ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ DS3 จากค่าย citroen ขอคอมเมนท์โดยรวมด้วยค่ะ  (อ่าน 21750 ครั้ง)

ออฟไลน์ mii07

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ

สนใจเจ้า DS3  ไม่ทราบว่าสภาพโดยรวมน่าสนใจมั้ยคะ และพอจะเปรียบเทียบกับรถรุ่นอะไรได้บ้าง

ขอบคุณมากๆค่ะ   :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
Re: สนใจ DS3 จากค่าย citroen ขอคอมเมนท์โดยรวมด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:09:06 »
ทางเทคนิค ผมไม่รู้
รู้แต่ว่า สวยมาก

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: สนใจ DS3 จากค่าย citroen ขอคอมเมนท์โดยรวมด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:15:53 »
ช่วงล่างนิ่มๆ ครับ เมื่อเทียบกับมินิแตกต่างกับมินิอย่างชัดเจน เครื่องยนต์ไม่ได้แรงมากมายอะไร แต่สำหรับคนที่เท้าไม่หนักและขับแต่ในเมืองคิดว่าพอครับ
การเลือกใช้วัสดุถือว่าผ่านครับ ภายใน สำหรับผู้หญิง ผมคิดว่าผ่านเลยนะ สบายๆ เลยแหล่ะครับ
รูปลักษณ์ภายนอกน่ารักดีครับ แต่ที่กังวลคือเรื่องศูนย์บริการเท่านั้นเองครับ โดยรวมมันเป็นรถที่น่ารักคันนึงครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:24:59 »
ตอนนี้นิตยสารรถยนต์บางเล่มได้ลงสมรรถนะของ "เจ้ากบ" ตัวนี้บ้างแล้วครับ ลองหาอ่านดูนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:37:37 »
ตอนนี้นิตยสารรถยนต์บางเล่มได้ลงสมรรถนะของ "เจ้ากบ" ตัวนี้บ้างแล้วครับ ลองหาอ่านดูนะครับ

ถ้าเอาละเอียดกว่านั้น และรอไหว รออ่านใน headlightmag ครับ :)

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 13:15:08 »
ลองอ่าน Review ของ Bangkok Post ละเอียดดีครับ

http://www.bangkokpost.com/auto/autoreview/256113/french-chic
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 16:27:36 »
ทางเทคนิค ผมไม่รู้
รู้แต่ว่า สวยมาก
ขอบคุณค่ะ ใจอยากได้รถเล็กกระทัดรัด เกิดไปปิ๊งเจ้าDS3 รู้สึกว่านี่ล่ะ ใช่เลย แต่แอบกังกล ฮ่าๆๆๆ ตัวจี๊ดๆแต่ราคาโตเอาเรื่อง อิอิอิ

ช่วงล่างนิ่มๆ ครับ เมื่อเทียบกับมินิแตกต่างกับมินิอย่างชัดเจน เครื่องยนต์ไม่ได้แรงมากมายอะไร แต่สำหรับคนที่เท้าไม่หนักและขับแต่ในเมืองคิดว่าพอครับ
การเลือกใช้วัสดุถือว่าผ่านครับ ภายใน สำหรับผู้หญิง ผมคิดว่าผ่านเลยนะ สบายๆ เลยแหล่ะครับ
รูปลักษณ์ภายนอกน่ารักดีครับ แต่ที่กังวลคือเรื่องศูนย์บริการเท่านั้นเองครับ โดยรวมมันเป็นรถที่น่ารักคันนึงครับ
ขอบคุณค่ะ ส่วนใหญ่ก็ขับในเมืองค่ะ มีโอกาสได้เลียบๆมองๆ ถูกใจทั้งภายใน - นอก แต่ไม่รู้ว่าความสนุกในการขับขี่จะสักแค่ใหน

ขอบคุณค่ะ ฉายาเจ้ากบเลยเหรอคะ เก็ตได้ไง ฮ่าๆๆๆๆ

ถ้าเอาละเอียดกว่านั้น และรอไหว รออ่านใน headlightmag ครับ :)
รอพี่ Jimmy อยู่ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ลองอ่าน Review ของ Bangkok Post ละเอียดดีครับ

http://www.bangkokpost.com/auto/autoreview/256113/french-chic

คลิกอ่านแล้ว แต่ศัพท์เครื่องยนต์....ไม่เก๊ตเลย ฮ่าๆๆๆ ยังไงก็รอพี่จิมมี่รีวิวดีกว่า เพราะฝีปากกาพี่เค้าเฉียบมาก ชอบอ่านค่ะ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 16:51:10 »
เขาว่าคนที่ใช้ citroen มักจะมีอะไร ที่ไม่เหมือนคนอื่น
สำหรับ DS3 ผมว่าผู้หญิงใช้ เหมาะสมดี ดูเป็นคนมีเสน่ห์ ครับ

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 17:01:39 »
 ;D ;D ;D.........DS 3 สไตล์ปารีเซียง เฉี่ยว สมรรถนะดีทั้งเครื่องและการเกาะถนน  ติดอยู่แต่ผู้เซอร์วิสเท่านั้นที่ผู้ใช้กังวลครับ

yogibear

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 17:43:31 »
ที่ต้องห่วงมีเรื่องเดียวจากที่เคยใช้แบรนด์นี้สมัย citroen evasion นะครับ คือ เรื่องบริการหลังการขายแย่มากถึงมากที่สุดช่างส่วนใหญ่อ่อนประสบการณ์เก่งๆ
ไปเปิดอู่เองกันหมดราคาขายต่อเป็นอีกเรื่องที่น่าปวดหัวมากตอนนั้นซื้อมาประมาณ 1.7 ล้านใช้ไป 5 ปี ขายไปได้ 4.5 แสน ราคาตกสุดๆแต่รถดีมากนะครับเครื่องยนต์
ด้วยประทับใจมากๆยังไงถ้าสนใจลองเช็คบริการหลังการขายอีกทีครับเห็นว่าเพิ่งสร้างศูนย์ใหม่เพิ่มที่นึงและที่ผ่านมาตระกูลยนตรกิจพี่น้องเค้าแบ่งสมบัติไปแล้วแยกกันขาย
น่าจะบริหารงานได้ดีขึ้น

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 20:04:34 »
มีโปรโฒชั่นที่พารากอนอาทิตย์นี้ครับ
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000117586

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 20:58:02 »
Fiat 500 Ferrari ราคาก็พอๆกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:09:08 »
เขาว่าคนที่ใช้ citroen มักจะมีอะไร ที่ไม่เหมือนคนอื่น
สำหรับ DS3 ผมว่าผู้หญิงใช้ เหมาะสมดี ดูเป็นคนมีเสน่ห์ ครับ
เสน่ห์ไปอยู่ที่รถหมดอ่าสิคะ ฮ่าๆๆๆๆ ป่าวหรอกค่ะ คือ DS3 มาตรงจังหวะความต้องการพอดีอ่าค่ะ แต่จิตตกเรื่องการบริการนั่นเองค่ะ ขอบคุณนะคะ

;D ;D ;D.........DS 3 สไตล์ปารีเซียง เฉี่ยว สมรรถนะดีทั้งเครื่องและการเกาะถนน  ติดอยู่แต่ผู้เซอร์วิสเท่านั้นที่ผู้ใช้กังวลครับ

yogibear

ขอบคุณนะคะ ใช่เลยค่ะที่กังวลก็เรื่องเซอร์วิส ขนาดวันก่อนไปคุยกะฝ่ายขายมา เดินออกจากโชว์รูมยังงงๆอยู่ ก็คิดระยะยาวว่า หากคุยกะช่างจะมึนมั้ย เพราะส่วนตัวไม่เก็ตอะไรเลย จะพากันเหนื่อยซะก่อน

ที่ต้องห่วงมีเรื่องเดียวจากที่เคยใช้แบรนด์นี้สมัย citroen evasion นะครับ คือ เรื่องบริการหลังการขายแย่มากถึงมากที่สุดช่างส่วนใหญ่อ่อนประสบการณ์เก่งๆ
ไปเปิดอู่เองกันหมดราคาขายต่อเป็นอีกเรื่องที่น่าปวดหัวมากตอนนั้นซื้อมาประมาณ 1.7 ล้านใช้ไป 5 ปี ขายไปได้ 4.5 แสน ราคาตกสุดๆแต่รถดีมากนะครับเครื่องยนต์
ด้วยประทับใจมากๆยังไงถ้าสนใจลองเช็คบริการหลังการขายอีกทีครับเห็นว่าเพิ่งสร้างศูนย์ใหม่เพิ่มที่นึงและที่ผ่านมาตระกูลยนตรกิจพี่น้องเค้าแบ่งสมบัติไปแล้วแยกกันขาย
น่าจะบริหารงานได้ดีขึ้น
ขอบคุณมากนะคะ ได้รับความรู้เพิ่ม เพราะอย่างงี้ป่าวคะ ที่ทำให้หลายคนกลัวแบรนด์นี้กัน

มีโปรโฒชั่นที่พารากอนอาทิตย์นี้ครับ
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000117586
ขอบคุณค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:19:18 »
Fiat 500 Ferrari ราคาก็พอๆกัน

กำลังถามอากู๋ ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ plast

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:54:54 »
ผมพึ่งถอย เจ้าDs3 สีเหลืองมาได้อาทิตย์กว่าๆ ที่ขับๆมา ถือว่าช่วงล่างนิ่มกว่าที่คาดไว้เยอะพอสมควรเลยนะ ขับแล้วไม่รู้สึกเหมือนขับรถเล็กเท่าไหร่ ช่วงล่างก็มาตรฐานรถยุโรป ส่วนเบรกก็ถือว่าไวดีครับ ติดอย่างเดียว พวกมาลัยเบาไปหน่อย ฮ่าๆ (ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

แต่...ที่ห่วงสุดๆนี่ก็คือ เวลาซ่อมนี่แหละครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 22:03:47 »
ขอโปรโมตเว็บไซต์ที่ทำงานตัวเองหน่อยนะครับ แฮะๆๆ...
http://thaidriver.com/2010/totalnews.php?id=2736

ขับแล้วก็ไม่แรงอะไรมาก เกียร์คิกดาวน์ช้าไปหน่อย วัสดุดีเกินราคา ออพชั่นจัดเต็มมากๆ ช่วงล่างจิกเว่อร์ เก็บเสียงดี ภายในนั่งสบายหัวไม่ติด ไม่อึดอัด

แต่รู้สึกขัดๆ ตรงพวงมาลัยมันเบา และเบรกมันตื้นไปหน่อย อารมณ์คล้ายรถญี่ปุ่น ขับง่าย ไม่ต้องออกแรงมาก

สรุปว่าดีหมด ยกเว้นศุนย์บริการเนี่ยแหละ  ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:36:27 »
เท่าที่ลองสัมผัสมา
- ภายในสวยงาม วัสดุดูดี ทำให้รู้สึกดีกว่ารถ C-Segment ประกอบในประเทศส่วนใหญ่
- ช่วงล่างไม่แข็งเหมือน Mini ขับในเมืองสบายกว่า แต่ไม่ยวบยาบ ขับรีบๆก็ไม่กังวล
- เครื่อง Response งั้นๆ ถ้ามองว่ามันคือ 1.6 ลิตร ออโต้ 4 สปีด
- เกียร์ ..ผิดหวังมาก ตอบสนองชักช้า เปลี่ยนก็ไม่นิ่ม เกียร์เหมือนมีความคิดของตัวเองที่จะไม่ฟังคนขับ
ขับแล้วรู้สึกเหมือนเกียร์ออโต้กลไกจาก 25 ปีที่แล้ว

สรุป ถ้าไม่ใช่คนขับรถเร็ว ไม่รีบ ที่เหลือโอเค ไม่ก็ประทับใจไปเลย ไม่นับเรื่องศูนย์เพราะไม่ใช่เจ้าของใช้จริง
ไม่อยากวิจารณ์
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:45:08 »
ที่บ้านเคยใช้ Citroen XM ครับ ขอพูดหน่อยละกันว่า

ถ้าไม่นับเรื่องช่วงล่างถุงลม(Hydrolic) ผมว่าเครื่องมันทนทานนะครับ ไม่ได้ต่างจากรถญี่ปุ่นเลย
แต่ปัญหาที่ผมเจอ อาจเป็นที่ศูนย์ซ่อมไม่ดีพอกับช่วงล่างถุงลม ทำให้รถมีปัญหาจุกจิกมากมาย
ถึงขนาดขับไปเช็คตอนเช้า บ่ายเสียครับ มีการลากรถไปแต่ไม่ต้องเสียค่าลากรถ(ฟรี) แต่ก็เข็ดกับ citroen สุด

แต่ตัวนี้ช่วงล่างแบบ mini ไม่น่ามีปัญหาอะไร นะครับ เครื่อง ไม่น่าห่วงเลยทนทานแน่นอน เผลอๆเทียบกับ CR-V
ซีตรองยังไม่กินน้ำมันเครื่องนะครับ ไปคิดเอาเลย ว่าทนทานแค่ไหน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:40:38 »
ตาแพน Commander CHENG พูดไว้หมดแล้วครับ ครบถ้วน

เพราะพูดกันตามตรงคือ ผมหงุดหงิดกับเกียร์ของมันมากๆๆๆๆๆๆๆ
และมันทำให้ภาพรวมของรถดูดร็อปลงไปจากความคาดหวัง

ต้องถามกันเลยว่า ปกติ ขับรถเร็วๆ หรือขับเรื่อยๆ?

ถ้าขับเรื่อยๆ ก็ซื้อได้ครับ คุณจะชอบในวัสดุและการตกแต่งของมันแน่ๆ
ขับในเมือง ไปเรื่อยๆ สบายๆ อาจจะต้องทำความคุ้นเคยกับคันเร่ง
ตอนออกตัวนิดนึง เพราะแค่แตะนิดเดียว รถจะพุ่งกระโจน เป็นกบกระโดด
แต่พอไต่ความเร็วปกติได้แล้ว ต้องการเร่งแซง ต่อให้เหยียบเต็มมิด เกียร์จะต้อง
คิดสักพักใหญ่ ว่าจะเอาอย่างไรกับชีวิตต่อ ถึงจะยอมเร่งให้ อย่างขี้เกียจสุดชีวิต

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน มี 15 กิโลเมตร/ลิตร ได้
แต่อย่าคาดหวังเรื่องอัตราเร่ง

ถ้าขับรถเร็วๆ

1. มองหา DS3 Racing คันละ 2.9 ล้าน พร้อมเกียร์ธรรมดา เชื่อว่าจะสะใจกว่าเยอะ
2. มองคันอื่นไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ plast

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:45:33 »
เห็นด้วยกะคุณ Commander Cheng เรื่องเกียร์ ผมรู้สึกมันยังตอบสนองช้าอยู่ และไม่นิ่มเอาซะเลยเหมือนกระชากๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:20:24 »
DS3 Racing++
เมื่อวานพาแฟนไปดูกระเป๋า
แต่ได้รูปเจ้านี้มาแทน
โชคดีไม่ได้เป๋า :D

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:22:12 »
วันนี้แฟนเลยไปคนเดียว สงสัยโดนแน่ๆ ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 20:59:27 »
ตาแพน Commander CHENG พูดไว้หมดแล้วครับ ครบถ้วน

เพราะพูดกันตามตรงคือ ผมหงุดหงิดกับเกียร์ของมันมากๆๆๆๆๆๆๆ
และมันทำให้ภาพรวมของรถดูดร็อปลงไปจากความคาดหวัง

ต้องถามกันเลยว่า ปกติ ขับรถเร็วๆ หรือขับเรื่อยๆ?

ถ้าขับเรื่อยๆ ก็ซื้อได้ครับ คุณจะชอบในวัสดุและการตกแต่งของมันแน่ๆ
ขับในเมือง ไปเรื่อยๆ สบายๆ อาจจะต้องทำความคุ้นเคยกับคันเร่ง
ตอนออกตัวนิดนึง เพราะแค่แตะนิดเดียว รถจะพุ่งกระโจน เป็นกบกระโดด
แต่พอไต่ความเร็วปกติได้แล้ว ต้องการเร่งแซง ต่อให้เหยียบเต็มมิด เกียร์จะต้อง
คิดสักพักใหญ่ ว่าจะเอาอย่างไรกับชีวิตต่อ ถึงจะยอมเร่งให้ อย่างขี้เกียจสุดชีวิต

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน มี 15 กิโลเมตร/ลิตร ได้
แต่อย่าคาดหวังเรื่องอัตราเร่ง

ถ้าขับรถเร็วๆ

1. มองหา DS3 Racing คันละ 2.9 ล้าน พร้อมเกียร์ธรรมดา เชื่อว่าจะสะใจกว่าเยอะ
2. มองคันอื่นไปเลยดีกว่าครับ

:D :D :D :D :D :D :D
ขอบคุณพี่จิมมี่และ พี่Commander CHENG มากมายค่ะ

มาถึงตรงนี้ คงต้องยืดเวลาเพื่อเปรียบเทียบตัวอื่นแล้ว แต่ถึงแม้จะเสียดายภาพลักษณ์แต่ก็ไม่อยากเอาตังค์เก็บมาเสี่ยง ส่วนตัว DS3R ราคาสูงกว่าที่งบตั้งไว้เยอะเลยค่ะ

รบกวนช่วยเหลือเปรียบเทียบให้หน่อยค่ะ
ราคาไม่เกินสองล้าน คันเล็ก ขับสนุก อัตราเร่งดี(หนูไม่เท้าไฟนะ แต่บางครั้งมันรีบ) ไม่จุกจิก
คันใหนดีคะ ขอบมากๆค่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 21:02:47 »
ขอโปรโมตเว็บไซต์ที่ทำงานตัวเองหน่อยนะครับ แฮะๆๆ...
http://thaidriver.com/2010/totalnews.php?id=2736

ขับแล้วก็ไม่แรงอะไรมาก เกียร์คิกดาวน์ช้าไปหน่อย วัสดุดีเกินราคา ออพชั่นจัดเต็มมากๆ ช่วงล่างจิกเว่อร์ เก็บเสียงดี ภายในนั่งสบายหัวไม่ติด ไม่อึดอัด

แต่รู้สึกขัดๆ ตรงพวงมาลัยมันเบา และเบรกมันตื้นไปหน่อย อารมณ์คล้ายรถญี่ปุ่น ขับง่าย ไม่ต้องออกแรงมาก

สรุปว่าดีหมด ยกเว้นศุนย์บริการเนี่ยแหละ  ;)

ขอบคุณมากนะคะ เข้าไปอ่านมาแล้วค่ะ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 09:23:28 »
ถ้าห่วงเรื่องจุกจิกผมว่าตัดทิ้งได้เลยครับทำใจการบริการรวมทั้งราคาขายต่ออย่างที่ผมบอกไปจะไปดูที่ใกล้เคียง
ก็มี skoda fabia rs แหละครับอยากแนะนำว่าจริงๆเล่นมินิไปเลยดีกว่านะครับเพิ่มงบอีกหน่อยราคาขายต่อก็ดีกว่า
สบายใจกว่ากันเยอะครับลองชัั่งใจดูละกันแต่เห็นบอกเงินเก็บด้วยผมว่ามาลงทุนกับ citroen ตอนนี้ไม่คุ้มแน่ครับ
มันเหมือนเป็นโรคแต่หาหมอเท่าไหร่ก็ไม่หายถ้าให้เทียบกับการ service ของเค้านะครับ
เอาเป็นว่าผมเล่าสั้นๆว่าตอนนั้นเกียร์รถมีปัญหาเช็คเท่าไหร่ก็บอกเกียร์พังต้องเปลี่ยนยกชุดเลยผมไปเจอข้อมูล
ในเว็ปนอกว่า evasion ที่ฝรั่งเศลให้ลูกค้าเข้าไปเปลี่ยนระบบวาล์วไฟฟ้าฟรีแต่ในไทยไม่มีการตอบสนองใดๆ
ผมเลยไม่ซ่อมเพราะค่าซ่อมปาเข้าไป 1.3 แสนไปซอมอู่นอกแทนเหลือแค่ 7พันบาทโชคดีที่พี่ช่างเจ้าของชื่อพรเทพ
เคยเป็นหัวหน้าช่างอยู่ที่สมัยศูนย์หัวลำโพงยังไม่ปิดแล้วออกมาทำเองเค้าบอกอย่าให้พูดเลยส่วนนึงที่ออกก็เพราะเรื่องพวกนี้
เชื่อไม๊ครับว่าพี่เค้าแค่เอารถกับไปที่ศููนย์เสียตังแค่ค่าเช็ค error code แล้วก็เปลี่ยนอะไหล่ก็คือวาลว์ไฟฟ้านั้นแหละหน้าเครื่องหายสนิท
จาก 1.3 แสน  เหลือ 7 พันคิดดูละกันครับตอนแรกว่าจะไม่เล่าแล้วเห็นจะตัดใจเลยเล่าให้ตัดใจไปเลยครับผมก็ยอมรับนะครับว่า DS3 สวยมาก
แต่ถ้า citroen ไม่มาทำตลาดเองผมไม่มีทางกลับไปมองยี่ห้อนี้อีกเด็ดขาดทำใจไว้แล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 11:11:52 »
ถ้าเคสนี้

Skoda Fabia RS ราคา 1.495 ล้านบาทครับ

;D