ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆน้องๆ ที่ใช้รถ Volvo S60 & S80 เครื่องดีเซล หน่อยครับ  (อ่าน 4763 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oasis

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน

ผมรู้จักเวบนี้มาได้หลายเดือนแล้วครับ แล้วก็ได้ติดตามอ่านทุกวัน ได้ทั้งสาระความรู้ และความคิดเห็นต่างๆ มากมาย
จนผมรู้สึกว่า ที่นี่ อบอุ่นมากกก  ..... วันนี้ผมเลยตัดสินใจเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกันกับทุกท่านคับ
  ตอนนี้ ผมมีข้อสงสัยครับ ตัว Volvo S60 ตัวปัจจุบัน ตัวเครื่องดีเซล ไม่ทราบว่าจะมีประกอบในไทยรึป่าวครับ
  แล้วพวกพี่ๆน้องๆ ที่ใช้ตัว S80 ดีเซลอยู่ มีข้อคิดเห็นงัยบ้างครับ คือ ที่บ้านผมเค้าสนใจกันอยู่อะคับ  รบกวนหน่อยนะครับ
  ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบ  ^^
My Volvo S60

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
S60 ดีตรงที่เป็นรถใหม่ โฉมใหม่
ใช้แล้ว ดูโดดเด่นแน่นอน

แต่ถ้างบถึงเอา S80 ก็ดีครับ กรณีใช้เป็นรถครอบครัว
ตัวดีเซล
ถ้าขับไม่เร็วมาก ตัว D3 ก็น่าสนนะครับ

S80 S60 ขับแล้วเท่แน่นอนครับ
ดูโดดเด่นกว่า MB หรือ BMW เพราะเจ้า 2 ตัวนี้เริ่มเยอะแล้ว

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Volvo S80/S60 เป็นรถที่ดีรุ่นหนึ่ง แต่หลายคนมองข้ามมัน
ทั้งเลือกใช้วัสดุ อุปกรณ์ การประกอบ ส่วนตัวผมถือว่า ดีมาก ครับ

เรื่อง S60 ดีเซล ต้องรอคุณจิมมี่มาตอบครับ

เครื่องดีเซลของว่อลโว่ไม่ได้ให้อัตราเร่งที่ดีมากและประหยัดมากแบบ BMW นะครับ แต่ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดี เหมาะสำหรับเป็นรถครอบครัวครับ
สำหรับผมแล้ว S80 เหมาะสำหรับเป็นรถครอบครัวครับ

ใช้ว่อลโว่ต้องใจรักนะครับ  รักในความปลอดภัยของชีวิต :D

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ขอแอบตอบในฐานะที่ใช้ s80 อยู่ครับเป็นรถที่ขับเรื่อยๆสบายมากครับแต่ของผมเป็นเครื่องเบนซิน เลยทานจุหน่อย ;D

• **
ขอบคุณ คุณYenChar  คุณ prai  และคุณ golf32 ด้วยนะครับ ได้ความรู้เยอะเลยยย   ;)

เอ้อ ผมได้ข่าวแว่วมาว่า S60 เริ่มประกอบในประเทศแล้วครับ  แล้วจะออกมาปลายปีนี้แน่นอน ส่วนราคาจะสืบๆ มาดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 19:47:50 โดย Oasis »

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
อยากให้ Volvo ขึ้น line เครื่อง Diesel ในบ้านเราให้มากขึ้น ตอนนี้ เหลือแค่ S80 กับ XC-90 เอง....

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
xc 60 ก็ดีเซลครับ ;D

• **
ผมได้ข่าวมาแล้วคับ ตัว S60 CKD ตัวท็อปอยู่ที่ 2.1M  ส่วนตัวรองท็อป Business อยู่ที่ 1.9M คับ แต่เป็นเครื่องเบนซิน 2,000 อะ.... T T เค้าบอกยังไม่ทำดีเซล .... แต่ว่าราคาสวยมวาาากกกกก   เลือกไม่ถูกอะ S60 or S80 ดี ..... ออกแนวรักพี่เสียดายน้องอ่าาาาาา ;D