ผู้เขียน หัวข้อ: ford fiesta รุ่น Edge, Zetec, Titanium อีกนานไหมถึงจะมีขายในไทยครับ  (อ่าน 3881 ครั้ง)

ออฟไลน์ pudge

• Newbie
  • *
1.6-litre TDCi Duratorq diesel with diesel particulate filter

Fuel efficiency (combined cycle): 78.5 mpg (33.3 km/liter)

เข้าไปดูใน ford.uk เห็นมันประหยัดมากๆ (แทบอยากจะเลิกขับรถมอไซต์เลย)

เท่าที่อ่านมายังไม่มีขายหรือแววว่าจะขายในไทย ถ้าจะขายก็ขายที่ 6-8 แสน
เห็นว่ามีผลิตในไทยส่งขายต่างประเทศแต่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ไหม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ford fiesta รุ่น Edge, Zetec, Titanium อีกนานไหมถึงจะมีขายในไทยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 00:06:26 »
Edge Zetec Titanium เป็นชื่อ เกรดรุ่นย่อย ของ Fiesta ในยุโรปครับ เขาแบ่งเอาไว้แบบนี้

Diesel TDCi มีผลิตขายในไทย แต่ว่า จะยอมรับได้ไหม ถ้ามันอาจไม่แรงหรือไม่ประหยัดได้ดังใจเท่า Focus TDCi อย่างที่คิดกันในตอนแรก?

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: ford fiesta รุ่น Edge, Zetec, Titanium อีกนานไหมถึงจะมีขายในไทยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 14:11:58 »
ถ้ามันแรงก็แรงที่สุดในระดับเดียวกันไหมครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ caori888

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 16:46:55 »
ถ้ามีจริงอย่างที่คุณ Jimmy ว่า ผมก็รออ่าน Review ก่อน แล้วก็ค่อยไปซื้อครับ 555  ;D