตัวเก่าครับ
คุ้มกว่ากันจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาตัวเก่าครับ สวยกว่าเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ udis

ตัวใหม่สวยครับ ผมเลือกตัวใหม่ล่ะกันครับ ส่วนลดตัวเก่าน้อยไปหน่อย ไม่ค่อยจูงใจครับ
แถมยางก็เก่ากว่าครับ

ออฟไลน์ prai

ซื้อรถอย่าเห็นแก่ของแถมครับ ถามใจตัวเองดีกว่าครับว่าชอบ หน้าตา ของรุ่นไหนมากกว่ากัน
แต่ผมเห็นว่า ถ้าจะเอา รุ่นก่อน MC ควรขอส่วนลดครับ ไม่งั้นเท่าที่ดู ก็เฉยๆ ไม่มีอะไรจูงใจ
และควรตรวจเช็คให้อะไรละเอียด ระวังย้อมแมวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ตัวใหม่ครับ ส่วนลดที่ให้มามันไม่ค่อยคุ้ม กับรถที่ต้องการโล๊ะให้หมด

สิ่งใหม่ๆ ที่ MC ให้มาก็มากอยู่นะครับ ถ้าไปทำเองจายมากกว่าแน่นอน และที่สำคัญคือมันตกรุ่นแล้ว

จะจ่ายตังหลักล้านบาท เอาที่มันสดใหม่ที่สุดไม่ดีกว่าเหรอครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

dogclubs

เอาตัวใหม่ดีกว่าครับ ของแถม หาใหม่ได้ครับ แต่รถนี่สิ ตกรุ่นไปแล้ว ต้องมาใช้อีกหลายปี คงเบื่อตายเลย

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ผมชอบตัวเก่าครับ  แม้ในราคาที่เท่ากัน

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
ตอนนี้ก็คงต้องเลือกตัวเก่าแน่นอน เพราะเช้านี้พ่อวางมัดจำไปเสียแล้ว...

ICEKUNG

ตัวใหม่ดีกว่า ขายต่อราคาดีกว่าเยอะ แม้จะปีเดียวกันก็ตาม

ออฟไลน์ tg

• **
ถ้ารีบใช้รถก็คงจะต้องโฉมเก่าเพราะโฉมใหม่รอนานมาก
แต่โฉมเก่าน่าจะมีส่วนลดเยอะกว่านี้นะ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ผมว่าตัวMC สวยกว่าตัวเก่าเยอะเลย