ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนสำหรับคนที่ซื้อรถมือสองครับ  (อ่าน 6613 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatata4181

• Full Member
เตือนสำหรับคนที่ซื้อรถมือสองครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 21:28:33 »
วันนี้ขับวนดูรถมือสอง แถวถนนกาญจนา ซึ่งเป็นปรกติเพราะผ่านเกือบทุกวันบังเอืญเป็นคนชอบดูและสำรวจราคา  ก็จะสังเกตเห็นรถบริการต่างต่างไม่ว่า จะเป็นขดสีล้างรถดันบุบ ทำเบาะพ่นสีเบาะ ติดฟิลม์  แม้แต่ซ่อมเครื่องยนต์รถยี่ห้อต่างต่าง  วันนี้แปลกใจเห็นกำลังเชื่อมท่อซึ่งเคยเห็นเป็นปรกติคิดว่าคงมาเชื่อมท่อที่รั่ว  แต่พอขับผ่านมองไปทางท้ายรที่มารับบริการ  โอ้โห  แคทตะไลติก ครับเต็มท้ายรถเลย  ซึ่งน่าจะเป็นเต็นท์ ถอดขายคงได้หลายตังอยู่  เอาเป็นว่าท้ายรถอีซูสุ มีหลังคาเต็มท้ายคงเป็นร้อยอันอยู่เห็นตัดออกแล้วเอาท่อไปเชื่อมแทน  ไม่กล้าถ่ายรูปมากลัวโดนตืบ  เตือนคนซื้อรถมือสองให้ดูดู แคทตะไลติกหน่อยว่ายังอยู่มั้ย  มันทำกันขนาดนี้เลยหรือเนี่ย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: เตือนสำหรับคนที่ซื้อรถมือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 22:00:06 »
ถ้าเล่นย้อมหมาย้อมแมวขนาดนี้ก็ ชั่วเกินจะบรรยาล่ะครับ   ขอบคุณมากนะครับ :-\

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
Re: เตือนสำหรับคนที่ซื้อรถมือสองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:26:28 »
โธ่ ทำกันได้ลง  :o  >:(  ยังไงก่อนซื้อก็ดูกันดีดีนะครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:40:09 »
-_-' เดี๋ยวนี้เล่นงี้เลยเหรอนี่

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:40:43 »
ขอบคุณครับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูล

GreenG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:43:04 »
ตัด cat ขาย น่ากลัวจังเลย

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:20:59 »
รถบางคัน บางเต้นท์ ที่มีแม็กสวยๆ บางเต้นท์รถเค้าก็ถอดออกขายแล้วเอาล้อแบบแสตนดาร์ดมาใส่ก็มีเยอะมะครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:02:42 »
เป็นเฉพาะบ้างเต็นซ์ล่ะครับผมของแบบนี้...

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:21:57 »
นิสัย..

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:38:53 »
ดังนั้นตอนไปดูรถมือสองต้องพาคนที่ไว้ใจได้และดูรถเป็นไปดูด้วยนะครับ ของราคาไม่ใช่น้อยต้องคัดสรรดีๆหน่อยและก็เป็นบางเต้นท์นะครับ เต้นท์พ่อผมไว้ใจได้แน่นอนอาศัยซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน ทำงานตั้งแต่เด็กจนจะ 60 ปีแล้ว ชื่อเสียงไม่ได้สะสมมาแค่ไม่กี่ปี ไม่ทำอะไรที่ต้องให้เสียชื่อหรอก ขายก็ไม่แพงอาศัยซื้อไวขายไว ต่างกับเต้นท์บางเต้นท์ที่รู้จัก ย้อมแมวประจำ นานไปเค้าก็ไม่ค่อยมาซื้อ สำหรับคนต่างจังหวัด ชื่อเสียงสำคัญมากครับเพราะมันปากต่อปาก บางคันซื้อขายรถโดยที่ไม่ได้เห็นรถเลยก็มี เพราะคำนี้คำเดียว ไว้ใจ

แต่เมืองใหญ่ๆอย่างกรุงเทพ ปากต่อปากไปได้ช้าครับเพราะคนมันเยอะและไม่ค่อยมีเวลาได้คุยกันหรอก เค้าหลอกคุณไม่ได้เดี๋ยวก็มีคนอื่นมาติดกับอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 15:22:08 »
เขาถอดเอา Catalytic ไปทำอะไรครับ

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 15:33:51 »
เขาถอดเอา Catalytic ไปทำอะไรครับ

ขายได้หลายพันครับ ว่าแต่เอาออกไปมันจะไม่ดังหรือครับ หรือว่าเขาใส่หม้อพักเพิ่ม ;)แบบถูกๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 19:13:46 »

ขายได้หลายพันครับ ว่าแต่เอาออกไปมันจะไม่ดังหรือครับ หรือว่าเขาใส่หม้อพักเพิ่ม ;)แบบถูกๆ

หมายถึงคนซื้อ เขาเอา Catalytic มือสองไปทำอะไรต่อคับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 00:50:08 »
ส่วนประกอบของแคทมีทองคำขาว
ที่ร้านตัดเพราะว่า จะมีคนมารับซื้อแคทไปรีไซเคิลทองคำขาวครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 00:54:42 »
ได้ยินจากคุณพ่อว่า เขาก็ทำกันมานานแล้วละครับ

ยังไงก็ระวังๆ แล้วกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:58:47 »
ต้นตอของปัญหาคือ มีเวลาว่าง และค่าแรงถูกครับ