ผู้เขียน หัวข้อ: รถยี่ห้ออะไรหรือครับ รูปร่างแปลกตาดี  (อ่าน 8383 ครั้ง)

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
รถรูปร่างแปลกตาดี ไม่รู้ยี่ห้ออะไร ผมไปเจอแถวถนนแจ้งวัฒนะ เอามือถือถ่ายมาได้รูปแค่นี้
อยากรู้ว่ายี่ห้ออะไรรุ่นอะไร มีใครทราบบ้างครับ  ;D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: รถยี่ห้ออะไรหรือครับ รูปร่างแปลกตาดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:34:17 »
toyota will ครับ ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: รถยี่ห้ออะไรหรือครับ รูปร่างแปลกตาดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:35:44 »
Will Vi ครับ

คันนี้เป็นรถในโครงการแหวกแนวออกแบบอย่างเดียว
เห็นได้ข่าวว่าเบาะผ้านั้น เทียบกับผ้าพรีอุสแล้ว สวรรค์กับนรกเลยละครับ
(เนื้อผ้านั้นเทียบชั้น Vios ใหม่กับ Yaris ได้เลย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:41:52 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ของ toyota นี่เอง ผมเห็นนั่งกันมา 5 ท่าน
ศีรษะคนนั่งด้านหลัง มันเกือบจะติดกระจกหลังรถเลย
ดีไซน์ได้แปลกมากๆ  ;D

ออฟไลน์ Killer9

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:51:26 »
ไม่เคยเห็นเลยแฮะ  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:58:52 »
WiLL Vi
By Toyota ครับ

เป็นโครงการที่ Toyota จับมือกับ Panasonic Kokuyo เบียร์ Asahi Kinki การท่องเที่ยว และ กูลิโกะ
ในการทำสินค้าและบริการออกมา ภายใต้แบรนด์เดียวกัน ในชื่อ WiLL

เริ่มต้นเผยโฉมโครงการในเดือนตุลาคม 1999 กลางงาน Tokyo Motor Show ซึ่งตอนนั้น ผมก็เคยไปลองนั่งเจ้านีมาทีนึง
เบาะผ้านี่ สากแบบผ้าทอกระสอบแหะ...พวงมาลัย ใหญ่ หนา และแข็งมาก เป็นรถแฟชันล้วนๆ มีรุ่นหลังคาผ้าใบ Canvas Top ด้วย
ใช้เครื่องยนต์ 1.0 หรือ 1.3 ลิตร

แต่โครงการนี้ แม้กระทั่งในญี่ปุ่นเอง ก็ไม่ประสบความสำเร็จ

สุดท้าย ออกรถมา 3 รุ่น Will Vi , WiLL VS และ WiLL CYPHA
มันเป็นแนวทางล้ำยุคแบบญี่ปุ่นจ๋าๆ ที่คนญี่ปุ่นเอง ก็ไม่ค่อยอยากจะซื้อมาใช้

สรุปว่า เจ๊งไปเมื่อ 4 ปีที่แล้วนี้เองครับ

ออฟไลน์ TEINCENTI

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 14:49:16 »

คันนี้เป็นรถในโครงการแหวกแนวออกแบบอย่างเดียว
เห็นได้ข่าวว่าเบาะผ้านั้น เทียบกับผ้าพรีอุสแล้ว สวรรค์กับนรกเลยละครับ
(เนื้อผ้านั้นเทียบชั้น Vios ใหม่กับ Yaris ได้เลย)

ชอบจังเลยครับ ไม่มีหมอกเปิดหาหอก

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 18:37:16 »
มีที่ปัดน้ำฝนหลังไหมเอ่ย???

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 00:04:08 »
แปลกตาดีแฮะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 02:13:36 »

น้อง Iwata เนี่ย Avatar เจ็บจริงๆ แบบนี้วันไหนว่างๆ ถ้าผมขับรถเจอ จะไปปาดหน้า แล้วเปิดไฟตัดหมอกหลังโชว์ซะหน่อย ไหนๆ ก็มีแล้ว ยังไม่เคยเปิดกวน ีน ใครเล่นเลย เหอๆ (ล้อเล่นครับ)

ไป meeting ด้วยไหมเนี่ย ท่าทางจะคุยเรื่อง JDM ได้ยาว

รถตระกูล Will ผมรู้สึกว่า มันก็เหมือน Pao, Be-1, Figaro อ่ะครับ เหมือนเป็นรถ limited เอาไว้ทดลองตลาดเล่นๆ เสียมากกว่า ที่จะเป็นรถทำตลาดจริงจัง แต่จะว่าไป มันไม่ประสบความสำเร็จก็ไม่แปลก เพราะคนญี่ปุ่นในช่วงนั้น เขาผ่านช่วงปี 1997 คือหลังช่วงฟองสบู่บ้านเราแตกไปแล้ว เศรษฐกิจเขาไม่ร่วงหนักเหมือนเรา แต่เขาก็รัดเข็มขัดมากขึ้นเยอะ พวกรถ nonsense อย่าง Hardtop Sedan หรือ Coupe ทั้งหลาย ก็มาตายช่วงนี้หลายรุ่น ไล่ตั้งแต่ Presea ราวๆ ปี 2000, GT-R, Silvia ปี 2002 เป็นต้น (แต่พวกที่ตายปี 2002 ส่วนมากเป็นผลจากกฎหมายมลพิษใหม่มากกว่า เพราะที่ตายไปด้วยคือรถ pickup diesel อย่าง Hilux, Frontier, Strada, TFR) ในขณะเดียวกัน เราก็จะเห็นรถทรงกล่องที่มีประโยชน์ใช้สอยมากขึ้น

อย่างว่าน่ะครับ ใจเปลี่ยน คนเปลี่ยน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 13:00:22 »

น้อง Iwata เนี่ย Avatar เจ็บจริงๆ แบบนี้วันไหนว่างๆ ถ้าผมขับรถเจอ จะไปปาดหน้า แล้วเปิดไฟตัดหมอกหลังโชว์ซะหน่อย ไหนๆ ก็มีแล้ว ยังไม่เคยเปิดกวน ีน ใครเล่นเลย เหอๆ (ล้อเล่นครับ)

ไป meeting ด้วยไหมเนี่ย ท่าทางจะคุยเรื่อง JDM ได้ยาว

รถตระกูล Will ผมรู้สึกว่า มันก็เหมือน Pao, Be-1, Figaro อ่ะครับ เหมือนเป็นรถ limited เอาไว้ทดลองตลาดเล่นๆ เสียมากกว่า ที่จะเป็นรถทำตลาดจริงจัง แต่จะว่าไป มันไม่ประสบความสำเร็จก็ไม่แปลก เพราะคนญี่ปุ่นในช่วงนั้น เขาผ่านช่วงปี 1997 คือหลังช่วงฟองสบู่บ้านเราแตกไปแล้ว เศรษฐกิจเขาไม่ร่วงหนักเหมือนเรา แต่เขาก็รัดเข็มขัดมากขึ้นเยอะ พวกรถ nonsense อย่าง Hardtop Sedan หรือ Coupe ทั้งหลาย ก็มาตายช่วงนี้หลายรุ่น ไล่ตั้งแต่ Presea ราวๆ ปี 2000, GT-R, Silvia ปี 2002 เป็นต้น (แต่พวกที่ตายปี 2002 ส่วนมากเป็นผลจากกฎหมายมลพิษใหม่มากกว่า เพราะที่ตายไปด้วยคือรถ pickup diesel อย่าง Hilux, Frontier, Strada, TFR) ในขณะเดียวกัน เราก็จะเห็นรถทรงกล่องที่มีประโยชน์ใช้สอยมากขึ้น

อย่างว่าน่ะครับ ใจเปลี่ยน คนเปลี่ยน
Meeting นี่ยังไม่แน่ใจครับ (เพราะมีเค้าๆว่าจะได้รับน้องอุสช่วงนั้น)
ใจจริงอยากไปมากกก แต่ต้องมีงานเข้า 2 เด้งทั้งอุส (?)ทั้งสอบ

Avatar นั้นมาจากเวป Thaipriusclub ครับ เห็นครั้งแรก โอ้ย สะใจมากกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ