ผู้เขียน หัวข้อ: // ออกแบบเล่นๆ ... มาทายกันครับว่าผมอยากให้มันเป็นรถยนต์ยี่ห้อใด?? //  (อ่าน 7069 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
มาทายกันครับ  ;D

ปล. ลายเส้นเน่า ขออภัยด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 21:21:59 โดย BIGclues »
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ทำไมภาพไม่ขึ้นหว่า  ??? ???
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สมัยเด็กๆ ผมถนัดวาดมุมด้านข้างของตัวรถมากเลยครับ เดี๋ยวกลับบ้านไปจะเอามาให้ดู

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Lexus แหงๆ

เหอๆ โดนตัดหน้าไปเสียแล้ว คิดเหมือนกันเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

สมัยเด็กๆ ผมถนัดวาดมุมด้านข้างของตัวรถมากเลยครับ เดี๋ยวกลับบ้านไปจะเอามาให้ดู

ผมก็ชอบวาดแต่มุมนี้เหมือนกันครับ ,,, วาดรูปรถเป็นอะไรที่ระบายอารมณ์ผมได้ดีจริงๆ  :)

Lexus แหงๆ

เหอๆ โดนตัดหน้าไปเสียแล้ว คิดเหมือนกันเลย
Lexus แหงๆ

อยากทราบเหตุผลของแต่ละท่านอ่ะครับว่าทำไม แบบมันมีจุดสังเกตตรงไหน

แบบว่าเห้ย เส้นแบบนี้ ไฟแบบนี้ ต้องยี่ห้อนี้  ,, ประมาณนั้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เสียดายผมทิ้งฝันไปตั้งแต่มัธยมต้น -*- เพราะความไม่เป็นตัวของตัวเอง และคิดว่า บ้านเรา ยังไม่มีการศึกษาด้านนี้ และไม่คิดถึงการเรียน ตปท. เลย -*-

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Lexus แหงๆ

Lexus แหงๆ

อยากทราบเหตุผลของแต่ละท่านอ่ะครับว่าทำไม แบบมันมีจุดสังเกตตรงไหน

แบบว่าเห้ย เส้นแบบนี้ ไฟแบบนี้ ต้องยี่ห้อนี้  ,, ประมาณนั้นอ่ะครับ

ถ้ากรณีผม คงเป็นเพราะเห็นว่า

ท้ายเหมือน LF-A ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Lexus แหงๆ

Lexus แหงๆ

ถ้ากรณีผม คงเป็นเพราะเห็นว่า

ท้ายเหมือน LF-A ครับ
ผมดุลายเส้นรอบคันแล้ว
L-Fitness มาแต่ไกลเลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

เสียดายผมทิ้งฝันไปตั้งแต่มัธยมต้น -*- เพราะความไม่เป็นตัวของตัวเอง และคิดว่า บ้านเรา ยังไม่มีการศึกษาด้านนี้ และไม่คิดถึงการเรียน ตปท. เลย -*-

เรียนด้านนี้ก็เป็นความฝันของผมเหมือนกันครับ แต่คงเกิดไม่ได้ในเมืองไทย TT

@ทุกคน ขอบคุณครับ ,,, ผมชอบ design L-fitness ของ lexus มาก ( พยายามอยู่นานว่าจะออกแบบยังไงให้เหมือน lexus )

ปล. ถามต่อครับ ถ้าเป็นพวก mercedes และ BMW เค้ามีแนวทางการออกแบบยังไงอ่ะครับผม

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ถ้าเอามือปิดภาพตั้งแต่ซุ้มล้อหน้าเป็นต้นไป จนถึงด้านท้าย ให้เหลือแต่หัวรถ

ผมขอเดาว่า เล็กซัส

ถ้าเอามือปิดหัวรถกับท้ายรถ ให้เหลือแค่ Body ตรงกลาง

ขอเดาว่า NISSAN [GTR R35  :D เหมือนมาก]

ถ้าเอามือปิดตั้งแต่หน้ารถจนถึงซุ้มล้อหลัง ให้เหลือแต่ท้ายรถ

ขอเดาว่า AUDI

ถ้ารวมๆทั้งคัน ขอเดาว่า AUDI  ;D :D :D ;D

ออฟไลน์ bemnistensali

• Newbie
  • *
  • [url=http://www.jocuri-miniclip.net ]jocuri miniclip |[/url] | [url=http://www.jocuri3d.net ]jocuri 3d online [/url]
    • Jocuri miniclip/miniclip games
Jocuri miniclip/miniclip games
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 18:39:50 »

Children feel the need to "break down" toys in their component elements, to see how they are constructed, what is "hiding" inside them. Satisfying that curiosity should not lead to bad habits to break toys, not keep them carefully. They exert a strong influence on the development of the child's creative imagination. jocuri cu barbie    
They are a direct correspondent of things and beings around. Baby toys imaginary plane acting as if they were real objects, assigning them specific social functions. By playing in the game business, it becomes possible combination with the real and fictional element, in this way, social experience is mediated uptake by the child. 
Equally toys help to develop thinking and preschooler. Thinking the Practice because the work piece has a role doll game, a stick becomes a horse or gun, etc.. It means that the child's actions in a certain stage of development the game starts to be determined from the significance that gives them a toy, not the actual objects and their attributes.

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เหมือน FT-86 กับ 370Z