ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Michellin Pilot Preceda อยู่ครับ ถึงเวลาเปลี่ยนยางแล้ว แนะนำรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 5332 ครั้ง)

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
โดยรวมพอใจกับตัวนี้ครับ ตอนนี้มียางใหม่รุ่นไหนที่ราคา+ประสิทธิภาพเหมือนตัวนี้บ้างครับ
ขอบคุณครับ
ป.ล. 195/50-15 ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
pilot sport 3 ครับ  เงียบ ค่อนข้างนุ่ม เกาะดี  

เอ้ะ ก็ว่าคำถามคุ้นๆ   มาจาก vios-club นี่หน่า ;D
JC TU #54

• **
pilot sport 3 ครับ  เงียบ ค่อนข้างนุ่ม เกาะดี  

เอ้ะ ก็ว่าคำถามคุ้นๆ   มาจาก vios-club นี่หน่า ;D

ใช่ครับ บังเอิญเห็นคำตอบเรื่องยางจากเว็บนี้หลากหลาย จึงมาตั้งที่นี่อีกทีครับ
อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลยครับ กำลงัจะเปลี่ยนยางเหมือนกันด้วย :)
ตอนนี้ผมเล็งไปที่ 3 รุ่นครับ
1.Michelin Pilot Sport 3
2.BS RE001
3.Falken ZE912

ออฟไลน์ redsun

PILOT PRECEDA มีโครงสร้างที่แข็งแรงกว่า PILOT SPORT 3
ถ้าเปลี่ยนไปใช้ PILOT SPORT 3 อาจจะรู้สึกว่ามันตอบสนองช้ากว่าเดิม (PS3 ออกนุ่มหนึบ)
ถ้าเป็นผมๆจะเลือกใช้ BRIDGE STONE RE002 ครับ..

• **
PILOT PRECEDA มีโครงสร้างที่แข็งแรงกว่า PILOT SPORT 3
ถ้าเปลี่ยนไปใช้ PILOT SPORT 3 อาจจะรู้สึกว่ามันตอบสนองช้ากว่าเดิม (PS3 ออกนุ่มหนึบ)
ถ้าเป็นผมๆจะเลือกใช้ BRIDGE STONE RE002 ครับ..

ขอบคุณครับ
แล้วพอทราบไหมครับว่า PS3 กับ RE002 ราคาเท่าไรบ้างครับ
แล้ว RE002 กับ RE001 ตัวไหนแข็งกว่ากันอ่ะครับ เอาประมาณ Pilot Preceda ครับผม

ออฟไลน์ redsun

เล่น RE002 เลยครับมันได้ปีใหม่กว่าและดีกว่าครับ (RE001 มันตกรุ่น และปีเก่าแล้ว)

ส่วนเรื่องราคา
PS3 กับ RE002 น่าจะต่างกันพอสมควรนะครับ
ลองสอบถามได้จากเบอร์ที่ผม PMข้อความส่วนตัว ไปให้นะครับ..

• **
เล่น RE002 เลยครับมันได้ปีใหม่กว่าและดีกว่าครับ (RE001 มันตกรุ่น และปีเก่าแล้ว)

ส่วนเรื่องราคา
PS3 กับ RE002 น่าจะต่างกันพอสมควรนะครับ
ลองสอบถามได้จากเบอร์ที่ผม PMข้อความส่วนตัว ไปให้นะครับ..

ขอบคุณครับท่าน
แล้วตัวนี้เป็นไงมั่งครับ Dunlop LM703

ออฟไลน์ saraph

• Newbie
  • *
LM ไม่น่าคบเท่าไหร่ครับ สู้ PS3 กับ RE002ไม่ได้

ออฟไลน์ lightning Mcqueen

• Newbie
  • *
195/50-15 ผมแนะนำตัวเลือกให้แล้วกันครับ hankook v12evo ตอนนี้ที่บ้านเปลี่ยนใช้ตัวนี้หลายคันแล้วครับ แต่ที่ใช้เองก้อชุดที่2แล้ว ผมว่าเป็นยางที่ดีเลยล่ะครับ เห็นว่าเป็นรุ่นtopของค่ายนี้อ่ะครับ ส่วนราคาน่าจะเบากว่ามิชลินที่ดูอยู่ด้วยครับ เรื่องความน่าเชื่อถือลองหาอ่านจากรีวิวดูนะครับ เห็นว่าเป็นยี่ห้อที่top10โลกด้วย ลองหาข้อมูลดู หวังว่าคงได้ยางที่ถูกใจครับ