ผู้เขียน หัวข้อ: ขับโตโยต้าวีออสมา 2 ปี เวลาใส่เกียร์ดีแล้วเหยียบเบรกไว้เครื่องมันกระตุก แล้วบางทีก็ดับ  (อ่าน 8086 ครั้ง)

ออฟไลน์ skyp_18

• Newbie
  • *
ขับโตโยต้าวีออสมา 2 ปี เวลาใส่เกียร์ดีแล้วเหยียบเบรกไว้เครื่องมันกระตุก แล้วบางทีก็ดับ  อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรจะได้แก้ถูกที่

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
ตั้งกระทู้ไว้แล้ว   ไม่ยอมเข้ามา Update  

ไม่มีมารยาท  ......มันเข้าข่ายแนวแอบแฝง    รู้ตัวหรือเปล่า

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ติดแก๊ส หรือเปล่าครับ  แล้วเป็นที่เกียร์ D เกียร์เดียวเหรอครับ?
JC TU #54

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member

ออฟไลน์ CRO

ออฟไลน์ Arado_kung

เข้ามาเกาะดูวาระสุดท้าย จขกท. ล่ะมั้ง

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
กระทู้ก่อน ถามว่าระหว่าง วิออส กับ อัลติส เลือกอะไรดี

พอมากระทู้นี้บอกขับมา 2 ปีแล้ว  :o

ออฟไลน์ Satanic za'

เรื่องอาการผมไม่ทราบ
แต่การที่เราจะให้คนอื่นช่วย คำพูดลงท้ายด้วยครับ/ค่ะ หน่อยก็ดีนะครับ ผมว่ามันเป้นมารยาทที่งดงามของคนไทยที่ชาติอื่นไม่มีนะ

คำพูด จขกท ดูห้วนๆไปหน่อยเหมือนออกแนวบังคับให้ตอบน่ะครับ

ออฟไลน์ yod artstu

เดี๋ยว จขกท ตากระตุกแทนเกียร์แน่ๆ 555555
: )

ออฟไลน์ LaTeX

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ตกลงเลือกได้แล้วเหรอครับ ระหว่าง อัลทิส กับ วีออส ที่ถามในกระทู้เก่า แต่ก่อนนั้นก็ไม่น่าถามถึงการทำงานไฮบริด นี่นา

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
คล้ายๆไอเด็ก14ยังไม่รู้อะ ที่ใช้ชื่อ < bmw x6 >  อะ    โทดทีนะถ้าเปรียบอย่างนี้  (อภัยด้วยและกัน)  แค่สงสัยเฉยๆ เคยมาดูกระทู้ของคุณ บ่อยแล้ว    ???

ออฟไลน์ mongolias

เช็คระบบไฟ รวมถึงลองล้างสิ้นปีกผีเสื้อดูครับ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D..........หากถามจริงไม่มีเจตนาอื่น  ผมตอบว่า:-

รุ่นนี้ ทั้งเครื่องยนต์และเกียร์ computerized control ครับ  อาการเช่นนี้อ่านด้วย OBD ทั้งของศูนย์หรืออู่มาตรฐาน  ก็จะแก้ไขได้ตรง
จุดที่บกพร่องและประหยัดกว่าการซ่อมแบบลองผิดลองถูกไปเรื่อย  ขณะนี้ปีค.ศ.2011 แล้วนะครับ 8)

yogibear