ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นทีปีนี้ PS จะเป็นแชมป์ PPV  (อ่าน 5451 ครั้ง)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
เห็นทีปีนี้ PS จะเป็นแชมป์ PPV
« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 08:52:03 »
ยอดขายเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา PAJERO SPORT ก็สามารถทิ้งห่าง BMC Fortuner ได้อีกเดือน

นับเป็นเดือนที่เท่าไหร่แล้ว จำไม่ได้  ยอดขายยังอยู่ระดับ 1,800-1,900 คันติดๆ กันมาหลายเดือนแล้ว

ดีนะที่ไม่ตั้งชื่อตามกระบะ Fortuner Champ เพราะคงเสียตำแหน่งแชมป์ตั้งแต่ปีแรกที่เปิดตัว

หวังว่าปลายปีคงไม่มานั่งแถลงข่าว แพ้เพราะผลิตไม่ทันนะ  เพราะผลกระทบจากสึนามิก็หมดไปแล้ว ;D

ฟันธงได้เลยว่า ปีนี้ตำแหน่งแชมป์ PPV ตกเป็นของ Mitsubishi Pajero Sport อย่างแน่นอน
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: เห็นทีปีนี้ PS จะเป็นแชมป์ PPV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 08:58:36 »
เท่าที่รู้ตอนนี้ยังเพิ่งเริ่มผลิตส่งมอบออเดอร์แรกๆกันอยู่หรือเปล่าครับ สำหรับ Fortuner BMC ผมว่าเริ่มเห็นกันหนาตาเหมือนกันนะครับโดยเฉพาะถ้าขับไปต่างจังหวัด ไม่รู้จะเร็วไปหรือเปล่าถ้าจะตัดสินกันตั้งแต่ตอนนี้ แต่ที่แน่ๆ PS นี่มาแรงจริงๆจนน่าชื่นชม อยากให้ปรับปรุงงานออกแบบให้ลงตัวกว่านี้อีก รับรองฉลุยหิน  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ reyeshenry

Re: เห็นทีปีนี้ PS จะเป็นแชมป์ PPV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:44:38 »
จะให้ไล่ทันได้ไงละครับ  เป็นคุณ จะรอไหม
บางศูนย์บอกสงกรานต์ปีหน้าได้

-------------------

BMC ยอดจองถล่มทะลาย รอนานครึ่งปีก็มีคนรอ
วันนี้แอบไปหาข้อมูลจาก เซลล์ ที่ 0 สระแก้ว ว่าถ้าพี่จองวันนี้ได้คิวที่เท่าไหร่ น้องตอบแบบหวาน ๆ เมษา 55 น่ะค่ะพี่ คิวที่ 41 จ๊ะ
โอ๋ โห ....รอนานครึ่งปี ก็ยังมีคนรอ  รักแล้วรอหน่อย .พอดีจอง 0 ทวีวัฒนา ไว้แล้วได้คิวที่ 6 ประมาณ ธ.ค.54 ....ยังเร็วกว่า..สระแก้ว.หลายเดือนเลย

http://www.fortuner-club.com/index.php?topic=27418.0

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:12:08 »
สำหรับฟอร์ผมว่าไม่ค่อยคุ้มราคาอ่ะครับ .....แถมรอนานอีกยังกะบีเอ็ม ใครรอได้นี่นับถือจริงๆอ่ะ สมัยนี้ทำไรก็ต้องรอเซ็งๆจริงๆ(ถ้าเซ็ตพวงมาลัยบวกช่วงล่างใหม่หน่อยก็ดีนะไม่ใช่เอาระบบเก่ามาเปลี่ยนชื่อใหม่ แล้วคนก็คิดว่าเป็นระบบใหม่ แบบนี้มันหลอกคนซื้อชัดๆ พักหลังเริ่มเซ็งกะโตโยต้าละเห็นมีน่าใช้อยู่รุ่นเดียวนะ    โตโยต้าอ่ะ คือ แคมรี่ไฮบริดน่ะแหละน่าใช้สุดละ)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:01:08 »
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ฟอร์ด มาสด้า เชฟ จะโดดมาแย่งส่วนแบ่งตรงนี้เนี่ย ผมว่าตลาดรถแบบนี้กว้างอยู่นา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:59:43 »
รอรถ 3 เดือนครับ สำหรับ ฟอจูนไปถามมาแล้ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 14:48:51 »
ผมว่าดู Fortuner ตัวใหม่ นี่นานๆเจอที คงต้องรอดูสักระยะแหละครับ

แต่รู้สึกดีที่จองตัวก่อนบิ๊กไมเนอร์สองสัปดาห์ได้รถ ไม่งั้นได้รอยาวจนลืมเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:34:57 »
PS ของเค้าดีจริงๆ อยากให้ EX ได้ออฟชั่นเต็มๆแบบ PS บ้างจัง

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:38:06 »
PS ของเค้าดีจริงๆ อยากให้ EX ได้ออฟชั่นเต็มๆแบบ PS บ้างจัง

บ้างอย่างผมไม่ชอบนะ ไฟหน้า ออโต้ ปัดน้ำฝน  ฉีดล้างไฟหน้า  เสียขึ้นมาซ่อมไงนี้ เวลาหมดประกัน

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 17:05:43 »
วันก่อนวิ่งลุยน้ำท่วม เจอรถอีกคันวิ่งมาเร็ว น้ำกระเพื่อมมาหาเลย

คิดในใจมี Pajero Sport ซักคันก็น่าจะดีครับ(คันที่ขับเร็วไม่ใช่ PS) แถวบ้านผมไม่ท่วมครับ
แต่เหมือนโดนล้อม ไปธุระทีต้องตามข่าวพอสมควร
รีบไปรีบกลับ กลัวน้ำท่วมปิดทาง เอารถกลับไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องยอดขาย
คราวก่อน เพราะแผ่นดินไหว
คราวนี้ เพราะ BMC ส่งให้ไม่ทัน
คราวหน้า อะไรดีหว่า... หรือจะเป็น Pajero Sport BMC 555+

แต่ผมว่า Fortuner ถ้าผลิตทันน่าจะแซงมั้งครับ ภายในปีนี้หรือปีหน้าเท่านั้นเองครับ
ยังไงคนก็ชอบ Toyota เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว และ Fortuner เองก็ดีน่าใช้ระดับนึงเลยครับ

ผมเห็น Fortuner ใหม่บ่อยอยู่ครับ แต่รู้สึกว่าน้อยกว่า E คูเป้นิดนึงครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 17:33:27 โดย udis »

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 20:25:30 »
ผมว่าที่Pajero Sportยังครองยอดขายได้เป็นที่1คงเพราะFortunerเขาผลิตรถให้ลูกค้าไม่ทันมากกว่า บางบริการบอกรอ3เดือนอย่างต่ำ

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 07:47:25 »
ผมว่าที่Pajero Sportยังครองยอดขายได้เป็นที่1คงเพราะFortunerเขาผลิตรถให้ลูกค้าไม่ทันมากกว่า บางบริการบอกรอ3เดือนอย่างต่ำ

ก็นั่นแหล่ะครับประเด็น

ส่วนตัวแล้วยอดขายก็นับจากการขายรถให้ลูกค้า ไม่ได้นับจากยอดจอง

เวลาแพ้ก็ขอให้ยอมรับว่าแพ้ ชอบอ้างนู่นอ้างนี่ แพ้ยอดขายเพราะไม่มีรถส่งมอบ หรือ ยอดจองมีตุนไว้ในกระเป๋าเพียบ แต่แพ้ก็คือแพ้อ่ะนะ ยอมรับแบบแมนๆ กันบ้าง

ผมก็ไม่เข้าใจว่ามีกำลังผลิตเพียงพอแต่ก็ไม่ผลิตส่งลูกค้า ให้รอไปสี่ห้าเดือน  ::)
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:00:28 »

ก็นั่นแหล่ะครับประเด็น

ส่วนตัวแล้วยอดขายก็นับจากการขายรถให้ลูกค้า ไม่ได้นับจากยอดจอง

เวลาแพ้ก็ขอให้ยอมรับว่าแพ้ ชอบอ้างนู่นอ้างนี่ แพ้ยอดขายเพราะไม่มีรถส่งมอบ หรือ ยอดจองมีตุนไว้ในกระเป๋าเพียบ แต่แพ้ก็คือแพ้อ่ะนะ ยอมรับแบบแมนๆ กันบ้าง

ผมก็ไม่เข้าใจว่ามีกำลังผลิตเพียงพอแต่ก็ไม่ผลิตส่งลูกค้า ให้รอไปสี่ห้าเดือน  ::)

Toyota กำลังผลิตมหาศาลขนาดนั้น

ทำไมป้อน Fortuner ไม่ทันล่ะครับ

เอ๊ะหรือว่าเร่งปั๊ม vigo champ ส่งดีลเลอร์แล้วให้ไล่บี้ยอดเอา