ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้านิวคัมรี่ ปี 2008 มีปัญหาเกี่ยวกับพวงมาลัยครับ  (อ่าน 7195 ครั้ง)

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
รถผม Toyota New Camry Extremo 2.0G ปี 2008 นะครับ

พอดีปัญหามีอยู่ที่ว่า

เวลาออกตัวจะมีความรู้สึกสะท้าน "กึก" ที่พวงมาลัยด้านหลังแตร

และเวลาขับอยู่ แล้วเหยียบเบรค จากนั้นเหยียบคันเร่งอีกครั้งหนึ่ง

ก็จะมีความรู้สึกสะท้านและ "กึก" ที่หลังพวงมาลัยเช่นเดียวกันครับ

นอกจากนั้นเวลาจอดรถอยู่กับที่เฉย ๆ แล้วลองหมุนพวงมาลัยแบบค่อย ๆ

จะมีความรู้สึก "กึก ๆ ๆ ๆ ๆ" ที่ด้านหลังของพวงมาลัย ตรงตำแหน่งแตร

เช่นเดียวกันครับ

ทีนี้เลยอยากสอบถามว่า เห็นเค้าว่ากันว่ารถรุ่นนี้มีปัญหา ยอยพวงมาลัย

ทีนี้ ถ้าผมนำรถเข้า ศูนย์บริการ แล้วบอกอาการเค้าตามนี้

เค้าจะเช็คให้รึเปล่าครับ

แล้วเราสามารถเคลมได้ไหม ?

แบบว่ากลัวศูนย์ตุกติกนะครับ พอดีขนาดผ้าเบรคหมดยังไม่ยอมเช็กให้เลย

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับพี่ ๆ

ป.ล. ผมเป็นเจ้าของเรื่องเองนะครับ ไม่ใช่ว่าไปเอา link มาจากเว็ปคู่อริ อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้ามันมีปัญหาจริง ก็ต้องเคลมให้ครับ

แนะนำให้เลือกศูนย์ที่ดีๆหน่อย

จริงๆแล้ว เท่าที่ทราบมา ลิบร้า เกษตร นวมินทร์ ก็โอเค ลองเข้าไปที่นั่นดูครับ

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับพี่จิมมี่  ยังรอรีวิว เทียน่าอยู่นะ แต่ซื้อมาใช้แล้วละ หุหุ  เสียงเครื่องตอนเร่งน่ากลัวมาก เหมือนมี Turbo -*-