ผู้เขียน หัวข้อ: ++ พาชมพาหนะ ไฮโซ ของชาวเมืองผู้่ดี ลอนดอน กันนะคะ ++  (อ่าน 21237 ครั้ง)

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Re: ++ พาชมพาหนะ ในชาวเมืองผู้่ดี ลอนดอน กันนะคะ ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:56:28 »
ไม่รู้จะพูดว่าอย่างไงเลยครับ นอกจากคำว่าเยอะเน๊อะ

ออฟไลน์ SuperDOM

Re: ++ พาชมพาหนะ ในชาวเมืองผู้่ดี ลอนดอน กันนะคะ ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 21:56:55 »
ฝีมือถ่ายรู้  ขั้นเทพ เลยครับ  ผมรักคุณเข้าแล้ว

ออฟไลน์ -*PoM*-

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 22:43:38 »
สวยๆๆ ครับ บ้านเมืองสวยงาม ก็คงไม่ต่างกับการที่เราเข้าไปเดินเที่ยวในบ้านคนรวย สวยทั้งบริเวณ มีแต่ของสวยงาม

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 23:09:49 »
รู้สึกได้ว่า เห็น Veyron เยอะมากๆ

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 23:53:41 »
ละลานตาไปหมดครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ a-k-e

สิ่งที่น่าช้ำใจคือ ที่อังกฤษสามารถซื้อรถพวกนี้ได้ในราคาถูกกว่าเมืองไทยประมาณ 3-4 เท่า
ในขณะที่รายได้ของประชากรเค้าในระดับเดียวกับเรา เทียบค่าครองชีพแล้วจะได้เงินมากกว่าเราไม่น้อยกว่า 5-8 เท่า
นั่นหมายความว่า คนอังกฤษ สามารถซื้อรถได้ในราคาถูกกว่าคนไทย ประมาณ 20-30 เท่า เป็นอย่างต่ำ

เช่น พนักงานกินเงินเดือนอาชีพหนึ่งในไทย ได้เงินเดือน เดือนละ 10,000 บาท แต่ถ้าอยู่ที่ UK จะได้ประมาณ 80,000-100,000 บาท
รถ Ferrari ในเมืองไทย 25 ล้านบาท ที่อังกฤษประมาณ 8 ล้านบาท ....
อย่าคิดว่าเค้าซื้อรถถูกกว่าเราแค่ 3-4 เท่า ... ถ้ารวมค่าครองชีพด้วยแล้ว ... เค้าซื้อรถถูกกว่าเราเป็นสิบ ๆ เท่า

น่าช้ำใจจริง ๆ หากจะซื้อ super car ในเมืองไทย สมมติ 25 ล้านบาท
สามารถนำเงินก้อนนี้ ไปซื้อได้ในราคา 8 ล้านบาทที่อังกฤษ และเหลือเงินอีก 17 ล้านบาท
สำหรับการอยู่อย่างราชาเป็นเวลา 3-5 ปี ที่โน่น ... แล้วก็ขายรถทิ้ง กลับมาขับ City Vios ในประเทศไทยต่อ 555

ออฟไลน์ เฮียหลี

ผมไปอังกฤษ ผมชอบหลายๆอย่างของบ้านเมืองเขานะครับ
คนอังกฤษ จะมีสไตล์ เป็นของตัวเอง ทั้งการเเต่งตัว การดำเนินชีวิต รวมถึงรถยนต์
เเล้วก็บ้านเมืองเขาจะสะอาด เเละเป็นระเบียบมาก

* ภาพชุดนี้มาจากนิตยสาร นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 00:55:53 โดย เฮียหลี »

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
UKอังกฤษ ลอนดอน เป็นเมืองที่แพง ถึงแม้ประชากรเค้าจะรวย มีรายได้เยอะ แต่ค่าครองชีพ ที่อังกฤษนั้นสูงมาก

ที่อังกฤษ ทุกอย่างแพงไปหมด โดยเฉพาะค่าที่พัก ที่อยู่อาศัย อสังหาริมทรัพย์ เมืองนี้ แพงที่สุดในโลก

อังกฤษ ถึงแม้ว่ารถจะราคาดี  แต่ค่าหลายๆที่เรียกเก็บ นั้นมันมากมายมหาศาล  ค่าจอดรถก็แพงมากๆ โดยเฉพาะในลอนดอนเนี่ย  

8) 8)

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
ถ่ายภาพได้สวยมากกกกกกเลยครับ รถแต่ละคันก็ ซวดยอดทั้งนั้นเลย :o :o :o :o :o
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
สิ่งที่น่าช้ำใจคือ ที่อังกฤษสามารถซื้อรถพวกนี้ได้ในราคาถูกกว่าเมืองไทยประมาณ 3-4 เท่า
ในขณะที่รายได้ของประชากรเค้าในระดับเดียวกับเรา เทียบค่าครองชีพแล้วจะได้เงินมากกว่าเราไม่น้อยกว่า 5-8 เท่า
นั่นหมายความว่า คนอังกฤษ สามารถซื้อรถได้ในราคาถูกกว่าคนไทย ประมาณ 20-30 เท่า เป็นอย่างต่ำ

เช่น พนักงานกินเงินเดือนอาชีพหนึ่งในไทย ได้เงินเดือน เดือนละ 10,000 บาท แต่ถ้าอยู่ที่ UK จะได้ประมาณ 80,000-100,000 บาท
รถ Ferrari ในเมืองไทย 25 ล้านบาท ที่อังกฤษประมาณ 8 ล้านบาท ....
อย่าคิดว่าเค้าซื้อรถถูกกว่าเราแค่ 3-4 เท่า ... ถ้ารวมค่าครองชีพด้วยแล้ว ... เค้าซื้อรถถูกกว่าเราเป็นสิบ ๆ เท่า

น่าช้ำใจจริง ๆ หากจะซื้อ super car ในเมืองไทย สมมติ 25 ล้านบาท
สามารถนำเงินก้อนนี้ ไปซื้อได้ในราคา 8 ล้านบาทที่อังกฤษ และเหลือเงินอีก 17 ล้านบาท
สำหรับการอยู่อย่างราชาเป็นเวลา 3-5 ปี ที่โน่น ... แล้วก็ขายรถทิ้ง กลับมาขับ City Vios ในประเทศไทยต่อ 555

อย่าคิดแต่ราคาตอนซื้อรถครับ คิดค่าใช้จ่ายตอนเอามันออกมาแตะถนนในอังกฤษด้วย
ค่าประกัน ค่าภาษี ค่าผ่านทาง รวมกันให้หมด ไปรวมกับค่าครองชีพ ค่าบ้านที่อยู่อาศัย และค่าใช้จ่ายอื่นอื่น
เศรษฐกิจเค้าเจริญเติบโตกว่าเราก็จริง บ้านเมืองพัฒนาไปมากกว่า คนมีรายได้สูงกว่าก็จริง
แต่รายจ่ายก็สูงตามไปด้วยครับ

ออฟไลน์ simcity

กำลังจะชมอยู่เลยว่าถ่ายภาพด้สุดยอดมากกกกกกก

สรุปว่าเป็นภาพจากนิตยสารใช่มั้ยครับ

แต่ละภาพเห็นแล้วถึงกับอึ้งไปเลย มืออาชีพชัดๆ

บางรูปมองอยู่นานมาก แล้วนั่งคิดยู่ว่าถ่ายได้งัยว่ะเนี่ย มุมมองเทพมาก

ออฟไลน์ north

ขอบคุณที่เอารูปสวยๆ มาให้ดูนะคับ

ออฟไลน์ neung23

หลงรักบั้นท้าย SLS AMG เสียแล้ว  :D

ถ่ายรูปสวยมากคับ ขอชมจากใจเลย  ;)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เห็นรูปแล้วคิดถึง อยากกลับไปอยู่จัง

UK รถที่นั้นถูกมากครับ แต่ค่าใช้จ่ายแอบแฝงก็เยอะมากเช่นกัน อย่างผมตอนอยู่นั้นใช้ B180CDI ค่าใช้จ่ายแอบแฝงเยอะมากกกกกกกกกกกกกก

ต้องตรวจสภาพรถทุกปี อย่างเมืองไทยตรวจแต่กระบะเก่าๆ ที่นั้นเก่าใหม่ตรวจหมด ค่าประกันแพงมากๆๆๆๆๆ ในกรณีไม่ระบุชื่อคนขับ ต่อให้ระบุก็แพงอยู่ดี มีค่าใช้ถนน ค่าจอดรถ เวลาเข้าลอนดอนทีก็จ่ายค่าถนนที ขับเร็วก็ไม่ได้ กล้องเพียบจนหลังๆรู้มุมกล้องแล้วถึงจะเร็วได้เป็นบางช่วง ค่าปรับแพงมากๆเลยนะครับที่นั้น รวมๆแล้วแพงกว่าเมืองไทยเลยแหละ

แต่เห็น DB9 คิดเป็นเงินไทยเพิ่งจะ 5ล้านเอง  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ CRO

รูปถ่ายเทพจริงๆ

ออฟไลน์ jojow

ฝีมือ ไม่ธรรมดา

รูปสวยมากกกกกกกก ครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. การนำรูปมาจากเว็บไซต์อื่นๆ ที่เป็นของต่างประเทศ

ขอให้ระมัดระวังด้วยครับ เนื่องจาก อาจมีปัญหาด้านลิขสิทธิ์ได้ ในเว็บที่ไม่ได้ใช้สัญญาลิขสิทธิ์แบบ Creative Common

2. ผมเริ่มได้กลิ่นอะไรแปลกๆนิดหน่อย มาแปลกๆ

3. ขอบคุณสำหรับการนำรูปมาให้ดูกัน แต่ขอรบกวนว่า ไม่ต้องใส่มาเยอะขนาดนี้ครับ
Server เราจะต้องทำงานหนักในการโหลดรูปเหล่านี้ครับ

ออฟไลน์ birm@productive

กินแบนด์วิธ อินเตอร์เน็ต เยอะไปนิดส์

แต่ควรอยู่ในห้องไหนนะ? กระทู้นี้ ดูจะละม้ายคล้ายไปทาง relax หรือเปล่า
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Night_Angel

http://www3.pictures.zimbio.com

Hotlink มา ขออนุญาติเขาแล้วหรือยังครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ palmgirl

• **
http://www3.pictures.zimbio.com

Hotlink มา ขออนุญาติเขาแล้วหรือยังครับ

เว็บนี้เป็นเว็บรูปสาธารณะนะคะ คุณรู้ปล่าวว่ามันคือเว็บอะไร เคยรู้จักเว็บนี้ไหม  :-*

เป็นเว็บเผยแพร่รูป ที่ไม่ต้องไปกราบไปขอมาใช้ค่ะ งั้นคงได้กราบกันวันละพันล้านครั้งกันทั่วโลก  8)

ส่วนรูปอื่นบอกมากจากเว็บบอร์ดสาธาณะของต่างประเทศค่ะ เผยแพร่ทุกอย่างได้ให้เครดิตแล้วค่ะ

ดิฉันจะเอารูปมาจากไหนจากใครดิชั้นรับผิดชอบเองค่ะ ไม่ต้องมาเดือดร้อนแทน โอเคโน๊ะ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 14:47:21 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ H.

ระวังไว้หน่อยก็ดีครับ เพราะเวลาพวกนี้เขาเห็นว่ารูปตัวเองโดนละเมิดเขาติดต่อกับเจ้าของเว็บให้ลบรูปก่อนหนะครับไม่ใช่ user อย่างเราๆ  ;D
แต่ถ้าไม่ละเมิดก็แล้วไปครับ

ปล. มีใครวิจัยตลาดอะไรแถวนี้หรือเปล่าครับ  ::)
H.

ออฟไลน์ onoiaok

• Newbie
  • *
อยากรู้ว่า Citroen Sport คันขาวๆ นั้นมันผลิตขายแล้วหรอครับ หรือเป็นแค่คอนเซปคาร์

ออฟไลน์ Pluem_411

S-class SLS Bugatii จาเยอะปายหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ H.

อยากรู้ว่า Citroen Sport คันขาวๆ นั้นมันผลิตขายแล้วหรอครับ หรือเป็นแค่คอนเซปคาร์
น่าจะคอนเซปครับ เอามาโปรโมท GT5 แหงมๆ
H.

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมเข้าไปอ่าน Terms & Conditions แล้วครับ
เป็น Creative Commons ในกรณีที่คนโพสต์รูปบนเวบไซต์นั้นเป็นเจ้าของรูป
และอนุญาตให้เผยแพร่ได้โดยไม่เป็นการเอื้อประโยชน์เชิงพาณิชย์ แต่ต้องให้เครดิตเจ้าของผลงาน
แต่ถ้าคนโพสต์รูปบนเวบไซต์นั้นไม่ใช่เจ้าของรูป ทางเว็บนั้นจะลบออกทันทีที่ได้หลักฐานแจ้งยืนยัน

ที่ผมสงสัยก็คือ เครดิตลงไว้ให้คุณ เลดี้ SO143 แต่งานรูปเหล่านั้น
เข้าใจว่าไม่ใช่ของคุณ เลดี้ SO143 เพียงคนเดียวนี่ครับ เห็นบางภาพมีลายน้ำลง Copyright ไว้ด้วยซ้ำ
สิ่งที่ผมจะบอกก็คือ เรากำลังอยู่บนเส้นกำ้กึ่งครับ ผมไม่ทราบว่าคุณเลดี้ SO143 เป็นใคร
และเป็นเจ้าของภาพทุกภาพหรือไม่ อาจจะเป็นคนเดียวที่มีหลายนามปากกาก็เป็นได้
แต่หากคุณเลดี้ SO143 ไม่ใช่เจ้าของภาพ Credit ที่คุณให้ไว้ ก็ละเมิด Creative Commons แล้วครับ
และที่มากไปกว่านั้น หลายรูปที่เจ้าของลงลายน้ำ Copyright ไว้ มันชัดเจนว่าเป็นงานลิขสิทธิ์
ไม่ใช่ Creative Common แล้วเราทราบหรือเปล่าล่ะครับ ว่าเจ้าของเค้ายอมให้เผยแพร่ในลักษณะใด?
เพราะไม่ใช่รูปทุกรูปที่เราค้นหาได้บนเวบไซต์สาธารณะ หรือแม้แต่ Search Engine จะฟรี
ภาพทุกภาพมีความคุ้มครองด้านทรัพย์สินทางปัญญาทั้งนั้นนะครับ
แต่จะเป็น Copyright หรือ CC ก็ตามแต่เจ้าของภาพเหล่านั้นจะระบุ

ทีนี้ การนำมาพูดคุยในวงเพื่อนฝูงเพียงรูปสองรูป มันผิดกฎหมายหรือไม่?
ก็ต้องบอกว่าถ้าตามตัวบทกฎหมาย ยังไงก็ผิดครับ เพียงแต่หากเอามานิดหน่อย
ดูก็รู้ว่าไม่ได้เอามาเพื่อการพาณิชย์ หรือขโมยกันยกดุ้นจนน่าเกลียด
เจ้าของภาพก็มักจะไม่ตามมาฟ้องให้มันมากมายอะไร เพราะเสียเวลาเปล่า ได้ค่าปรับก็ไม่คุ้มแล้ว
แต่กรณีที่เอามา เยอะมากมาก แบบครั้งนี้ มันก็บอกไม่ได้นะครับ ว่าเจ้าของภาพจะคิดอย่างไร

เรื่องนึงที่ผมอยากจะเรียนไว้ให้คุณทราบก็คือ
หากรูปที่คุณนำมาโพสต์ละเมิดลิขสิทธิ์ และเจ้าของผลงานแจ้งความไป
ไม่ใช่คุณจะเป็นผู้รับผิดชอบในคดีอย่างเดียวครับ ผู้ให้บริการเวบไซต์ซึ่งคือพวกผม
จะเป็นคนกลุ่มแรกที่ได้รับเชิญเข้าไปสอบสวน และให้ปากคำ พร้อมทั้งให้ข้อมูลต่างต่าง
เพื่อที่จะสืบสาวราวเรื่องต่อไปว่าคนที่นำมาโพสต์เป็นใคร และจะเรียกมารับทราบข้อหาได้หรือไม่

ดังนั้น ไม่ใช่ว่าความรับผิดชอบจะตกอยู่ที่คุณคนเดียวอย่างที่เข้าใจนะครับ
และขอให้รับทราบด้วยว่า ที่พวกผมทวงถามเอาไว้ ก็เพื่อป้องกันเรื่องปวดหัวที่ไม่ควรจะเกิดขึ้นครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2011, 06:56:39 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
ดูๆแล้ว บางรูปเหมือนในเว็บ Skyscrapercity

ออฟไลน์ lexus

ผิดห้องแล้วหละ เยอะเกิ๊น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าพูดจาด้วยภาษาแบบนี้
ทั้ที่มีคนเตือนกันแบบนี้

ผมว่า ไม่ใช่คุณสมบัติที่เหมาะสมสำหรับการพูดคุยกันในเว็บของเราแล้วครับ

ออฟไลน์ Cepa

• Newbie
  • *
ถ้าพูดจาด้วยภาษาแบบนี้
ทั้ที่มีคนเตือนกันแบบนี้

ผมว่า ไม่ใช่คุณสมบัติที่เหมาะสมสำหรับการพูดคุยกันในเว็บของเราแล้วครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ คุณจิมมี่

ออฟไลน์ walle

• Newbie
  • *
ยังไม่สามารถเปิดหน้าแรกได้หมดเลยค่ะ   โหลดนานมากๆ  คอมแฮ้งค์ไปหลายรอบเลย