ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามเรื่อง Distronic plus ด้วยครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
สวัสดีทุกท่านครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ

พอดีมีข้อสงสัยว่า Distronic plus ที่มีใน Benz หรือ Stop&Go ใน BMW หรือ Volvo สามารถใช้ได้จริงเวลารถติดในกรุงเทพไหมครับ
พอดีเวลาเหยียบเบรคบ่อยๆขาเมื่อยมากๆเลยครับ บางทีเจ็บเลย เลยสนใจรถที่มีระบบนี้ครับ
รบกวนผู้ที่เคยลองด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: สมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามเรื่อง Distronic plus ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:31:47 »
ในรถบางรุ่นที่เคยเจอมา ใช้งานได้จริง แต่มันจะเกิดขึ้นไม่ค่อยบ่อยหนะครับ
ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยและข้อกำหนดในการทำงานของระบบ ในรถแต่ละยี่ห้อด้วยครับ

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
Re: สมาชิกใหม่ครับ รบกวนถามเรื่อง Distronic plus ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:01:43 »
นานๆๆๆ จะได้ใช้ซักกะทีครับ.. ขับ รถ ไม่เยอะกิน รถไม่ติด ทางตรงๆ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 21:47:05 »
แล้วคุณ Jimmy มียี่ห้อไหน รุ่นไหนที่ใช้ได้ดีในสภาวะรถติดๆไหมครับ
ถ้าใครมีข้อมูลแต่ไม่อยากลงในที่นี้รบกวนส่งมาได้ทางเมลนะครับ
[email protected]
ขอบคุณมากครับ